ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสัก  (อ่าน 5254 ครั้ง)

นาโน

• บุคคลทั่วไป
ลายสัก
« เมื่อ: 02 ก.ค. 2549, 12:24:00 »
ลายสักยันต์ที่วัด มีเป็นรูปสิงห์ไหมคับ คือผมไปสักมาแล้วลืมถามพระอาจารย์แต่เพื่อนมองเป็นรูปสิงห์ผมเลยไม่แน่ใจ
เพราะผมสักนำมันและถ้าไปคราวหน้าผมบอกพระอาจารย์ผิดเกี่ยวกับลายสักจะเป็นไรไหมคับ

pocky

ตอบ: ลายสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ค. 2549, 04:57:43 »
ผมอายุ 17 จาไปสักได้ ป่ะ ครับ แต่ผม สัก เองก็ เยอะ ล่ะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ค. 2549, 05:35:49 »
มีคับ ;)

tumkk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 12:37:09 »
มองเห็นชัดเปล่าครับถ้าชัดก็แสดงว่าใช่แต่ของผมนี้ถามอาจารย์ก่อนครับเพื่อความแน่ใจนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 02:01:07 »

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 09:45:25 »
พี่a@บางแค ครับรูปสิงห์พุทธคุณด้านไหนครับ ผมศิษย์หลวงพี่แป้วสักจนเต็มหลังแล้วยังไม่เคยเห็นหลวงพี่สักให้คนไหนเลยที่วัดเรามีสักหรือเปล่าครับหรือต้องขอหลวงพี่เอง

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ส.ค. 2549, 10:05:47 »
ดีด้านมหาอำนาจครับ หลวงพี่ที่ท่านไม่ค่อนสักนั้นอาจจะเป็นเพราะ ลายเส้นเยอะสักยากครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2549, 01:02:51 »
พี่a@บางแค ครับรูปสิงห์พุทธคุณด้านไหนครับ ผมศิษย์หลวงพี่แป้วสักจนเต็มหลังแล้วยังไม่เคยเห็นหลวงพี่สักให้คนไหนเลยที่วัดเรามีสักหรือเปล่าครับหรือต้องขอหลวงพี่เอง

ผมเคยเห็นหลวงพี่แป้วท่านสักให้คนนึงครับสิงห์ตัวใหญ่มากเลยพุทธคุณจะเน้นไปทางมหาอำนาจอย่างที่คุณพี่เอโอบอกล่ะครับ......ยังไงก็ลองต่ะล่อมขอหลวงพี่ท่านดูน่ะครับ ;)

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ส.ค. 2549, 09:54:07 »
ขอบคุณพี่ทั้ง2ครับ