ผู้เขียน หัวข้อ: ขอช่วยผู้รู้หน่อยคับ  (อ่าน 2472 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaiGaMaiRu`

• ทุติยะ
  • **
ขอช่วยผู้รู้หน่อยคับ
« เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 12:02:42 »
อยากรู้ว่าปลัดขิกนี้ของที่ไหนอะคับ
เพิ่งได้มาเค้าบอกว่าของวัดบางพระอะคับ

ผมสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะคับ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2551, 04:08:25 โดย KaiGaMaiRu` »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอช่วยผู้รู้หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ย. 2551, 09:40:44 »
ยินดีต้อนรับนะครับผม เรื่องปลัดขิกในภาพผมไม่ทราบอ่ะครับ รอคุณลุงอเมซิ่ง หรือท่านอื่นๆมาตอบละกันนะครับผม ยินดีมากมายครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 12:57:50 »
พิมพ์ไม่ค่อยคุ้นเลยอ่ะ  :074:

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 07:11:33 »
ปลัดขิกอันนี้ผมไม่เคยเห็นมาก่อน  คิดว่าคงไม่ใช่ของที่วัดบางพระครับ  ยินดีต้อนรับคุณ KaiGaMaiRuสู่เวปวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 04:55:03 »
ม่ายคุ้นตาเรยคับพี่น้อง
แต่เคยเห็นบางคนเค้าเล่นหากัน
ว่าเป็นของหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส
เท็จจริงอย่างไรต้องรอผู้รุ้จริงมาช่วยพิจารณาครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ KaiGaMaiRu`

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 01:43:08 »
ทุกท่านขอบคุณมากคับ

แล้วผมจะเอาไงกับ

ปลัดขิกอันนี้ดีอะคับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 07:44:57 »
พกติดตัวเป็นพวงกุญแจไว้ก็ได้ครับ
ไม่เสียหายแต่ประการใด :003:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:04:36 »
คาดเอวหรือไม่ก็ทำพวงกุญแจครับผม  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:25:39 »
แล้วแต่ลักษณะการพกพาน่ะครับ โดยมากแล้วนิยมห้อยเอว หรือห้อยพวงกุญแจ..

หรือเอาใส่ในที่เก็บเงินถ้าเป็นของพุทธคุณทางค้าขาย

..ของผมใส่พวงกล้องส่องพระครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 10:32:04 »
พี่เอ๊กผมอยากได้คุณปลัดที่เค้าเป็นเนื้อตะกั่ว
มีหัว มีหาง มีขามีไข่
อันน้านง่า
อิอิ ของๆหลวงพ่อกวย ดีทุกอย่าง  :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ย. 2551, 11:50:33 »
พี่เอ็กส์ พกกล้องส่องพระ เคยส่องมั่งไหม  :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 07:43:02 »
พี่เอ๊กผมอยากได้คุณปลัดที่เค้าเป็นเนื้อตะกั่ว
มีหัว มีหาง มีขามีไข่
อันน้านง่า
อิอิ ของๆหลวงพ่อกวย ดีทุกอย่าง  :005:

ท่านก๊อตก็มีปลัดหัวชะมดของหลวงพ่อประเทือง แล้วนี่ครับ...ของดีมากจริงๆ หุหุ

พี่เอ็กส์ พกกล้องส่องพระ เคยส่องมั่งไหม  :007:

ส่องพระบ่อยครับ กล้องซิสเซ่โกลด์ 10x อันนี้ ทำให้ผมได้อะไรหลายอย่างเลยครับ..

..อย่าน้อยก็โดนค่าพระปลอมรวมๆไปหลักหมื่นแล้วล่ะครับ  01; ..

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ก.ย. 2551, 08:22:34 »
ของผม บอสตะล่อม ฮะ รุ่นถูกสุดกะตังไม่มี ><
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็