ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปวัดบางพระวันนี้บ้าง  (อ่าน 3505 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ใครไปวัดบางพระวันนี้บ้าง
« เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 02:23:42 »
ใครไปวัดบางพระมาบ้างเล่าสู่กันฟังหน่อยครับมีภาพประกอบได้ยิ่งดีเลยครับอยากเห็นครับงานลูกศิษย์เยอะป่าวครับ :054: :054: :054:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ใครไปวัดบางพระวันนี้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 04:08:08 »
ปีนี้ผมไม่ได้ไป ติดสอบครับ แย่เลย ...

แต่ปีที่แล้วไม่ค่อยเยอะนะครับ

ออฟไลน์ loสมิงพระรามol

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 04:21:10 »
อยาก ปาย อ่ะ ครับ แต ก้อ ม่า ยด้าย ปาย  ติดเรียน  . .

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 05:06:07 »
ผมไปมาครับๆ

คนน้อยมากๆเลยส่วนใหญ่จะเป็นคนแถวนั้นมามากกว่าครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 06:11:01 »
ผมไปมาครับ คนไปร่วมงานน้อยมากๆ  01;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิ.ย. 2551, 11:08:55 »
  อ่าครับ ผมก็ไปมาครับ ไปเยี่ยมญาติๆที่หน้าวัดบางพระ แล้วก็เลยเข้าไป ถึงวัดประมาณ บ่ายโมงครึ่ง พอพ้นประตูวัดเท่านั้นแหละ โอ้วพระเจ้า จอหนังกลางแปลง ตั้งรวมกันได้ 11 จอ เสียงดังสนั่นวัดแน่ๆครับคืนนี้

พอเข้าไปจอดรถในวัดแล้วก็ลงรถมุ่งตรงไปยังกุฏิใหญ่ ก็ยังเห็นพี่ๆเค้าเก็บเต้นท์อยู่ คนไม่ค่อยมีแล้วครับตอนนั้น พอเข้าไปในกุฏิใหญ่ ก็ไปน้อมกราบนมัสการสังขารหลวงพ่อเปิ่น บูชาพานลงนะ 20 บาท เอากระเป๋าสตางค์ใส่ลงในพานไปด้วย ไปให้อาจารย์อางค์ลงนะให้ พอลงนะเสร็จ ท่านก็หยิบกระเป๋าสตางค์ไปเปิดดู แล้วก็นำปากกามาจารให้

เสร็จแล้วก็เดินชมวัตถุมงคลนิดหน่อย ได้แต่ดูเฉยๆเพราะไม่ได้ติดเงินมา เหอๆ  ไปหยิบคาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น มา 2 ใบ จากนั้นก็ลงมาข้างล่าง ตรงไปที่แผงอากวง สะดุดตาที่พระยอดขุนพลหลวงพ่อเปิ่นปี 41 เนื้อแดง พร้อมตลับ ( อยากได้มานานแล้วเพราะเป็นพระเครื่องตามโฉลกของผม ) ถามอากวงว่าบูชาเท่าไหร่ แกบอกมาว่า 350 ผมก็บอกว่า เก็บไว้ให้ด้วยนะครับ ไว้ว่างๆมาเช่า ( เพราะเหตุที่ว่าไม่ได้ติดเงินมา ) รอยจารปากกาที่กระเป๋าสตางค์เริ่มสำแดงฤทธิ์ อากวงบอกว่าชอบองค์ไหนก็หยิบไป เงินไว้ค่อยจ่ายก็ได้ คิดไป 300 ผมล่ะปลื้มสุดๆ

แวะไปหาหลวงพี่แป๊วซักพักนึง ถวายไวตามิลล์ให้หลวงพี่แป๊วไปขวดนึง หลวงพี่แป๊วถาม โยมเก่งไปทำอะไรมาครับ บึ้กเชียว ตอบกลับไปว่า ฟิตเนสอยู่ครับ เตรียมไปแข่งงัดข้อ แล้วก็คุยกับหลวงพี่แป๊วไปซักพัก หลวงพี่แป๊วท่านก็บอก เบ่งกล้ามให้ดูหน่อย ก็จัดไป ประมาณนี้ครับ อิอิ

ลาหลวงพี่แป๊วกลับ เดินผ่านเห็นหลวงพี่ติ่ง นั่งอยู่หน้ากุฏิ กำลังกำกับช่างที่มาปั้นพระอยู่ ก็กราบนมัสการหลวงพี่ติ่ง แล้วก็เดินทางกลับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 08:52:52 »
ญาติโยมน้อยครับโหรงเหรงเลย มีแต่พระสงฆ์ที่มาร่วมงานเย๊อะมาก ที่ดังๆก็หลายรูปรูป แต่พอเสร็จงาน 13.00 น.  ภาวะก็ปกติ เงียบเหมือนไม่มีงานใดๆ มีหนังกลางแปลง2 คืนดูกันให้มึนไปเลย 5555555+ ก็เล่นวางจอเรียงกันอย่างกับโทรทัศน์ในห้างแน่ะ :007: :007: :007:

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 06:13:45 »
กล้ามสวยดีครับ  :057:
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ก.ค. 2551, 09:59:03 »
อ่าครับ ขอบคุณครับ อิอิ น้องผู้หญิงเสื้อม่วงที่จัดพานหน้ากุฏิหลวงพี่แป๊ว น่ารักดีนะครับ หุหุ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 11:11:34 »
อ่าครับ ขอบคุณครับ อิอิ น้องผู้หญิงเสื้อม่วงที่จัดพานหน้ากุฏิหลวงพี่แป๊ว น่ารักดีนะครับ หุหุ
ขอบคุณครับพี่ สิบทัศข้อมูลแน่นเหมือนเดิม
(แถมมีเหล่สาวอีกนั่นแน่ 55+)ไม่ธรรมดา ครับ นับถือ
เห็นกล้ามแล้ว คงไม่ต้องสักหมัดธนูนะครับ อย่างนี้ 5555++ 

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 02:04:29 »
ไม่ได้ไปเลยเสียดายจัง   01;

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ก.ค. 2551, 09:32:40 »
กล้ามน่ากลัว - -
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ Aexa

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 10:25:27 »
โหกล้ามโต เต็มเปี่ยมด้วยพลัง

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 11:57:20 »
กรี๊ดๆๆบ้ากล้ามอยู่ด้วย
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ