ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะปรึกษาศิษย์บางพระทุกๆท่านครับผม  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
ผมไปสักเสือเหลียวหลังมาครับกับฆาราวาสท่านนึง.....ท่านใช้เครื่องสักพี่น้องคิดว่ามีผลอะไรไหมอ่ะครับผม......แล้วก็อีกอย่างผมก็ว่าจะไปเป็นศิษย์บางพระอีกคนแต่ว่าผมยังไม่มียันต์เก้ายอดจำเป็นไหมที่จะต้องสักอ่ะครับเพราะผมมีลายกราฟฟิกอยู่ที่กลางหลัวถ้าสักเก้ายอดมันจะเลยขึ้นมาอยู่ที่ต้นคอเยอะซึ่งผมไม่อยากให้ใครรู้ว่าผมสักอ่ะครับแล้วเก้ายอดนี้สักตรงอื่นไม่ค่อยสวยอ่ะครับเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ.......แล้วก็จะเป็นไรไหมถ้าผมสักมาแล้วแล้วผมให้อาจารย์หรือฆาราวาสท่านอื่นๆเป่าให้หรือปลุกเสกให้ใหม่อีกครั้ง.......วันนี้ผมอาจจะมีหลายคำถามมากมายเพราะผมไม่อยากตั้งหลายกระทู้น่ะครับขอโทษทุกๆท่านที่ถามเยอะถ้าท่านใดอ่านแล้วมีข้อคิดเห็นหรือแนะนำก็กรุณาด้วยนะครับผม.อีกอย่างผมไม่เคยของขึ้นเลยอ่ะครับเป็นเพราะอะไรเรอะครับผม.......แล้วก็ผมอยากสักหนุมานเพราะผมเป็นคนใจเสาะ....ไม่สู้คนแต่สงสัยหน้าตาจะกวน......ก็เลยอยากจะได้ลายสักที่ผมสามารถเอาไว้ปกป้องตัวเองและผู้อื่นที่ผมรักอ่ะครับผมจะสักหนุมานตัวใหนและกับอาจารย์หรือฆาราวาสท่านใหนดีครับ
......รบกวนจิงๆนะครับผมอยาหปรึกษาจิงๆยังไงโปรดให้คำแนะนำด้วยจักขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะครับผม
ป.ล.....แล้วถ้าด้านเสน่ห์เมตตาเพศตรงข้ามนี้ควรสักอะไรที่แรง+ดีๆครับผม :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อยากจะปรึกษาศิษย์บางพระทุกๆท่านครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 01:52:31 »
 :002: ถึงสักกราฟฟิคมาแล้วไม่เป็นไร ครับ? ให้ไปวัดบางพระ?
แล้วหลวงพี่ท่านจะสักให้ตามความเหมาะสมไม่มีปัญหา ครับ
ถ้าอยากจะเป่า หรือครอบครู ให้หลวงพ่อสำอาง เป่า และ ครอบให้อีกทีก็ได้ครับ
เพื่อนผมไป สักเครื่อง และ ไปให้หลวงพ่อสำอาง เป่าอีกทีไม่มีปัญหา ครับ

การสักใว้เพื่อป้องกันตัว ในยามคับขัน ครับ หากเราเป็นคนใจเสาะก็ไม่เป็นไรครับ
ผมก็คนใจเสาะ ครับ ....? สักเพื่อป้องกันดีครับ แต่มิใช่สักเพื่อเป็นนักเลง ก็แย่ ครับ

ผมเห็นพวกสักๆ ....แต่เมา แล้ว ชอบท้า ชอบอวด ตายมาเยอะและนะครับ

ของแบบนี้อยู่ที่ใจ กับความศรัทธา ครับ ..............คนดีพระคุ้มคลอง ครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมเคยได้ยินว่า มีลูกศิษหลวงพ่อ สักเสือกับหลวงพ่อ และแขวน รุ่น 19 นี่แหละครับ
เมาและ ท้าเพื่อน ปรากฏว่า ฟันไม่เข้า ครับ เพื่อนเลย จับเอามีดแทงทวานหนัก ตาย เลย ครับ หุหุ
หุหุ? ..... ไงก็ คิดให้ดูนะครับ สักเพื่อศรัทธา ไม่ควรสักเพื่อเป็นนักเลง ครับ

ชีวิตนักเลง ไม่ตายก็ติดคุก ครับ ......ไม่มีอะไรดีสักอย่าง
ส่วนเรื่องสักเมตตา ต้องรอถามท่านอื่น ครับ ....... ผมไม่กล้าแนะนำครับ แต่ว่า นางพิมหลวงพ่ออั๊บ ก็แรงดีนะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2551, 02:01:59 โดย M007 »

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
อยากจะปรึกษาศิษย์บางพระทุกๆท่านครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 05:47:53 »
ถ้ายังไม่มียันต์ครู มาถึงวัดเด๋วหลวงพี่ก้อจัดแจงลงให้เองค่ะ ถ้าจะมาเปนศิษย์วัดบางพระ ก้อยินดีต้อนรับน๊า  :001:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 07:44:41 »
สักกราฟฟิคมาก่อนแล้วมา สักยันต์ทีหลังก็เยอะแยะครับ  :003:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2551, 09:02:54 »
สักได้ครับผม วัดบางพระยินดีต้อนรับทุกท่าน  :001:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 03:09:09 »
ผมเป็นอีกคนที่สักกราฟฟิก  แต่ความว่าอยากเป็นลูกศิษแล้วความศัดธาที่ผมมีแก่หลวงพ่อ  แต่ที่บอกอยู่ที่ความศัดธาและความเชื่อของแต่ละคนถ้ามาแล้วเป็นศิษวัดบางพระแล้วผมก็ยินดีต้อนรับคับ   อย่าไปกลัวในสิ่งทียังไม่เกิดเลยครับ :075: :070: :070:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ wutnarok

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 04:50:47 »
[shake][/shake]

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 06:21:19 »
ยินดีต้อนรับครับ....  :053:

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 09:36:54 »
:002: ถึงสักกราฟฟิคมาแล้วไม่เป็นไร ครับ? ให้ไปวัดบางพระ?
แล้วหลวงพี่ท่านจะสักให้ตามความเหมาะสมไม่มีปัญหา ครับ
ถ้าอยากจะเป่า หรือครอบครู ให้หลวงพ่อสำอาง เป่า และ ครอบให้อีกทีก็ได้ครับ
เพื่อนผมไป สักเครื่อง และ ไปให้หลวงพ่อสำอาง เป่าอีกทีไม่มีปัญหา ครับ

การสักใว้เพื่อป้องกันตัว ในยามคับขัน ครับ หากเราเป็นคนใจเสาะก็ไม่เป็นไรครับ
ผมก็คนใจเสาะ ครับ ....? สักเพื่อป้องกันดีครับ แต่มิใช่สักเพื่อเป็นนักเลง ก็แย่ ครับ

ผมเห็นพวกสักๆ ....แต่เมา แล้ว ชอบท้า ชอบอวด ตายมาเยอะและนะครับ

ของแบบนี้อยู่ที่ใจ กับความศรัทธา ครับ ..............คนดีพระคุ้มคลอง ครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมเคยได้ยินว่า มีลูกศิษหลวงพ่อ สักเสือกับหลวงพ่อ และแขวน รุ่น 19 นี่แหละครับ
เมาและ ท้าเพื่อน ปรากฏว่า ฟันไม่เข้า ครับ เพื่อนเลย จับเอามีดแทงทวานหนัก ตาย เลย ครับ หุหุ
หุหุ? ..... ไงก็ คิดให้ดูนะครับ สักเพื่อศรัทธา ไม่ควรสักเพื่อเป็นนักเลง ครับ

ชีวิตนักเลง ไม่ตายก็ติดคุก ครับ ......ไม่มีอะไรดีสักอย่าง
ส่วนเรื่องสักเมตตา ต้องรอถามท่านอื่น ครับ ....... ผมไม่กล้าแนะนำครับ แต่ว่า นางพิมหลวงพ่ออั๊บ ก็แรงดีนะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
พี่ครับรบกวนถามต่ออีกนิดน่ะครับแล้วยันต์ที่ไปสักมาจากเครื่องที่อื่นจะเหมือนกับของวัดเหรอครับแล้วหลวงพ่อท่านจะเป่ายังไงอ่ะครับผมไม่ทราบความหมายของการเป่าและครอบจริงๆอ่ะครับ....รบกวนด้วยครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2551, 09:45:56 »
ประเด็นนี้ไม่ทราบอ่ะครับ แต่มันไงๆอยู่ :075:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2551, 01:21:53 »
เสือเหลียวหลังก็ดีอยู่ครับ พุทธคุณ ครอบจักรวาลเหมือนกัน
แก้สิ่งอัปมงคล ขับไล่เสนียดจัญไร
แคล้วคลาดคงกระพัน เมตตา  มหาเสน่ห์  ก็ใช้ได้
แต่ว่าถ้ามีเก้ายอดเป็นยันต์ครูก็ดี
เพราะว่ายันต์ครูท่านยัติให้ครบทุกทุกด้านที่คุณต้องการไว้แล้วในนั้นเลยทีเดียวครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2551, 01:39:06 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
สักเครื่องหรือสักเข็ม......จะอย่างไรก็ได้นะครับ ขึ้นอยู่กับว่า
อักขระถูกต้อง ตรงตามตำรา หรือไม่ (50%)
จิตของผู้สักหรือผู้ไล่(เป่า) (50%)
ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่ง........!
เมื่อได้สักไปแล้ว ก็ขอให้เชื่อมั่นเอาไว้ รักษาข้อห้ามให้ได้ หมั่นระลึกถึงครูบาอาจารย์ไว้บ่อยๆครับ.....ท่านไม่ทอดทิ้งลูกศิษย์ แน่นอน
ในสมัยโบราณ การจารตะกรุดนั้น ครูบาอาจารย์ท่านจะจารกับมือ จารไปกำกับไป บริกรรมไป และมีวิธีการต่างๆนาๆ กว่าจะเป็นตะกรุดให้ลูกศิษย์ใว้ใช้แต่ละดอก ใช้เวลานาน เพราะว่าในสมัยนั้นไม่มีเทคโนโลยีเครื่องปั๊มไงครับ ตะกรุดสมัยก่อนเลยจารมือเป็นหลัก แต่มีไม่น้อยที่ลูกศิษย์จารแล้วนำไปให้อาจารย์เสก
ในสมัยนี้ ออกตะกรุดมาแต่ละชุด มากมายให้เพียงพอแก่ความต้องการของลูกศิษย์ ปั๊มออกมากันเยอะ การจารมือเห็นจะไม่ไหว แต่ก็ผ่านการปลุกเสก ก็เห็นมีประสพการณ์กันเยอะไป พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นเป็นต้น ตะกรุดท่านปั๊มเสียส่วนใหญ่ แต่ท่านก็ปลุกเสกให้เต้มที่ พุทธคุณก็เลยสูงไปด้วย เพราะสภาวะจิตของท่าน ต้องยอมรับว่า สูง จริงๆ
ดังนั้น จะเข็มหรือจะเครื่อง ก็เหมือนกันละครับ หากผู้เสกมีสภาวะจิตถึงนะครับ
............จิตเป็นใหญ่ ใจเป็นประธาน.............

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2551, 05:14:05 »
ตะกรุดหลวงพ่อเปิ่นรุ่นแรกๆ เฉพาะลูกศิษย์ท่านจะจารมือให้ครับ แรกๆจริงๆนะ ให้เฉพาะศิษย์ใกล้ชิด ลงชัดลงลึกครับ ลายมือท่านสวยจริง เคยขอเขาชมมา  :077:
แต่ถึงปัจจุบันตอกเครื่องคาถาเดิมพุทธคุรเดิม ขึ้นหัวหมูบายศรี ครูบารับรอง เหมือนกันครับ แถมราคาสบายกระเป๋า
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2551, 08:19:40 »
ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ชี้นำเป็นอย่างสูง... :054:     หวังว่าจะมีโอกาสเป็นศิษย์บางพระกับเค้าเหมือนกันนะครับผม

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2551, 02:00:10 »
แนวเดียวกับหลวงพ่อไสว วัดปรีดารามแหละครับ

แต่ก่อนตอนท่านยังแข็งแรง ท่านจะใช้เหล็กจารวัตถุมงคล-ตะกรุด

ต่อมาสังขารท่านไม่ไหว ลูกศิษย์ก้อนำเครื่องจารที่ใช้ไฟฟ้ามาถวาย

ก้อไม่เห็นจะไม่ขลังนี่ครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9