ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปกราบหลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำมาครับ  (อ่าน 3670 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ไม่ใด้เข้าไปนมัสการมานานพอควร วันนี้มีโอกาสเลยแวะไปกราบท่านซะหน่อย ไปถึงวัดท่านไม่อยู่เพราะไปธุระ เลยนั่งเล่นซักพักกะว่าเดี๋ยวจะกลับ พอดีหลวงปู่ท่านกลับมาพอดี เลยมีโอกาสใด้ประคองหลวงปู่เข้ากุฏิ เข้าไปนั่งสนทนากับท่านซักพัก ท่านถามว่า "วันฉลองอายุที่ผ่านมาใด้มามั๊ย" ผมตอบว่า "ไม่ใด้มาครับ ติดงานเยอะเลยครับหลวงปู่"  ท่านเลยบอกว่า "เอ้า เอาเหรียญฉลองอายุ 96 ปีไปองค์หนึ่ง จะหมดแล้วนะ" เป็นเหรียญทองแดงสี่เหลี่ยมเป็นรูปหลวงปู่นั่งเต็มองค์ ข้างหลังเป็นยันต์ประจำตัวท่าน (ไปกี่ครั้งไม่เคยขอพระท่าน ท่านให้ตลอด ใด้มาเป็น 10 กว่าองค์ ก้อแจกคนที่เค้าอยากใด้ไปหมดแหละครับ เก็บไว้ห้อยเอง องค์สององค์ ) ก่อนกลับเลยขอน้ำมนต์ท่าน 1 ขวด ตักจากในบาตรแล้วก้อขอให้ท่านบริกรรมเสกอีกครั้ง ท่านเสกสักพักส่งคืนให้ ผมขอลาท่านกลับ ท่านจึงบอกว่า "เออฯ ไปทำมาหากินต่อเถอะ สู้ฯเข้านะ"

ปลื้มใจจริงทุกครั้งที่ไปกราบท่าน

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อิจฉาจังเลยครับ ได้เข้าพบ หลวงปู่ หลวงพ่อ ตามวัดต่างๆ ผมสิ นานๆจะได้เข้ากราบสักครั้ง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดครับพี่ ดีครับ สาธุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดครับท่าน ไว้จะลองดูนะครับ 96 อิอิ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ปรกติเมื่อก่อนผมจะเป็นคนแสวงหามาก พึ่งมาถอยลงพักหลังฯ

(แต่ช่วงนี้ใจมันรักธรรมะยังงัยไม่ทราบครับ )

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปรกติเมื่อก่อนผมจะเป็นคนแสวงหามาก พึ่งมาถอยลงพักหลังฯ

(แต่ช่วงนี้ใจมันรักธรรมะยังงัยไม่ทราบครับ )
อิอิ ดีแล้วครับท่าน