ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญคณะศิษยานุศิษย์ร่วมทำบุญ 100 วัน อุทิศถวายแด่ หลวงปู่แล ทิตตัพโพ  (อ่าน 2378 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
วันอาทิตย์ที่ 20 กรกฎาคม 2551  (แรม 3 ค่ำ เดือน 8)

เวลา 10.00 น. คณะศิษย์ สาธุชน พร้อมกันบริเวณกุฎิหลวงปู่แล ทิตตัพโพ

เวลา 10.30 น. คณะสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ 12 รูป สวดพระพุทธมนต์ ธรรมนิยามสูตร

เวลา 11.00 น. ถวายพัตตาหารเพล ถวายเครื่องจตุปัจจัย-ไทยธรรม พระสงฆ์อนุโมทนา คณะศิษย์ สาธุชน รับประทานอาหารกลางวันร่วมกันเป้นอันเสร็จพิธี

คณะศิษยานุศิษย์
คุณต๋อย-คุณลูกปู เพิ่มผลบุญ   ร่วมจัดงาน

โทร 032-424698,087-9138675

ขอบคุณครับ จากศิษย์ห่างฯคนหนึ่ง

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอขอบคุณสำหรับข้อมูล ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับท่าน ผมกะว่าจะมาแจ้งข่าวแล้วเชียว ไม่ทัน อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ฝากท่านบีมไปทำบุญด้วยนะครับ...สาธุ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อยากได้หนุมานหลวงพ่อแลบูชาซักองค์ ป่านนี้คงไม่เหลือแล้วอ่ะครับ เสียดายมากๆครับ กะว่าจะไปหาท่าน ปรากฏว่าท่านมรณะภาพเสียแล้ว

• ฉัฏฐะ
  • *
ยังมีอยู่นะคับเก่ง

ท่านทำไว้พอสมควรเลย

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้หรอทั่นสิบทัศน์ มาเอาที่ผมดิ มีเป็นสิบ ให้ฟรี ไม่ต้องชิงโชค 555
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระขรรค์ เล็มน้อยๆ ที่วัดยังมีไหมครับนี่ เคยได้มาแต่หายไปแล้ว แป้ว.......

• ...
ยังมีอยู่นะคับเก่ง

ท่านทำไว้พอสมควรเลย
ขอบคุณครับท่านบีม ไปเยี่ยมชมเวปหลวงพ่อแลมาครับ เอาเหรียญไปลงให้ชมครับ
อยากได้หรอทั่นสิบทัศน์ มาเอาที่ผมดิ มีเป็นสิบ ให้ฟรี ไม่ต้องชิงโชค 555
เอ้าๆๆๆๆ เอาดิครับท่าน อิอิ

• ฉัฏฐะ
  • *
เอามั่งดิคุณโจ๊กกะจี้ อิอิอิ

แลกกะอะไรดีน้อ คิดก่อนนะ