ผู้เขียน หัวข้อ: เสือและยันต์อื่นๆครับ  (อ่าน 3734 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
เสือและยันต์อื่นๆครับ
« เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 10:42:56 »
เสือและยันต์อื่นเบ่งกันชมครับหรือใครมีรูปยันต์ก้อเอามาลงให้เพื่อนๆได้ชมได้รู้กันบ้างนะครับ[img
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2551, 03:42:49 โดย ART6689 »

• ตติยะ
  • ......
ตอบ: เสือและยันต์อื่นๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 12:12:30 »

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 12:13:55 »

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 12:15:49 »

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 01:24:38 »
คงกระพันหนังเหนียวหรอจาสู้คุนธรรมความดี เงินทองหรอจาสูงเท่าพ่อแม่ ความกตัญญูคือคุณธรรมของคนดี ไม่ใช่แค่สักแล้วไปทำผิดศิลไม่เคารพในครูอาจารย์พ่อแม่มีน้ำใจแก่คนอื่น รูป1รูปก้อเพียงแค่เป็นรูปเปล่า คนที่สักยันต์ไม่ใช่คนที่แย่เสมอไปไม่ใช่นักเลงหัวไม้คนที่สักคือผู้ที่ยึดถือในศีลทำแต่ความดี การสักยันต์ก็มีมาแต่สมัยโบราณเราก็ควรที่จารักษามันไว้ให้นาน ม่ายใช่สักแล้วไปทำในสิ่งที่ไม่ดีเช่น     
1. ห้ามด่าบิดามารดา หรือ ผู้ชุบเลี่ยงตนเอง ทำให้น้ำตาบิดามารดาตก หรือผู้ชุบเลี้ยงน้ำตาตก ถ้าในเรื่องของเหตุและผลคุยกันถือว่าไม่ผิด ต้องดูที่เจตนาเป็นหลัก ทั้งนี้ต้องรวมถึงบิดา มารดาฝ่ายสามีและภริยาด้วย

2. ห้ามผิดเมียเขา คนที่ยังมีสามีอยู่ ห้ามเข้าไปยุ่งเกี่ยวฉันชู้สาว แต่ เมื่อเขาเลิกกันแล้วสามารถที่จะเกี่ยวข้องได้ ( ไม่รวมถึงการยุ่งกับชาย )=ตีท้ายครัว

3. ห้ามลบหลู่ครูอาจารย์ ที่สั่งสอนวิชา ไม่ว่าในที่ลับหรือที่แจ้ง เพราะถือว่าเป็นบิดามารดาคนที่สอง ในการอบรมสั่งสอนให้ได้วิชาการม=ไม่เชื่อมั่นในสิ่งที่สอนสั่ง

4. ไม่กินของในงานศพถ้าไม่จำเป็น

5. ไม่เสพยาเสพติดหรือของมึนเมา= คนเสพตายคนขายติดคุก ทำร้ายตัวเราเองด้วย

6. ไม่ขโมยทรัพย์ของผู้อื่น หางานสุจริตทำด้วยตัวเอง= มือเท่าใบลาน หรือมือด้วนชาติหน้า มือขาดชาตินี้

7. ได้เสียกับหญิงแล้วอย่างทิ้งไปหาคนใหม่อันนี้ถือมาก=เวณกรรมทันตาไม่ต้องรอชาติหน้าเลย เปงหมัน โดนตัด..ทิ้ง เอดส์กิน

ทุกคนควรที่จะรักษาสิ่งที่ดีงามให้คงอยู่กับตัวเราจนชั่วลูกหลานไม่ให้ศิลปะอักขระบนร่างกายของคนไทยมานานสูยหายไป(สักกับอาจารย์ท่านไหนก็ดีทั้งนั้น อยู่ที่ตัวของตัวเรา ว่าจะประพฤติตัวเช่นไร)
จุดจบของคนทำไม่ดี
ทำดีตายไปไม่เน่าเปื่อย 2รูปเปรียบเทียบกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2551, 03:18:19 โดย ART6689 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 01:34:20 »
สวยงามครับ ..
สาธุ ..คิดดี ..ทำดี  ของดี.. ครบเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 08:40:18 »
ลาย นางพิม ใครแทงครับ อ.อั้น หรอครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 09:14:17 »
แหล่มเลย อยากได้นางพิม มั่งอะครับ

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 09:29:30 »
ใช่ครับมีอาจารย์อั้นคนเดียวที่แทงในวัดท้องไทรหลวงพ่อแทงไม่ไหวแล้วครับมือท่านสั่นครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ค. 2551, 10:25:07 »
งามครับท่าน

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 01:47:14 »
ใช่ครับมีอาจารย์อั้นคนเดียวที่แทงในวัดท้องไทรหลวงพ่อแทงไม่ไหวแล้วครับมือท่านสั่นครับ

แล้วที่อื่นล่ะ อุอุ สวายๆๆๆๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 02:57:33 »
ฮื่มถ้าจะจริงครับ  ทำดีๆเป็นดีที่สุด :047: 21;

• ตติยะ
  • ......
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 04:44:21 »
ถ้าจะสักนางพิมผมว่าไปถึงวัดต้นตำหรับเลยดีกว่าครับ.....อยากได้ของดีไปที่วัดเลย..ตอนนี้หลวงปู่ท่านยังอยู่ท่านยังเปล่าให้สักที่ไหนก็สู้ต้นตำหรับของวัดไม่ได้ ขึ้นชื่อว่านางพิม ผมแนะนำลงถุนไปถึงที่เลยดีกว่า

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 08:22:30 »
เหอๆๆ สวายๆๆ นี่มันเป็นรหัสหรือป่าวคับ
ท่านโจรสลัด เหอๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ก.ค. 2551, 08:57:11 »
เหอๆๆ สวายๆๆ นี่มันเป็นรหัสหรือป่าวคับ
ท่านโจรสลัด เหอๆๆ

อุอุ อย่าพูดไป รหัสไรครับ ผมพิมผิดน่ะ จะพิมว่า สวยๆ ขออภัย ด้ว ยอุอุ