ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญาไปสักที่วัดนก จรัญฯ 13 ด้วยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3441 ครั้ง)

ออฟไลน์ pradit.nsi

• นับถือศิษย์พี่ทุกคนครับ
  • จตุตถะ
  • น้องใหม่
    • อีเมล
อยากทราบว่าหลวงพี่ญาไปสักที่วัดนก จรัญฯ 13 ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าไป ไปเฉพาะวันไหนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากทราบว่าหลวงพี่ญาไปสักที่วัดนก จรัญฯ 13 ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าไป ไปเฉพาะวันไหนครับ

ไม่แน่นอนครับ แต่ท่านก็ไปบ้างนะครับ แต่ไม่ทราบว่าวันไหนเท่านั้นเองครับ  :089:

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สักที่วัดนกด้วยเหรอครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สักที่วัดนกด้วยเหรอครับ 

รู้สึกว่าจะไม่ได้ไปสักนะ  :089:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เมื่อวันอาทิตย์ ไปทำบุญและกราบขอเมตตาขอสักกับหลวงพี่ญามา ท่านบอกศิษย์ๆ วันที่ 14 ก.ย. ท่านติดนิมนต์ไปเทศน์ที่วัดนกครับ เรียนเชิญศิษย์ที่อยู่ในกรุงเทพฯใกล้ๆวัดนก ไปกราบท่านได้ครับ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวานไปวัดมา ตอนเช้าไม่เจอหลวงพี่ญา แต่หลวงพี่กลับมาตอนบ่ายแต่ไม่ได้สัก
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หลวงพี่ญา ท่านไปวัดนก ทุกวันจันทร์ช่วงครึ่งวันเช้าครับ..

..ส่วนช่วงบ่าย ท่านพักผ่อนครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
หลวงพี่ญา ท่านไปวัดนก ทุกวันจันทร์ช่วงครึ่งวันเช้าครับ..

..ส่วนช่วงบ่าย ท่านพักผ่อนครับ..

รับทราบด้วยความเคารพ ครับผม :054: :054: :054:

• จตุตถะ
  • น้องใหม่
    • อีเมล
พระอาจารย์ ญา ไปที่วัดนกทุกวันจันทร์ พอทราบหรือเปล่าครับว่าท่านจะสักให้ไหมครับ 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
นมัสการครับ

พระอาจารย์อภิญญา เดิมทีท่านเป็นคนแถวบางแวก ภาษีเจริญ  (ข้างฯวัดโตนด) แล้วท่านใด้มาอุปสมบทที่วัดนกครับ

ท่านถึงมาวัดนกประจำ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
พระอาจารย์ ญา ไปที่วัดนกทุกวันจันทร์ พอทราบหรือเปล่าครับว่าท่านจะสักให้ไหมครับ 
คุณลุงที่วัดนกบอกว่าท่านไม่สักให้แน่นอนครับ...แต่ถ้าให้ท่านลดน้ำมนต์หรือถวายสังฆทานอ่าได้

• จตุตถะ
  • น้องใหม่
    • อีเมล
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบครับ...  :033:

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pum303

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ไปสักวัดตะโน
อยู่แถวจรัญ
13
อ.สม
ก็ได้