ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพุทธคุณ หลวงปู่ทวดครับ  (อ่าน 52930 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามพุทธคุณ หลวงปู่ทวดครับ
« เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:32:11 »
คือสงสัยครับ ว่าพระหลวงปู่ทวดพุทธคุณ เน้นไปทางไหน ผมทราบหลักๆคือแคล้วคาด บางคนบอก "เมตตามหานิยม" บ้างคนบอกเน้นโชคลาภ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: สอบถามพุทธคุณ หลวงปู่ทวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 12:07:28 »
แคล้วคลาดนำหน้าครับ ..  เมตตามหานิยมตามมา
แต่หลวงปู่ไม่ชอบคนเล่นการพนัน ครับ ได้รับฟังมาแบบนี้

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามพุทธคุณ หลวงปู่ทวดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 12:20:34 »
ถูกต้องครับพุทธคุณหลวงปู่ทวดไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ไม่ว่าจะทาง
"แคล้วคาด" และ  "เมตตามหานิยม" มีอยู่ในตัวครับเกตุดูตามมูลนิธิ ฯ ต่างๆ ถ้าถามจนท. ทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกันหมดว่า ไม่เห็นศพไหนแหวนหลวงปู่ทวดติดตัวสักศพ และเรื่องการเล่นพนันแล้วแหวนหลวงปู่ทวดไปด้วยเสร็จทุกรายเลย (ไม่ชนะ) อิอิ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 12:33:03 »
หลวงปู่ทวดดีทุกด้าน ..... ครับ
แต่ที่แน่นอน หลวงปู่ทวด จะแท้หรือไม่แท้
เพียงแค่เป็นรูปท่านเท่านั้นแขวนใว้กับตัว
จะไม่มีวันตายโหง ครับ ..................

อีกอย่างทางทหารชายแดนภาคใต้ แขวนหลวงปู่ทวด โดนอาก้ายิงไม่เข้ามาและครับ
และตำรวจ จ.นครศรี โดนไวรุ่น รุมฟัน ก็ไม่เข้าเช่นกัน ครับ
เมือ่ก่อนมีข่าวออกบ่อยๆ ครับ .......   

เทพเจ้าของภาคใต้ก็ว่าได้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2551, 04:34:55 โดย M007 »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 05:43:34 »
พระทุถกองค์ดีทุกด้าน....ผมได้ยินจากพี่ปอเต๊กตึ้งว่า ตั้งแต่เขาทำงานมายังไม่เคยมีใครใส่หลวงปู่ทวดแล้วตายจากอุบัติเหตุเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 07:37:09 »
ภาพไม่ต้องปลุกเสกก็ สุดยอดแล้วครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:21:18 »
ผมว่าครอบจักรวาล
เป็นสุดยอดด้านนิรันตราย
มีทั้งแคล้วคลาด เมตตามหานิยม และคงกระพันด้วย
ในบางเหตุการณ์ครับ ถ้าไม่อยากแขวนพระเยอะ
บูชาหลวงปู่ทวดติดคอองค์เดียวก็เพียงพอครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 08:38:03 »
พุทธคุณตามที่พี่น้องบอกกันครับ และใครจับใบดำใบแดง อย่าบนท่านว่าไม่อยากเป็นทหารนะ หุหุ ท่านชอบตะหาน

บางท่านว่า เนื้อพระแรกๆมีผสมผงเหล็กไหลของทางใต้ครับ
และยืนยันอีกเสียงคือ ที่พบหนังกสุดคือเลือดตกยางออก แต่ที่ตายโหงไม่มีครับส่วนใหญ่คือพระเหรียญที่ติดคอผู้เสียชีวิต
และไม่ค่อยพบคนแขวนจตุคามเช่นกันครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 09:04:20 »
ที่รู้ๆมานะ  สัปหร่อแถวบ้านบอก  มีศพผู้ ญ คนนึงตายญาติไม่ได้เอาพระหลวงปู่ทวดออกจากคอตอนเผา  เขาบอกว่าพอไปเผานะไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ  เผาเหลือแต่กระดูกแล้วตอนจาเกบกระดูกจากศพอะ   พระหลวงปุ่ทวดไม่เป็นอะไรเลยกรอบที่ใส่แตกแต่พระไม่มีลิ้วรอยโดนเผาจากเตาเผาศพเลยแม้แต่น้อย 
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2551, 10:18:28 »
นิรันตรายแห่งแดนทักษิณ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2551, 09:23:55 »
คุณแม่ผมท่านชอบนิมนต์พระหลวงปู่ทวดมาทำน้ำมนต์รักษาไข้ ปวดท้อง ฯลฯ ให้ลูกๆหลานๆ ผลดีมากอาการทุเลา-หายป่วย แต่ถ้าอาการป่วยหนักก็ไปโรงพยาบาลครับท่าน