ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดพอจะรู้หรือเปล่าคับ  (อ่าน 1047 ครั้ง)

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ว่าที่กุฏหลวงพี่ยามีพิธีอะไรคับ

เมื่ออาทิตที่เเล้วรบกวนหะน่อยคับ

แล้วท่าเกิดให้ท่านครอบครูให้ได้เปล่าคับ
ช่วยตอบหน่อยนะคับรออยู่ขอบคุนมากคับ :011:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มีท่านใดพอจะรู้หรือเปล่าคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 01:08:43 »
ว่าที่กุฏหลวงพี่ยามีพิธีอะไรคับ

เมื่ออาทิตที่เเล้วรบกวนหะน่อยคับ

แล้วท่าเกิดให้ท่านครอบครูให้ได้เปล่าคับ
ช่วยตอบหน่อยนะคับรออยู่ขอบคุนมากคับ :011:

ที่ตัวแดงนั่น น่าจะเป็น หลวงพี่ญา นะครับ ยาแบบนั้นต้องไปถามแพทย์  :095:

เรื่องพิธีไรผมก็ยังไม่ทราบนะ วันนี้ไปวัดมา มาถึง เพื่อนที่วัดบอก หลวงพี่ญาเข้ากุฏิหายไปแล้ว

ส่วนเรื่องครอบครู ลองปรึกษาพระอาจารย์ดีกว่าครับ กระผมให้ความแน่นอนไม่ได้  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: มีท่านใดพอจะรู้หรือเปล่าคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 02:50:40 »

ทอดผ่าปาครับ

ส่วนเรื่องครอบครูนั้นวันไหว้ครูเชิญได้เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2551, 10:55:08 »
ทอดผ่าปาครับ

ส่วนเรื่องครอบครูนั้นวันไหว้ครูเชิญได้เลยครับ

:007: พี่เอ สะกดผิดอ่า