ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเก่า สมเด็จพระปวเรศ วัดบวร  (อ่าน 2504 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
เหรียญนี้ของตาผมครับ ติชมตามสบายมีอาไรสอบถามได้ครับ

ภาพอาจไม่ชัด มือใหม่น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2551, 04:03:33 โดย chanutza »
ขอฝากตัวกับที่นี่ด้วยครับ เด็กใหม่พึ่งศึกษาครับ

(-_CHANUTZA@HOTMAIL.COM_-)

*-รู้เท่าเอาไว้กัน รู้ทันเอาไว้แก้-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญเก่า สมเด็จพระปวเรศ วัดบวร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 07:28:01 »
สร้างปีไหนอ่ะครับ  :062:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: เหรียญเก่า สมเด็จพระปวเรศ วัดบวร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 08:37:35 »
ไม่มีประวัติเลยครับท่าน :075:

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 08:49:05 »
ช่วง 2,400  ต้นๆประมาณนี่ละมั้งครับเห็นตาว่า ตาผมก็ไม่แน่ใจเพราะตาผมก็เกิดไม่ทัน

ผมลองหาในกูเกิ้ลประวัติของท่านแล้ว มีแต่สร้างพระกริ่ง ผมอยากทราบประวัติของท่านก่อนเป็น สมเด็จพระมหาสมณเจ้ากรมพระยาปวเรศวริยาลงกรณ์ น่ะครับ

เซียนๆพี่ๆคนไหนทราบ อาไรยังไงช่วยแนะทีนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2551, 10:03:25 โดย chanutza »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ส.ค. 2551, 10:11:30 »
งั้นก็เก่ามากๆ น่ะครับ ระวังนะ ของแบบนี้ มีเก๊เยอะมาก  :016:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2551, 06:04:34 »
ครับพี่ โจรสลัด   

แต่ไม่รู้ตาผมเอามาจากไหนตอนไหนแล้วรู้ได้ไงว่าที่ไหน เดี๋ยวจะลองไปถามอี๊กทีครับ