ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 1717 ครั้ง)

ออฟไลน์ bright

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 09:08:06 »
คือว่าผมอายุ16ย่าง17อะครับผมอยากสักน้ำมันอะครับ
ว่าจะสักพญาหงษ์ทองอะครับเป็นผู้ชายสักได้ไหมครับ
เเล้วถ้าจะไปที่วัดบางพระเลยอะครับนั่งรถไรไปดีครับ
บ้านผมอยู่เเถวลาดพร้าวเเละค่าใช้จ่ายในการสักใช้เยอะ
ไหมครับคนมาสักเยอะหรือเปล่าเเล้วเลือกลายที่เรา
ต้องการได้ไหม :002:
ผมเป็นสมาชิกใหม่อะครับฝากตัวด้วยนะครับ

ปล. เจ็บมากไหมครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2551, 09:19:59 โดย bright »

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 09:23:28 »
ได้ครับไม่น่าจะมีปัญหาน่ะครับ สักน้ำมัน
ส่วนเรื่องเส้นทางไม่ชำนาญทางครับ..อิอิ
คนสักนี่น่าจะเยอะอยู่เเล้วน่ะครับ เลือกไปวันจ-ศ สิครับให้ดีไปตอนเช้าๆจะได้คิวเเรกๆ
อันนั้นสุดเเล้วเเต่ท่านจะเมตตาน่ะครับ
ทางที่ดีได้ลายไหนเอาลายนั้นไปก่อนน่ะครับ
อย่าเพิ่งไปเลือก
ผมเห็นคนเก่าๆที่สักบ่อย
บางทีก้อเลือกไม่ได้อ่ะครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกทีน่ะครับ

ค่าครู25บาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2551, 09:26:15 โดย Mx_GuS »

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 09:38:54 »
ถ้าน้ำมันไม่แน่อาจขอได้ครับ ..... แต่ปกติแล้ว ต้องเป็นไปตามแบบของวัดบางพระก่อน ครับ
แต่บางทีก็อาจจะขอได้ ลองดูครับ

ออฟไลน์ po1234

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 09:51:11 »
อยู่ลาดพร้าวจะไปอาจารย์หนวดฤาษีตาไฟ ที่ลาดพร้าว 71 ซอยนาคนิวาส 42 ก็ได้นะคับ ขลังดีคับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 09:54:53 »
ไปที่กุฏิหลวงพี่ติ่งได้ครับท่าน

ออฟไลน์ bright

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 10:11:55 »
ว่าเเต่ อาจารย์หนวดฤาษีตาไฟ ที่ลาดพร้าว 71 ซอยนาคนิวาส 42 อะครับ
ค่าครูเท่าไรครับผมจะสักเกี่ยวกับเมตตาอะครับเเนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 12:23:59 »
หลวงพี่ติ่งเลยครับ สักน้ำมันอย่างเดียว

ยินดีต้อนรับครับผม

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 08:57:09 »
หลวงน้าติ่ง วัดบางพระ เป็นคำตอบสุดท้ายครับท่าน

สักน้ำมันขอได้ครับท่าน

ยินดีต้อนรับศิษย์น้องครับผม

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 08:24:08 »
หลวงน้าติ่ง วัดบางพระ เป็นคำตอบสุดท้ายครับท่าน

สักน้ำมันขอได้ครับท่าน

ยินดีต้อนรับศิษย์น้องครับผม
ถูกต้องแล้วคับ :053:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ po1234

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 06:47:36 »
ถ้าน้ำมันก็ 49 บาททุกยันต์นะคับ แต่อาจารย์จะให้เองน่ะ แต่ผมว่าน่าจะขอได้ไม่เคยขอสักทีไปมาสองรอบ 7 ยันต์ละคับ