ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชมเป็นขวัญตาครับ  (อ่าน 2936 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอชมเป็นขวัญตาครับ
« เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 02:20:26 »
ตั้งแต่เข้าบอร์ดวัดบางพระมา ผมยังไม่เคยเห็นลายสักที่หลวงปู่สัก เลยครับท่านใดที่ทันท่านสักผมขอชมเป็นขวัญตาหน่อยครับ และรบกวนถามอีกครับ ไม่ทราบหลวงพ่อสำอาง ท่านสักด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2551, 08:51:41 »
55+จะมีคนที่ทันหลวงปู่สักให้แล้วเล่นเวบบอร์ดเหลืออยู่มั้ยครับ...?? ถ้ามีก็ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 06:55:05 »
วันหลังจะขอพี่...ถ่ายรูปเสือของหลวงปู่มาฝาก :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 07:48:58 »
ก็น่าจะพอมีมั่งนะครับ ให้หลานพิมไรงี้น่ะ อิอิ

ส่วนตัวผมว่า หลวงพ่อสำอางค์ ลงแต่นะหน้าทองนะครับ ไม่น่าจะลงเข็มสัก  :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 08:04:58 »

แต่เขาอาจจะไม่เล่นเวปบอร์ดนะครับ
55+จะมีคนที่ทันหลวงปู่สักให้แล้วเล่นเวบบอร์ดเหลืออยู่มั้ยครับ...?? ถ้ามีก็ขออภัยด้วยครับ

มีนะครับ  หลวงพ่อเปิ่นท่าน เพิ่งมรณะภาพเมื่อปี 45 เอง ครับ
และ หากทันท่าน อายุก็น่าจะ 40 UP แล้ว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 08:18:31 »
ที่วัดก็มีอยู่ครับ คุณลุงที่ขายดอกไม้อยู่หน้ากุติหลวงพี่ญา
เวลาผมไปวัดผมชอบไปนั่งคุยกับท่านครับ
ลุงใจดี แถมยังบอกอีกว่าหลวงพ่อน่ะมือหนักสุดๆ
แทงทีเลือดงี้ซึมเปรอะเลย เล่าไปลุงหัวเราะไปครับ  :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 09:35:48 »
ถ้าอยากรู้อายุคนที่สักกับหลวงปู่ ก็ลองเอา 30 + 20 ดูครับ

30 ก็ประมาณปีที่หลวงพ่อเลิกสักก็ 252.. ก็ตีสัก 30 ปีที่แล้ว

บวกกับ 20 ปี คืออายุมตารฐานของผู้สัก ก็  +  -  ประมาณ 50 ปีได้ครับ  :095:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 10:25:13 »
วิเคราะห์ได้เยี่มครับ...ลุงๆท่านไหนที่อายุประมาณนี้ส่งรอยสักของท่านเข้าประกวดหน่อยครับ...ของรางวัลรับด้ที่ท่านโจร

ออฟไลน์ 186067

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 04:22:33 »
ไว้แล้วจาถ่ายมาลงให้ดูนะจ๊ะพอรู้จักอยู่หลายคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขอชมเป็นขวัญตาครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 04:56:39 »
จะยากอะไรล่ะครับ ถ้าอยากเห็นลายยันต์ที่หลวงปู่เปิ่นท่านสัก

ไว้..ก็ลองขอดูจากหลวงพี่ทุกองค์ที่เพระป็นอาจารย์สักยันต์ของเรานั่นแหละครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2551, 06:21:01 »
วิเคราะห์ได้เยี่มครับ...ลุงๆท่านไหนที่อายุประมาณนี้ส่งรอยสักของท่านเข้าประกวดหน่อยครับ...ของรางวัลรับด้ที่ท่านโจร

อ้าว โบ้ยให้ผมซะงั้นเลยนะ รับรางวัลที่ผมแต่ของ ของพี่ล่ะกัน ดีมั๊ย อิอิ  :002: