ผู้เขียน หัวข้อ: พี่โจรสลัดช่วยตอบทีคับ  (อ่าน 1640 ครั้ง)

ออฟไลน์ hamto

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่โจรสลัดช่วยตอบทีคับ
« เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 12:13:10 »
พระสิบทัศของผมเป็นพระเนื้อดินเผาเป็นมันปูคับสีนำตาล เส้นตรงกลางแบ่งระหว่างพระ5องบนกับ5องล่างจะเปนเส้นแนวนอนคับพี่ช่วยตอบทีคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พี่โจรสลัดช่วยตอบทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 12:13:51 »
พี่โจรสลัดช่วยด้วยคับช่วยตอบผมที

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 10:34:34 »
ต้องรูปอ่ะครับ ถ้าไงก็ อัฟรูปไว้สิครับ

ฝากรูปไว้ในเว็บ แล้วก๊อบรูปมาลง ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 12:31:10 »
ทำยังงัยครับช่วยบอกวิธีลงด้วยนะครับพิ่สุดหล่อขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 07:35:35 »
ตามลิ้งค์นี้มีรูปประกอบครับ

เลื่อนลงมาดูล่างๆ หน่อยนะครับ พี่เว็บมาสเตอร์พิมบอกพร้อมรูปไว้แล้ว ขอบคณครับ

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 08:58:58 »
ท่าน~♣~โจรสลัด~♣~ ไม่เห็นจะเอารูปเข้าไปโพสในขอมูลส่วนตัวใด้เลยครับ

แต่ถ้าโพสอย่างนี้ผมทำใด้แล้วครับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 09:02:40 »
ท่าทางรูปของท่านแสบน้อยจะใหญ่เกินอ่ะครับ ยังไงก็ลองลดขนาดรูปดูครับท่าน

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 09:27:46 »
แล้วผมจะต้องลดขนาดของรูปอย่างไงละครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 09:30:40 »
แอดเมลล์มาครับท่าน มาคุยกันหลังไมค์

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 11:44:33 »
ใช้โปรแกรม เพ้น ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 03:48:46 »
ใช้อิมเมจรีดดี้ลดขนาดกว้างคุณยาวของภาพแล้วก็ ลดขนาดไฟล์ให้ตัวเล็กครับ ท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 09:34:43 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็น วัดดอนยายหอมนะ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต