ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหลวงพ่อแช่มให้หน่อยครับ  (อ่าน 2563 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูหลวงพ่อแช่มให้หน่อยครับ
« เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 04:41:33 »
รู้ว่าแท้ แต่ไม่รู้ชื่อรุ่นและปีที่สร้างครับ :004:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ดูหลวงพ่อแช่มให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 06:20:40 »
เข้ามาชม ครับ ไม่รู้เหมือนกัน ครับ  ต้องรอถามพี่สิบทัศครับสายตรง
แต่สวยดีครับ   :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ดูหลวงพ่อแช่มให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 07:39:57 »
สายตรงมาดึกหน่อย อุอุ  :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 09:12:55 »
รุ่นหลังๆอ่ะครับ ไม่ทราบชื่อรุ่นอ่ะครับ แต่แท้ครับท่าน เห็นว่าที่วัดดอนยายหอมก็ยังมีพิมพ์นี้อยู่นะครับ ที่กุฏิหลวงพ่ออวยพร ราคาเช่าหาบูชายังไม่สูงมากนัก แค่หลักร้อยต้นๆ แต่ขึ้นชื่อว่าหลวงพ่อแช่ม สิษย์เอกหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม และเป็นพระสงฆ์ที่หลวงพ่อเกษม เขมโก ยกย่องว่า " หลวงพ่อแช่ม คือพระอริยะสงฆ์ " ก็การันตีได้ถึงพุทธคุณครับ  :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 09:18:38 »
ทันท่านปลุกเสกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 09:19:58 »
ทันท่านปลุกเสกหรือเปล่าครับ
ทันนะครับท่าน

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2551, 11:50:44 »
ท่านสิบทัศคับแล้วดีทางด้านไหนคับ
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

• ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 12:06:50 »
หลวงพ่อแช่ม ท่านสำเร็จกสินไฟ ตั้งแต่อายุยังน้อยครับ มีอยู่ครั้งนึง หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม ท่านเห็นแสงไฟวูบวาบบนกุฏิของหลวงพ่อแช่ม ท่านก็แกล้งหยอกไปว่า " ระวังไฟไหม้กุฏินะท่านแช่ม " :054:

อีกเรื่องนึง มีอยู่ครั้งนึง มีคนมาขอน้ำมนต์จากหลวงพ่อเงิน แต่หลวงพ่อเงินติดกิจนิมนต์ไม่อยู่วัด ก็เลยตัดสินใจไปขอน้ำมนต์จากหลวงพ่อแช่มแทน จังหวะขากลับ พอดีเดินไปพบกับหลวงพ่อเงิน ท่านกลับจากกิจนิมนต์พอดี ก็กลัวว่าหลวงพ่อเงินท่านจะต่อว่าเอา ก็เลยพยายามเทน้ำมนต์ที่หลวงพ่อแช่มปลุกเสกให้ แต่ปรากฏว่า " น้ำมนต์เทไม่ออก " :054:

อีกเรื่องนึง หลวงพ่อแช่ม ท่านเคารพหลวงพ่อเงินมาก ถึงขนาดไม่ขึ้นกุฏิหลวงพ่อเงินเลยทีเดียว เพราะเกรงว่า " จะไปเหยียบรอยเท้าพระอาจารย์ "  :054:

เรื่องแคล้วคลาดคงกระพัน ก็มีปรากฏให้เห็นเสมอๆ ไม่นานมานี้เองครับ ( ไม่น่าจะเกิน 7 วันได้ ) หน้าบ้านผมเลย ( เนินพระ ) เยื้องๆโรงงานยูเอฟซี รถมอเตอร์ไซด์ชนกับรถกระบะ มอเตอร์ไซต์ขับมากัน 2 คน ลุงคนขับไม่มีบาดแผลเลยแม้แต่น้อย แต่ผู้หญิงที่ซ้อนท้ายมาด้วย กระดูกขาหัก 3 ท่อน เลือดนองเต็มหน้า ( ตอนนี้ยังไม่รู้ชะตากรรม ) สภาพรถกระบะก็สุดๆ ปาดไปอย่างไรไม่รู้ เกือบลงข้างทาง ที่คอลุงแกมีเหรียญทูลเกล้าฯของหลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอมอยู่เหรียญเดียว    :054:

เรื่องความเมตตา ทุกท่านที่เคยไปกราบนมัสการหลวงพ่อแช่ม ก็คงจะทราบกันดีครับว่า หลวงพ่อท่านเมตตาอย่างไร มีทุกข์ร้อนสิ่งใด หลวงพ่อท่านจะช่วยสงเคราห์อย่างเต็มที่ ไม่แบ่งชั้นวรรณะ มีของดีอะไรท่านก็จะแจกอย่างเดียว มีคนมากราบนมัสการท่าน ท่านก็แจกพระ แล้วยังบอกด้วยว่า ที่บ้านมีกี่คนจ๊ะ จะได้เอาไปแบ่งๆกัน สำหรับท่านที่ไม่ได้มีโอกาสไปนมัสการหลวงพ่อแช่ม ก็ไปกราบนมัสการหลวงพ่ออวยพรแทนได้ครับ วัตรปฏิบัติไม่ต่างจาก หลวงพ่อแช่ม ซึ่งเป็นพระอาจารย์เลย   :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 05:38:35 »
สายวัดดอน ยายหอมเก่งๆ ทั้งนั้น ครับ ตั้งแต่
หลวงพ่อเงิน  วัดดอนยายหอม
หลวงพ่อแช่ม   วัดดอนยายหอม
หลวงพ่อพูล  วัดไผ่ล้อม
หลวงพ่อดุเหว่า  วัดวังน้ำขาว
หลวงพ่อสมพงษ์  วัดใหม่ปีนเกลียว
หลวงพ่ออวยพร  วัดดอนยายหอม
จำได้มีแค่นี้อะครับ ..... พระทุกรูปทุกชื่อ  ล้วนแต่เป็นเกจิ สุดยอดทั้งนั้นครับ ที่ชาวนครปฐมและที่อื่นต่างยอมรับ ครับ
ประสบการณ์ ก็มีให้เห็นกันมากมาย ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 06:10:10 »
หลวงปู่แช่ม วัดดอนยายหอม
ท่านมีเมตตาต่อศิษย์ทุกคนครับ
พระเครือ่งและตะกรุดท่าน ล้วนแต่มีประสบการณ์
ด้านป้องกันอันตรายให้แก่ผู้ศรัทธาอยู่เสมอๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 11:42:46 »
พี่ทัศน์ แน่นจริงจาก วัดดอนยายหอม ส่งเข้าประกวด อิๆ  :009:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 08:14:31 »
ถ้าศิษย์สายวัดดินยายหอม ก็มีหลวงพ่อสง่าด้วยครับ รบกวนถามครับผ้ายันต์หลวงพ่อแช่มดีทางด้านใดครับผมมีเป็นยันต์"ประจำหลวงพ่อเงินครับ"

• ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.ค. 2551, 08:57:38 »
โชคลาภโภคทรัพย์ไม่ขาดสายเลยครับ แคล้วคลาดดีอีกต่างหาก ประสบการณ์ตรง ^^