ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ครับ ยันต์อะไร ไม่แน่ใจ หลังสักเสร็จรีบกลับ เลยไม่ได้ถาม  (อ่าน 9104 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสี่ยโก้

• ทุติยะ
  • **
ถามผู้รู้ครับ ยันต์ที่อยู่เหนือเสือ เรียกว่ายันต์อะไร ไม่แน่ใจ หลังสักเสร็จรีบกลับ
เลยไม่ได้ถาม พระอาจารย์แป้ว? :006:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2551, 10:59:39 โดย เสี่ยโก้ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053: นี่ใช่หมึกแดงปะครับ ผมไม่รุ้อะครับ ว่าวัดบางพระมีหมึกแดงด้วย ..... ไงช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

ใครรู้ช่วยแนะหน่อย ครับ ว่า บางพระมีหมึกแดงใหม ครับ

เพราะผมเคยไปแต่กุฏิหลวงพ่อญา กับหลวงพ่อสำอางอะครับ เพราะหลวงพี่แป้วคนเยอะมากมาย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมคิดว่าน่าจะเป็นน้ำมันนะครับ เพราะที่บางพระไม่เคยเห็นหมึกแดงเลยแหะๆ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
 :002: ขอบคุณครับ? :075: ขนาดน้ำมันยังสักได้คมขนาดนี้เลย หลวงพี่แป้วไม่ธรรมดาจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2551, 09:13:17 โดย M007 »

ออฟไลน์ rate

• สัตตมะ
  • **
สองยอดมั่งครับเห็นแกให้อยู่บ่อยๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ท่านได้เสือแต่ใดมา...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขยายมาอาจจะกระจ่างขึ้นนะครับ :001:

• ทุติยะ
  • **
เสือ วัดบางพระ อาจารย์แป้ว ท่านให้...ครับ...
รบกวน ท่านที่ทราบ ว่ายันต์ที่อยู่เหนือเสือ นี้เรียกว่าอะไรตอบด้วยครับ
ปล.ผลมี 9ยอดแล้ว อยู่หลังท้ายทอย แต่ไม่ได้ลงรูป....:)

• ทุติยะ
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2551, 10:31:05 โดย เสี่ยโก้ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

• ทุติยะ
  • **

• ทุติยะ
  • **
ใช่ สาริกา หรือเปล่าครับ ???

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าน่าจะเป็น "นะ" ที่หลวงพี่ท่านลงเพิ่มเติมให้นะครับ
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
นะ อะครับ นะด้านมหาอำนาจอะครับ  แต่ท่านวางอักขระแบบล้อมนะ (เท่าที่ผมเข้าใจนะ) ผิดพลาดขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
นี่คือน้ำมันครับตอนนั้นผมสักน้ำมันก็เป็นแบบนี้
หลวงพี่แป๊วท่านยัติลงไปเยอะเลยออกมาแบบที่เห็นแหล่ะครับ
โชคดีนะนี่ได้เสือเลยทีเดียวปกติแล้วไม่ค่อยมีใครจะได้
เพื่อนผมไปขออยู่ 4 วันถึงจะได้
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่แป๊ว สักได้เข้มจริงๆ เจ็บนี้อีกนาน นะครับ อิอิ  :095:

• ทุติยะ
  • **
ทราบแล้วครับ รวมกัน กับเสือ เรียก พญาเสือ ครับ...? :)
555 วันนี้ได้ แม่ทัพ มาเพิ่มอีก วันนี้เจ็บมาก++
อาจเป็นเพราะ..เป็นเนื้อส่วนค่อนกลางหลังไปแล้ว
 เนื้อบริเวณนี้อ่อน กว่ากลางหลัง..
.เจ็บ..ได้ใจจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 02:00:27 โดย เสี่ยโก้ »

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ยันต์นี้คือยันต์หัวใจเสือครับส่วน2ยอดนั้นหลวงพี่ท่านเสริมให้ครับเป็นมงคลเพราะผมก็ได้มาแต่ไม่มี2ยอด    ผมดูไม่ชัดครับแต่เหมือนกับที่หลังผมก็ใช่อะครับตรงใต้คางเสืออะครับใช่ไหม[]
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
นี่คือน้ำมันครับตอนนั้นผมสักน้ำมันก็เป็นแบบนี้
หลวงพี่แป๊วท่านยัติลงไปเยอะเลยออกมาแบบที่เห็นแหล่ะครับ
โชคดีนะนี่ได้เสือเลยทีเดียวปกติแล้วไม่ค่อยมีใครจะได้
เพื่อนผมไปขออยู่ 4 วันถึงจะได้

:073: :073: ถ้าผมจะไปขอ หนุมานเชิญธง สักองค์ จากหลวงพี่แป๊ว จะต้องรอ 2 ปีไหมครับเนี่ยะ เพราะเพิ่งไปมา 2 ครั้งเอง ปีนี้  :095: :095:

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวานผมก็ได้นะครับ ยันต์นี้หลวงพี่นันให้มา ผมดูคล้ายๆยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อเงิน "นะทรหด"ครับ ผิดถูกประการใดขออภัยครับ แต่เมื่อวานผมก็ได้เสือครับ มา9โมงเช้ากลับ3โมงเย็นได้มา3รอย ครั้งสุดท้าย ถามพี่ๆที่ไปสักเขาบอกว่า ถ้าคนน้อยๆนะขออาจได้ ผมเลยขอเสือ และหลวงพี่ก็เมตตาให้มาครับ
แต่มะรู้เขาเรียกเสืออะไร
 :095:

ออฟไลน์ 089903922

• ปฐมะ
  • *
คลายเสือแผ่นแต่ไม่ใช่ :010:

ออฟไลน์ rate

• สัตตมะ
  • **
ผมไปทุกอาทิตย์มาจะ 3 เดือนแล้วอยู่จนท่านเลิกสักทุกวัน ยังไม่กล้าขอเลย  แต่ได้หมูมาครบ 10 ตัวแทนครับ  โชคดีเคยได้เสือจากหลวงพี่ญามา 10 ปีที่แล้ว  รอหลวงพี่แป๊วคงนานพอดูเพราะท่านไม่ค่อยปล่อยครับ

• ทุติยะ
  • **
รูปการลงยันต์ โดย อาจารย์แป้ว ครั้งที่2ครับ

ส่วนครั้ง3 ที่เพิ่ม ยันต์แม่ทัพ ยังไม่ได้update
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 07:03:05 โดย เสี่ยโก้ »

• เด็กวัด

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
น่าจฉาจังครับ...ผมสักกับหลวงพี่อป๊วไม่เคยได้เสือสักครั้ง

• ...
เยี่ยมครับ จากหลวงพี่แป๊วสุดยอดไปเลยครับ  :053:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
คุณน่าจาภูมิใจนะครับ เพราะยันต์แม่ทัพหรือยันต์มหาทะมึนเนี่ย นานๆหลวงพี่แกจะปล่อยที    :015:

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
 :017:งดงามครับ...เห็นแล้วน่าจะเจ็บมากๆๆๆ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รูปการลงยันต์ โดย อาจารย์แป้ว ครั้งที่2ครับ

ส่วนครั้ง3 ที่เพิ่ม ยันต์แม่ทัพ ยังไม่ได้update

โอ้ววววววววววววว เจ็บนี้อีกนานนนนนนนนนนน  :005:

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ ผมเองก็ภูมิใจ มากครับที่ อาจารย์ทานกรุณา...ยันต์แม่ทัพ อย่างที่บอก เจ็บกว่า 9ยอด และ เสือ....

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
เสือตัวหลังนี่เป็นของหลวงพี่นันรึเปล่าครับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะใช่นะครับ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
ใช้ๆ

ยัดแม่ทัพนานๆจะได้เห็นนน

สุดยอดคับบบ

อยากได้เหมือนกัน

แต่รอหลวงพี่ท่านให้เองง

• ทุติยะ
  • **
เสือ วัดบางพระ อาจารย์แป้ว ท่านให้...ครับ...