ผู้เขียน หัวข้อ: สายคุณพระ สายพราย  (อ่าน 6934 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
สายคุณพระ สายพราย
« เมื่อ: 24 มิ.ย. 2551, 11:09:50 »
สวัสดีพี่ๆชาวบางพระทุกคนนะครับ
พอดีอยากทราบว่าพี่ๆคนไหนเล่นสายพรายกันบ้างอ่ะครับ
เเล้วเล่นของอ.ท่านใดกันบ้าง
เเล้วสายพระนี่ๆดีกว่าสายพรายยังไงอะครับ
พอดีอยากทราบข้อดีข้อเสียทั้งสองสายเลยอ่ะครับ
ใครรู็้้ก้อเเวะมาตอบบ้างนะครับ
หรือถ้าไงก็รบกวนทิ้งเมล์ไว้ด้วยก้อได้นะครับ
คุยนอกรอบ อิอิ
ขอบคุณพี่ๆชาวบางพระทุกคนเรยนะครับ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
Re: สายคุณพระ สายพราย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:45:40 »
สายคุณพระ ดีกว่าตรงที่ไม่เข้าตัวผู้ใช้

ถ้าสายคุณผี ก็ข้อเสียตรงที่ ทำไรใครไม่ได้แล้วเข้าตัวเอง

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ.......

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:51:32 »
น้องกัส ลุยมาถามถึงบอร์ดนี้เลยนะครับ

สายพระดีกว่าสายพรายทุกด้านครับ ไม่มีข้อเสีย มีแต่คนใช้เสียสัจจะก็ไม่ดีครับ สายพระอธิษฐานแล้วได้ผล ต้องรับผิดชอบครับ อย่าทิ้งชิ่งหนี ไม่เช่นนั้นคงไม่เป็นผลดีกับผู้ใช้ ผิดสัจจะก็มีผลเพราะเราทำเสีย ซะเองนะครับ ไม่เกี่ยวกับพระสายคุณพระแต่อย่างใด

ส่วนสายพราย ข้อเสียอย่างแรก คือ แพงและเงียบ  55 ถ้าคุณสัมผัสหรือสื่อสารกับเขาไม่ได้ ได้มาก็เท่านั้นละครับ
ข้อเสียอีกอย่างคือ พรายไปเกิดหรือยัง  พลีมาดีหรือว่าไปใช้วิชาจับเขามาขังไว้ จะให้คุณให้โทษมากน้อยแค่ไหนก็ไม่ทราบ
ถ้าได้มาแล้วเข้ากันได้ก็ดีในช่วงต้น แต่นานไปเราจะหลงติดในเรื่องหื่นๆ ไปๆมาๆ เด๋วจะยุ่ง

นับถือพระ แต่ใช้ผี ..ก็ต้องคิดดูให้ดีนะครับ  

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 10:36:22 »
ผมว่าเล่นสายกลางดีกว่าครับบ
อิอิไม่มีความคิดเห็นเลย
ต้องขออภัยด้วยอย่างยิงครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 11:25:56 »
ผมกลัวผีครับ 555555  :095:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 12:31:31 »
สายพรายทางที่ดีอย่าไปแตะเลยดีกว่าครับ

เป็นการผูกเวรกรรมกันปล่าวฯ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สายคุณพระ สายพราย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 03:28:08 »
น้องกัส ลุยมาถามถึงบอร์ดนี้เลยนะครับ

สายพระดีกว่าสายพรายทุกด้านครับ ไม่มีข้อเสีย มีแต่คนใช้เสียสัจจะก็ไม่ดีครับ สายพระอธิษฐานแล้วได้ผล ต้องรับผิดชอบครับ อย่าทิ้งชิ่งหนี ไม่เช่นนั้นคงไม่เป็นผลดีกับผู้ใช้ ผิดสัจจะก็มีผลเพราะเราทำเสีย ซะเองนะครับ ไม่เกี่ยวกับพระสายคุณพระแต่อย่างใด

ส่วนสายพราย ข้อเสียอย่างแรก คือ แพงและเงียบ  55 ถ้าคุณสัมผัสหรือสื่อสารกับเขาไม่ได้ ได้มาก็เท่านั้นละครับ
ข้อเสียอีกอย่างคือ พรายไปเกิดหรือยัง  พลีมาดีหรือว่าไปใช้วิชาจับเขามาขังไว้ จะให้คุณให้โทษมากน้อยแค่ไหนก็ไม่ทราบ
ถ้าได้มาแล้วเข้ากันได้ก็ดีในช่วงต้น แต่นานไปเราจะหลงติดในเรื่องหื่นๆ ไปๆมาๆ เด๋วจะยุ่ง

นับถือพระ แต่ใช้ผี ..ก็ต้องคิดดูให้ดีนะครับ  

แล้วเหตุการณ์ที่ว่า พรายกินตัว นี่มันยังไงล่ะจ้ะ เฮียเมฆ  ถึงตายเลยนะนั่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:11:38 »
สายคุณพระมีแต่ให้คุณ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:40:15 »
ร้อยละเก้าสิบ ของพี่ๆบอกให้ห่างไกลไว้ก่อน
แล้วจาปลอดภัยแก่ตัวเองและคนรอบข้างนะน้อง
ส่วนคุณพระ มีแต่พระพุทธคุณซึ่งเป็นอำนาจบริสุทธิ์
เป็นของจีรังยั่งยืนและแน่นอนกว่าพรายแน่นอน
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 11:06:48 »
ร้อยละเก้าสิบ ของพี่ๆบอกให้ห่างไกลไว้ก่อน
แล้วจาปลอดภัยแก่ตัวเองและคนรอบข้างนะน้อง
ส่วนคุณพระ มีแต่พระพุทธคุณซึ่งเป็นอำนาจบริสุทธิ์
เป็นของจีรังยั่งยืนและแน่นอนกว่าพรายแน่นอน

ยืนไกลๆ ก็โดนได้ครับ ของอย่างนี้ ไม่เข้าใครออกใครหรอก

ผู้เป็นเจ้าของยังโดนได้ นับภาษาไรกับคนรอบข้าง

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:48:58 »

ส่วนสายพราย ข้อเสียอย่างแรก คือ แพงและเงียบ  55 ถ้าคุณสัมผัสหรือสื่อสารกับเขาไม่ได้ ได้มาก็เท่านั้นละครับ
ข้อเสียอีกอย่างคือ พรายไปเกิดหรือยัง  พลีมาดีหรือว่าไปใช้วิชาจับเขามาขังไว้ จะให้คุณให้โทษมากน้อยแค่ไหนก็ไม่ทราบ

แล้วเหตุการณ์ที่ว่า พรายกินตัว นี่มันยังไงล่ะจ้ะ เฮียเมฆ  ถึงตายเลยนะนั่น
พรายกินตัว เหรอท่านโจรเหมือนเรื่องผีสามบาทไง .. 55
ปวดคอ ปวดไหล่ มีกลิ่นตัวเหมือนของเน่า เจ้าตัวไม่ได้กลิ่นแต่คนรอบข้างจะได้กลิ่น
อาเจียนเหมือนน้ำเหลือง .. หมดแรง แล้วก้อ ...  ไปเป็นพรายให้เขาใช้บ้าง   ทั้งหมดนี้ฟังเขามานะครับ ไม่เคยเจอคนเป็นแบบนี้หรอกนะครับ  เคยเห็นแต่ในหนัง 55

ที่เคยมีประสบการณ์ ก็คนชงกับพราย จะแบบมีแต่เรื่อง อุบัติเหตุ ได้เลือดทุกวัน  คุยกันเล่นๆว่า สงสัยพรายอยากกินเลือด
คุยกับใครก็มีแต่เรื่อง  หน้าตาหมองคล้ำ  แบบนี้อ่ะเคยเห็นมา  น่าลองหรือเปล่าละครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 09:39:17 »
อืมๆ เป็นคำถามที่ดีมากเลยนะมาคุยกันๆ ผมก็ใช้สายพรายแท้ๆพรายคาราวาส เขาน่ารักนะแต่เราต้องดูแลเขาได้ยังไงเหรอ
1.ดวงแข็งพอป่าว วันแข็งพอป่าว จิตแข็งพอป่าว พวกแบ๊ะๆ แด๊ะๆ แอ๊บเแบ้ว เลิก โดนกินแน่
แต่ถ้าเขาชอบก็อยู่กันได้ๆ ยังไงเหรอมานี่เลย
1.1 ทำบุญให้เขาบอ่ยๆอ่ะ เขาชอบ แล้วก็ พยายามสื่อกันบ่อยๆ สายเราส่วนใหญ่จะมีพ่อครู มีพ่อปู่ มีพ่อเวส พ่อปู่อากง ประจำไว้กำหราบถ้าเขาซนเกินลิมิด
1.2 สวดมนต์ก็บอกเขา มีไรดีๆก็แบ่งเขากิน อืม อยากอ้วนไหม ถ้าไม่อยากก็เอามาถวายเขา
บอกว่าเอามาให้กินแล้วนะ อยากกินไรบอกถ้ากินได้เรากินด้วยกันแต่ถ้า อะไรกินแล้วอ้วนฉุ จะเอามาให้ต่างหากเช่น น้ำอัดลม น้ำหวาน ขนมหวาน (ถวายจะไม่อ้วน) แต่ข้าวอาหารเรียกมากินตอนเรากิน
1.3ดวงไม่ตก ถ้าดวงตกอยู่ที่เขาจะดีกับเราไหมนะ อืมถ้าเราดีกับเขา เขาอยู่กับเราแล้วดี เขาไม่ทำเราหรอก
1.4.และคาถากำกับบทสนทนาอย่าลืมต้องหมั่นปลุกบ่อยๆจะได้ไม่คลายสะกด
ต้องมีศีลนะครับ แล้วหมั่นท่องคาถาประจำตัวอย่าขาดสำคัญมาก
เช่น อ.เปล่งบุญยืน อ.วรา  อ.เม้ง อ.ทองคำคงศาสตรา อ.ศาสตรา คงเพชร
** อัตราของcontrol ตามเงื่อนไขด้านบน อ้อ ถ้าดูแลไม่ดีระวังต้องเป็นพรายแทนเขาล่ะไม่ได้พูดเล่น
แต่ถ้าใช้ได้ จะแรง หลอน และรัญจวนจิต ขนานแท้(if u need fastest but dangerous)
อืมข้อกำหนดเยอะนะ
มาดูพรายสายพระกันไหม
ข้อสำคัญคือทำบุญให้เขาบ่อยๆก็ดีนะแล้วแต่จะกรุณา ไม่ร้องของ
ข้อเสียไม่มีอ่ะ เืรื่อยๆ เย็นๆ ไม่รีบไม่หลอน control 100% ซาบาย ดีมั่กๆเลย
หลวงปู่ิทิมวัดละหาไร่(ดี+แพงมาก) หลวงพ่อสาคร(ดี+แพง)  หลวงปู่ชื่น (ดี+กำลังจะแพง)
หลวงพ่อผนะวัดสนมลาว ของครูบาหลายๆท่านดีนะ
สายนี้ใครโดนจะ คิดทึ้งคิดถึง คิดถึงนะนะ ประมาณนั้น แต่ไม่หลอน หลับเห็นหน้าแบบสายพราย เห็นผลช้า
แต่ชัวร์ ไม่เข้าตัวด้วย(slow but suer and safety)

เลือกเอาครับ ผมสายพรายนะจ๊ะ แต่พระก็ชอบ ได้หมดค๊าบ หมดแรงก็ไว้ฐานพระ พรายก็น่าร๊ากทันตาหุหุ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 09:44:04 »
 :001: โห..พี่พีช สุดยอด  ละเอียดยิบ .. นับถือๆ 

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:46:23 »
แล้วกุมารนี้สายไหนครับ กุมารหลวงปู่แย้มครับ สายพรายหรือสายพระ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 12:05:40 »
ปกติกุมารเทพไม่ต้องวางของเซ่นครับ   เทพอยู่ได้ด้วบุญที่เราอุทิศให้เขา 
กุมารพรายต้องกินของหยาบ ยังเป็นสัมภเวสีรอเวลาไปเกิดอยู่

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 07:45:09 »

ส่วนสายพราย ข้อเสียอย่างแรก คือ แพงและเงียบ  55 ถ้าคุณสัมผัสหรือสื่อสารกับเขาไม่ได้ ได้มาก็เท่านั้นละครับ
ข้อเสียอีกอย่างคือ พรายไปเกิดหรือยัง  พลีมาดีหรือว่าไปใช้วิชาจับเขามาขังไว้ จะให้คุณให้โทษมากน้อยแค่ไหนก็ไม่ทราบ

พรายกินตัว เหรอท่านโจรเหมือนเรื่องผีสามบาทไง .. 55
ปวดคอ ปวดไหล่ มีกลิ่นตัวเหมือนของเน่า เจ้าตัวไม่ได้กลิ่นแต่คนรอบข้างจะได้กลิ่น
อาเจียนเหมือนน้ำเหลือง .. หมดแรง แล้วก้อ ...  ไปเป็นพรายให้เขาใช้บ้าง   ทั้งหมดนี้ฟังเขามานะครับ ไม่เคยเจอคนเป็นแบบนี้หรอกนะครับ  เคยเห็นแต่ในหนัง 55

ที่เคยมีประสบการณ์ ก็คนชงกับพราย จะแบบมีแต่เรื่อง อุบัติเหตุ ได้เลือดทุกวัน  คุยกันเล่นๆว่า สงสัยพรายอยากกินเลือด
คุยกับใครก็มีแต่เรื่อง  หน้าตาหมองคล้ำ  แบบนี้อ่ะเคยเห็นมา  น่าลองหรือเปล่าละครับ

เล่นถึงตายน่ะ ผมเคยเจอแล้วแค่เกือบๆ   แหม.... ไม่เจอไม่พูดหรอกลูกพี่ ......

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2551, 05:38:04 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาตอบน้าคร้่าบ
พอดี้น็ตที่บ้านพังเรยไม่ได้เข้ามาหลายวัน
พอเข้ามามีพี่ๆทุกคนมาให้ความรู้เยอะเลยดีใจมั่กๆๆ

พอดียังไม่กระจ่างอ่าครับคุณอชิตะเรยลุยมาถามในนี้เรย
เเต่พี่ๆก้อมาตอบให้

เเธ้งค์จร้า

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 02:07:09 »

ยืนไกลๆ ก็โดนได้ครับ ของอย่างนี้ ไม่เข้าใครออกใครหรอก

ผู้เป็นเจ้าของยังโดนได้ นับภาษาไรกับคนรอบข้าง
หน้ากลัวขนาดนั้นเลยหรือคับพี่~♣~โจรสลัด~♣~ ท่าอย่างนั้นไม่อยากใด้แล้วคับกลัวแว้ววว 55555+ :063: :075:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 07:01:20 »
"อะไรที่เกี่ยวกับผี มันไม่ดีหรอก บอกได้เลยว่าไม่ดี ถ้าหากคนไอ้เสกบังคับมันไม่อยู่ ไอ้คนใช้ก็จะอันตรายเอง"
จากส่วนหนึ่งของบทสัมพาสน์ ท่านหลวงพ่อสาครวัดหนองกรับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 08:14:40 »

หน้ากลัวขนาดนั้นเลยหรือคับพี่~♣~โจรสลัด~♣~ ท่าอย่างนั้นไม่อยากใด้แล้วคับกลัวแว้ววว 55555+ :063: :075:

ขนาดนั้นเลยหรอครับนั่น .. . ... ผมไม่ค่อยได้อะไรมากมายกับสายพรายเท่าไหร่

เพราะผมก็เคยเจอมาแล้ว กับคนรอบข้างผมหลายต่อหลายรอบ จังๆ(ผมอยู่ในเหตุการณ์) ก็เลยไม่อยากยุ่ง

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 09:04:44 »
 :004: เลี้ยงแมว เลี้ยงสุนัข ยังมีโดนข่วน โดนกัด ...  เลี้ยงผี เลี้ยงพรายก็นั้นละครับ ใครเล่นใครเลี้ยงก็ต้องเจอดีกันทั้งนั้นอ่ะครับ
           ถามว่าแล้วทำไม บางคนถึงสนใจ คงเพราะ
 ๑. อยากลองว่า มีด้วยเหรอของแบบนี้  ( แนวนี้ถ้าไม่เจอดีก็เงียบไปเลย)
 ๒. ฟังคำร่ำลือปากต่อปากแล้ว เคลิ้มตาม  ( แนวนี้มักลังเลๆ กล้าๆ กลัวๆ ผลสุดท้ายพรายเล่นซะ)
 ๓. มีความเชื่อว่าของแบบนี้มีผลจริงเห็นผลจริง  ( แนวนีเท่าไรก็ทุ่มขอให้ว่าของเขา เล่าว่าดีจริง )
 ๔. เห็นประสบการณ์จากคนที่ใช้ ว่า ได้ผล  ( จน เลว บื้อ หน้าตาบ้านๆ แต่หาแฟนเลือกได้ แนวนี้จะค่อยๆหยิบยืมมาใช้ ถ้าดีจริง่ค่อยลุยต่อ)
 ๕. มีสัมผัสถึง สัมภเวสีได้ สามารถพูดคุย เจรจาให้มาอยู่ มาช่วย และทำของได้ (แนวนี้เลี้ยงๆไปหลงในพราย และเอาอยู่ ก็ทำของออกมากันหลายท่าน)
   มีพรายไม่ได้มีไว้นับถือ บูชา แต่มีไว้เลี้ยงดูและใช้งาน ... เหมือนพยนต์ ค่อยรับใช้
   พรายจะถูกคนนำมาใช้ได้เพราะ ยังไม่ถึงเวลาไปเกิด สัมภเวสีหรือวิญญาณที่ถูกนำมาทำของ เขาก็มีกรรมของเขา
   แต่ส่วนมากคนใช้พรายจะไม่ได้ใช้ตลอดไป  ได้ผลแล้วก็หยุด อาจจะปล่อยให้คนอื่นบูชาหรือให้เพื่อนพรรคพวกไปใช้เลยก็มี
   อะไรที่ใช้แล้วแรง ย่อมมีผลแรงทั้ง 2 ด้าน 
   รถที่แรง ถ้าพลาดก็เละ
   ระเบิดนิวเคลียร์แรงด้านดีแค่ไหน ก็ร้ายเท่าทันกัน แตก็มีคนคุมอยู่ มีผู้เชี่ยวชาญคยอดูแลแบบเดียวกันละครับ กับพราย
   ข้อดีก็มี ข้อเสียก็ไม่ต่างกัน พรายไม่ใช่แค่ศรัทธา หรือสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจนะครับ 
   แต่กว่าครึ่งทีใช้จะเงียบครับ พรายเจอคนดีๆ ก็ใบ้กินได้เหมือนกัน ..

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 08:53:24 »
แล้วผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมละครับจัดอยู่ในสายไหน

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 12:10:11 »
ของหลวงปู่ทิม ส่วนตัวไม่เคยมีวาสนาได้ใช้นะครับ ฟังเขาเล่าว่า จัดเป็นสายพระครับ ถึงจะมีผงพรายก็ไม่ใช่ ของร้ายแรงอ่ะไร หลวงปู่ท่านทำมาดีแล้ว ใช้ได้เลยครับ ไม่มีปัญหาเรื่องพรายเกเร ..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 01:42:19 »
หลวงปู่ทิมสุดยอดครับ
และอีกท่านนึง คือหลวงปู่แย้ม ศิษหลวงพ่อเต๋ ครับ ไม่ธรรมดา จริงๆครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 09:39:34 »
แล้วผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมละครับจัดอยู่ในสายไหน
สายพุทธคุณแน่นอนครับ