ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าใช่พระปิดตาของหลวงพ่อเปิ่นหรือเปล่าครับ  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ด้านหลัง

ขอทราบรายละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คุ้นๆ แหะแต่ไม่แน่ใจว่าใช่ไหม.... รอคนรู้จริงมาตอบดีกว่า

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เอาลูกอมเสือ รุ่นสุดท้าย มาให้ชมไปพลางๆก่อนครับ รอท่านผู้รู้  :086:

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **

ด้านหลัง

ขอทราบรายละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ใช่ครับ ของหลวงพ่อเปิ่น รุ่นนี้ศิษย์ทหารเรือสร้าง ประมาณปี 2527 มวลสารดีมาก

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลูกอมเสือหลวงพ่อไสว ปี 47 ป่ะครับ คุ้นๆน้ะพี่ทัศน์

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ผมไม่รู้ผมรู้แค่เนื้อสวย และแท้ด้วยนะ อนึึ่ง เนื้อพระหลากหลายมวลสารและไม่ละเอียดเหมือนบดมาจากเครื่อง
พะหลวงพ่อเปิ่นที่แจกศิษย์ หลักๆเป็นพิเศษจึงเนื้อลเอียด ยิบครับ มวลสารเหมือนกัน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พิมพระปิดตาคล้ายๆ แบบ พิม ของ
หลวงพ่อแก้ว เลยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ลูกอมนี้ปี45ใช่มั้ย
ผมเคยมี เห็นแล้วช้ำ
เดี๋ยวไปเอาคืนดีกว่า
เห็นแล้วตัดใจไม่ขาดนึกเสียดายขึ้นมาทันที
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ลูกอมนี้ปี45ใช่มั้ย
ผมเคยมี เห็นแล้วช้ำ
เดี๋ยวไปเอาคืนดีกว่า
เห็นแล้วตัดใจไม่ขาดนึกเสียดายขึ้นมาทันที

55555+ ผมมีความคิดเหมือนพี่เลย ครับ 5555
แต่ไม่กล้า ครับ 55555++

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ปิดตาของคุณสิบทัศน์องค์นี้  มีเส้นเกศาของหลวงพ่อเปิ่นเห็นชัดเจนดีครับ  สวยมากครับ

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ขอเสริมเรื่องพระปิดตานิดนึงครับ รุ่นนี้เขาเรียกว่า พระปิดตาหลังมิรุ่นนี้ทั้งมวลสารและเกศาเพียบ แถมยังผสมเศษผงของพระสมเด็จบางขุนพรหมอีกด้วย ช่วงหลวงปู่ยังอยู่ใครได้รับแจกจากมือหลวงปู่ ท่านจะกำชับว่า ให้เก็บไว้ดีๆ พี่หนุ่ม ที่อยู่กุฎิอาจารย์ติ่งเป็นพยานได้ครับ เพราะพี่แกก็ได้รับกับมือหลวงปู่เหมือนกัน มีอยู่ช่วงหนึ่งเมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว บนกุฎิใหญ่แบ่งออกมาจำนวนนึงเพื่อให้ลูกศิษย์ได้ทำบุญบูชาองค์ละ 500 บาท แต่ตอนนี้เก็บขึ้นหมดครับอาจจะเป็นไปได้ว่าจะเก็บไว้ให้ญาติโยมที่นำผ้าป่ามาทอดที่วัดก็ได้นะครับเพราะของมีไม่มาก
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• อัฏฐมะ
ขอเสริมเรื่องพระปิดตานิดนึงครับ รุ่นนี้เขาเรียกว่า พระปิดตาหลังมิรุ่นนี้ทั้งมวลสารและเกศาเพียบ แถมยังผสมเศษผงของพระสมเด็จบางขุนพรหมอีกด้วย ช่วงหลวงปู่ยังอยู่ใครได้รับแจกจากมือหลวงปู่ ท่านจะกำชับว่า ให้เก็บไว้ดีๆ พี่หนุ่ม ที่อยู่กุฎิอาจารย์ติ่งเป็นพยานได้ครับ เพราะพี่แกก็ได้รับกับมือหลวงปู่เหมือนกัน มีอยู่ช่วงหนึ่งเมื่อประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว บนกุฎิใหญ่แบ่งออกมาจำนวนนึงเพื่อให้ลูกศิษย์ได้ทำบุญบูชาองค์ละ 500 บาท แต่ตอนนี้เก็บขึ้นหมดครับอาจจะเป็นไปได้ว่าจะเก็บไว้ให้ญาติโยมที่นำผ้าป่ามาทอดที่วัดก็ได้นะครับเพราะของมีไม่มาก

โอ้วววววววว สุดยอดครับ

• ...
ขอบคุณมากๆครับทุกๆท่าน ไปเจอพระองค์นี้บนหิ้งที่ห้วยพลู  ขอบคุณมากๆครับ

• เด็กวัด
ของเขาดีจริงๆครับ สุดยอด  :053: :053: