ผู้เขียน หัวข้อ: แขวนพระสูงสุดกี่องค์ ครับ  (อ่าน 16338 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แขวนพระสูงสุดกี่องค์ ครับ
« เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 08:36:20 »
พี่แขวนพระสูงสุดกี่องค์กันครับ เมื่อก่อนแขวนองค์เดียว แต่ตอนนี้กำลังจะแขวน2เส้น เส้นแรกแขวนองค์เดียว อีกเส้นจะแขวน3องค์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: แขวนพระสูงสุดกี่องค์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:30:30 »
ที่เคยนะครับ ก็ 9 องค์ เต็มที่ละ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: แขวนพระสูงสุดกี่องค์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:37:53 »
ผมแขวนสามองค์ครับ
เต็มที่แล้ว อิอิ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 09:51:28 »
3 ครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 10:30:18 »
3องค์ก้พอละครับ....นอกจากนี้หนักคอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2551, 11:01:50 »
ผมมี 2 องค์ ตะกรุด 2 ดอก

หน้าพระ1 ตะกรุด1 หลังพระ1 ตะกรุด 1 งงไหมน่ะ อิอิ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:43:23 »
ปกติ พระ ๑ องค์ ตะกรุด ๓ ดอก  ปลัดขิก ๑  แล้วก็เครื่อรางอีก นิดหน่อยครับ
มากสุด แขวน ๕ องค์ ครับผม ..

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:44:47 »
ตอนแรกผมแขวน50องค์ เพราะตอนนั้นผมหนัก90กิโล สบายๆแต่พอลดน้ำหนัก 50ไม่ไหวลงเหลือ30 แล้วก็ยังเบลอๆเลยมา20 ก็น้ำหนักลดอีกทำไงล่ะทีนี้ เลยลดซะเหลือ10กว่าองค์ก็OKแล้วครับ แต่มาคุยๆเขาให้แขวน9องค์อ่ะ
น้ำตาไหลอยากแขวนเยอะแต่โดนว่าบ้าเลยเอา9องค์พอแล้วแขวนนอก1คือเหรียญจปร

แต่ทางการแพทย์
การแขวนพระมากๆไม่ผิด แต่น้ำหนักจากตลับ และเนื้อมวลสารมากจนเกินพอดีจะทำให้เส้นคอจมและมีผลต่อระบบประสาทจริงๆ เพราะผมกำลังเป็นอยู่
มีเอ๋อๆ เฉื่อยๆ และ เบลอๆ ย้ำคิดย้ำทำ ทางที่ดี 3-9 องค์ครับ พุทธคุณมี9ด้านท่านก็9องค์พอ
ผมแนะนำได้

1.หลวงปู่ทวด เพื่อการเดินทาง หรือหลวงพ่อโสธรได้ครับ
2.สมเด็จสักองค์เย็นๆเรื่อยๆ ไม่โกรธ
3.หลวงพ่อเปิ่นครับติดตัว24ชม ถอดเฉพาะตอนอาบน้ำ :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2551, 08:59:12 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:00:43 »
เห็นด้วยครับ ของผมมีแนวแบบนี้ นะพี่พีช
๑. เดินทาง-แคล้วคลาด ต้องยกให้หลวงปู่ทวด หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ พระวัดปากน้ำ ทุกรุ่น เน้น ๑-๔
๒. เมตตามหานิยม  สมเด็จเนื้อเย็นๆผ่านน้ำ  นางพญา หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อกวย หลวงพ่อแพ ขุนแผนหลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน
๓. โชคลาภ-ค้าขาย  หลวงพ่อปาน บางนมโค หลวงพ่อกวย หลวงปู่ผินะ หลวงพ่อแพ หลวงปู่หลิว
๔. มหาอำนาจ-ป้องกันภัย  พระพุทธชินราชใบเสมา พระพุทธไพรีพินาศ หลวงพ่อโตบางกระทิง พระร่วงเปิดโลก พระร่วงนั่งสนิทแดง
๕. นิรันตราย มีแต่สิ่งๆดีเข้ามา  สมเด็จสรงน้ำ (สมเด็จฯเจริญ )  พระท่านเจ้าคุณนรฯ 
๖. เสน่ห์-มหาละลวย  ขุนแผนผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม  พระหลวงปู่ชื่น วัดบ้านตาอี ขุนแผนหลวงพ่อแพ ขุนแผนหลวงพ่อหร่ำ ขุนแผนหลวงปู่เต๋ 
๗. บู๊ คงกระพัน  หลวงพ่อเงิน ดอนยายหอม หลวงพ่อแดง วัดทุ่งคอก ชินราชหลวงพ่อโม พระคง พระกริ่งคลองตะเคียน  หลวงพ่อเปิ่น
๘. มหาอุด  รูปหล่อหลวงพ่อเงิน บางคลาน พระชัย อยุธยา  มเหศวร สุพรรณ   
  ประมาณนี้ละครับ .. แต่ถ้าองค์เดียวครบถ้วน ยกให้พระกรุทุกกรุ พระพุทธชินราชใบเสมา กรุวัดใหญ่ ขุนแผนดีๆ นี่เอง ครบทุกด้าน

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:22:28 »
ปล.ขุนแผนหลวงพ่อเต๋ ถ้าแขวนปกติเป็นเมตตา และถ้ากลับหัวเป็นมหาอุตม์ครับ

ออฟไลน์ oho

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 11:04:00 »
ขอบคุณนะคับคุณอชิตะที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 11:21:35 »
ขอบพระคุณครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 12:37:38 »
ผมเห็นนะครับ คนแขวนพระเต็มคอเลย พระดีๆทั้งนั้น
โดนยิงตาย .......มีเยอะแยะครับ
บางคนแขวนพระปลอมองค์เดียว .....กับยิงไม่เข้า
แปลก ดีนะครับ ................
ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับบุญกุศลของแต่ละท่าน ครับ
จะแขวนกี่องค์ก็ได้ ขึ้นอยู่กับเราศรัทธา ครับ

ดูตัวอย่างเพื่อนผมได้ พระ ดีๆเต็มคอเลย
เจอ .38 ทะลุ ท้อง ซะงั้น ..........

แขวนอะไร ก็ดี ขึ้นอยู่กับเราต้องเป็นคนดีด้วย

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 07:40:47 »
ผมเห็นนะครับ คนแขวนพระเต็มคอเลย พระดีๆทั้งนั้น
โดนยิงตาย .......มีเยอะแยะครับ
บางคนแขวนพระปลอมองค์เดียว .....กับยิงไม่เข้า
แปลก ดีนะครับ ................
ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับบุญกุศลของแต่ละท่าน ครับ
จะแขวนกี่องค์ก็ได้ ขึ้นอยู่กับเราศรัทธา ครับ

ดูตัวอย่างเพื่อนผมได้ พระ ดีๆเต็มคอเลย
เจอ .38 ทะลุ ท้อง ซะงั้น ..........

แขวนอะไร ก็ดี ขึ้นอยู่กับเราต้องเป็นคนดีด้วย

ความดีชนะ ทุกสิ่ง จริงม๊ะจ้ะ ^^" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:07:15 »
ถ.ถ.ถถ.ถ.ถ.ถ........ถูกต้องนะครับพี่โจร 555+

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:41:50 »
ถ้าชะตาขาด  ถึงยิงไม่เข้าก็ตกใจตายไม่ก็ ขาดอากาศหายใจตายเพราะหัวใจวายครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:15:07 »

เห็นด้วยครับ :016:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 01:56:14 »
พี่สิบทัศน์ชื่อไหมคับพ่อเพือนผมแขวนพระเติมคอสักเติมตัว  วันนั้นพ่อเค้านั่งคุยกันอยู่ก็
มีคนเข้ามายิงพ่อเพื่อนโทดที่คับพี่  ยิงพ่อเพื่อนผมเป็นสิบๆนัด  ไม่หน้าชื่อคับเค้าพูดกันทั้งซอยว่า.....พ่อเพื่อนผมอะเค้าตายตั้งแต่นัดแรกแล้ว(ล้อกันเล่นนะคับพี่) :011: :075: :065:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 08:12:01 »
พี่สิบทัศน์ชื่อไหมคับพ่อเพือนผมแขวนพระเติมคอสักเติมตัว  วันนั้นพ่อเค้านั่งคุยกันอยู่ก็
มีคนเข้ามายิงพ่อเพื่อนโทดที่คับพี่  ยิงพ่อเพื่อนผมเป็นสิบๆนัด  ไม่หน้าชื่อคับเค้าพูดกันทั้งซอยว่า.....พ่อเพื่อนผมอะเค้าตายตั้งแต่นัดแรกแล้ว(ล้อกันเล่นนะคับพี่) :011: :075: :065:

เห็นเล่าแล้วก็อยากจะเล่ามั่งครับ

มีวันนึงเหตุเกิดจากบ้านเพื่อนผม คือพ่อเพื่อนมันไปมีเรื่องมา

ก็เลยมีคนตามมายิงถึงในบ้านครับ ...... ยิงสาดเป็นหลายร้อยนัดยิงแล้วยิงอีก

แต่พ่อเพื่อนผมไม่เป็นไรเลย...... เพราะ พ่อเพื่อนมันไปตลาดอ่ะ (ล้อเล่นครับ)

Ps.มุขนี้คุ้นๆ นะ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 09:51:48 »
ผม5ครับ

พระ1ตะกรุด4

ฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 10:53:46 »
55555++ -ขอบคุณสำหรับเรื่อง ขำๆ ครับ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 07:08:07 »
55555++ -ขอบคุณสำหรับเรื่อง ขำๆ ครับ

ขำวันละนิด จิตอบอุ่น ครับ

• ...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 10:06:05 »
เชื่อเลยครับท่าน อิอิ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2551, 10:31:38 »
ไม่รู้จิว่ากี่องค์ดี  แต่ผมแขวน 2 องค์  หลวงปู่ทวด กับ หลวงพ่อเปิ่น   อิอิ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 10:15:33 »
Just 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2551, 10:33:59 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 11:16:10 »
ตามเนื้อเพลง
ไม่มีธรรมะ แต่พระเต็มอก พระท่านไม่ปกป้องคนเสเพล ผมนั้นชอบฮาเฮ เกเรแล้วผมไม่สู้ หายใจอยู่ดีกว่าเท่งทึง

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 02:35:03 »
55+ พี่สายัณ ขำดี อารมณ์ดีตลอด ...

• ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 09:40:25 »
เฮฮามีสาระ อิอิ ดีครับดี

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 06:00:31 »
ผม แหวน 3 องค์ ครับ
[/color]  :057:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19