ผู้เขียน หัวข้อ: อาถรรพ์แห่งธรรมชาติ  (อ่าน 3823 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
อาถรรพ์แห่งธรรมชาติ
« เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 11:44:55 »
ชุดนี้เป็นของส่วนตัวที่ไว้สลับสับเปลี่ยนใช้เมื่อจะเดินทางทางน้ำ หรือเข้าป่าเขา ตรงกลางเป็นดวงตราจักรวาล ข้างๆมีพระเขียวโขงที่แกะจากหินที่ได้มาจากแม่น้ำโขง(น้ำจืด) อีกด้านเป็นปรอทสำเร็จ ดำๆที่ห้อยคือแร่เกาะล้าน(น้ำเค็ม)ครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อาถรรพ์แห่งธรรมชาติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 04:58:15 »
เยี่ยมครับ แร่เกาะล้านนี่ ชลบุรี ป่ะค้าบ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 06:43:49 »
สุดยอดครับ แต่แร่เกาะล้าน ดูคล้ายๆ โครตเหล็กไหลของ วัดถ้ำแฝดเลยนะครับ หุหุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2551, 09:43:23 »
แร่เกาะล้านสุดยอดครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 11:12:22 »
พี่บ่าวเนี๋ย ..... สุดยอดจริงๆ เลย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 11:34:22 »
สวยครับ....สวยทั้งเส้นเลย
ของผมมีติดตัวไว้องค์เดียวกับตะกรุดอีกเส้น....นานแล้วครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 12:47:40 »
สวยมากครับ