ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์รุ่นแรก หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ  (อ่าน 6603 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไปเจออยู่บนหิ้ง เลยเอามาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผ้ายันต์รุ่นแรก หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 10:39:28 »
โอ้ว สุดยอดครับ
รุ่นแรกซะด้วย อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผ้ายันต์รุ่นแรก หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 12:01:07 »
หลวงพ่อพุฒ ศิษสาย หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง กับหลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง

สุดยอด ครับ พี่สิบทัศ เปิดกรุมาเล่ยๆนะครับ รอชมอยู่

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 01:19:54 »
หลวงพ่อพุฒ ท่านเป็นศิษย์พี่ หลวงพ่อเปิ่น  (หลวงปู่หิ่ม ผู้อาจารย์)

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2551, 08:45:58 »
ขอบอกว่าหาดูได้ยาก
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
Re: ผ้ายันต์รุ่นแรก หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 02:58:14 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
Re: ผ้ายันต์รุ่นแรก หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2551, 07:20:08 »
สวยครับ เยี่ยมเลย ลงภาพยังไงครับเปลี่ยนไปหมดเลยกรุณาบอกด้วยครับขอบคุณมากครับไม่เหมือนเก่าเลย
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2551, 10:00:49 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 10:09:12 »
ราหูหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ หรอครับผมไม่ค่อยได้เห็นเลย

ส่วนมากจะเหนแต่หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง ราหูท่าน ทรงเสมาอ่ะครับ

Ps. หลวงพ่อน้อย ของแท้ๆ ถึงยุคจริงๆ หายากมากๆๆ

• ...
ราหูหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ หรอครับผมไม่ค่อยได้เห็นเลย

ส่วนมากจะเหนแต่หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง ราหูท่าน ทรงเสมาอ่ะครับ

Ps. หลวงพ่อน้อย ของแท้ๆ ถึงยุคจริงๆ หายากมากๆๆ

ใช่ครับ กะลาตาเดียว แกะ พระราหู ของ หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ครับ ด้านหลังให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ใช่ครับ กะลาตาเดียว แกะ พระราหู ของ หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ครับ ด้านหลังให้ชมครับ

ของหลวงพ่อพุฒ แทนหลวงพ่อน้อย ได้ครับ ไม่มีปัญหา
ของหลวงพ่อน้อยปลอมเยอะครับ
ขนาดในหนังสือพระ ยัง ..... เหอๆๆๆ