ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยช่วยตอบผมหน่อยนะคับ  (อ่าน 1788 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้ า ว โ อ๊ ต

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยช่วยตอบผมหน่อยนะคับ
« เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:27:01 »
ไม่ทราบว่า หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จังหวัดนครปฐม มีทำหนุมาน 8กรออกมามั่ยครับ
ถ้ามีช่วยโพสและ ขอดูรูปหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ขอให้เจริญๆ ครับท่าน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สงสัยช่วยตอบผมหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 10:31:54 »
ตะกรุดหนุมาน 8กร ไหว้ครูปี 2551 ครับผม  :016:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - salapow_5_b@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 11:18:39 »
ของผมเป็นแบบเนีย อ่าคับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2551, 11:32:22 »
ครับ รับทราบ ของคุณ เป็นของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม รุ่น เจ้าคุณพูล ครับ  :089:

คาถาผมให้ทาง msn ไปแล้วนะครับ ของหลวงพ่อพูลเหมือนกัน  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 06:28:32 »
ที่วัดบางพระมีทำเป้ฯตะกรุดปั๊มรูปหนุมานแปดกรครับ
เป็นของรุ่นใหม่ที่ไม่ทันหลวงปู่เปิ่น เพราะสร้างหลังจากท่านมรณะภาพครับ
แต่มีความเข้มขลังและศักสิทธิ์เสมอครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ส.ค. 2551, 07:19:41 »
ใช่ครับเป็นของไหว้ครูปี 2551
ผมแกะออกมา ข้างในเป็นหนุมานแปดกร
ล้อมอักขระ สวยงามและเข้มขลังมากครับ
แต่รูปคงไม่มีให้ชมเพราะว่าผมให้เค้าไปแล้วคร้าบ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 01:29:35 »
ขอออกความเห็นซักนิดครับผม (ความเห็นของผมคนเดียวอย่าปักใจเชื่อ)

หนุมาน 8 กรเนื้อโลหะ ที่ผมเห็นบ่อยฯ บางรุ่น (ย้ำว่าบางรุ่นนะครับ)

เป็นของโรงงานทำขึ้นมาแล้วตามวัดต่างฯซื้อมาทำการปลุกเสกแล้วนำออกให้ทำบุญบูชากัน

บางที่ก้อว่า หลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม ราชบุรี บ้างก้อว่า หลวงปู่สี วัดสะแก พระนครศรีอยุธยา

บ้างก้อว่าหลวงปู่แล วัดพระทรง

เลยงง ไปหมด

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 12:38:41 »
รูปก็มีอยู่แบบนี้คับ  :054:

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 05:54:01 »
ถ่ายได้สวยมากครับ  :016: