ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ19ยาแดงครับรบกวน ลุงอเมซิ่ง+ท่านหอมเชียงด้วยครับ  (อ่าน 1697 ครั้ง)

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้เป็นเหรียญแท้ครับ  แต่ผมดูว่าเป็นเหรียญที่นำเหรียญบล๊อคหูเยื้องมาลงยาแดงใหม่ครับ  เพราะเหรียญลงยาทุกสี ต้องเป็นเหรียญบล๊อคนวะเท่านั้นครับ  ผมเคยเห็นเหรียญลงยาที่ลงในหนังสือ " สุดยอดพระเครื่องเมืองนครปฐม " เขาก็เป็นเหรียญแบบเดียวกับคุณ VUT เลยครับ  อนาคตกลัวพวกเราจะสับสน   แต่ตอนนี้ผมได้ข่าวมาว่าทางวัดจะจัดทำหนังสือรวมเล่มฉบับมาตราฐาน เป็นประวัติ วัตถุมงคล และประสบการณ์ ของหลวงพ่อเปิ่น  เล่มใหญ่   ราคาอาจแพงสักนิดแต่ข้อมูลทุกอย่างแน่นหนาครับ  ขอให้พี่น้องอดใจรอนิดนะครับ  ข้อมูลเรื่องเหรียญนี้ผมได้รับคำบอกกล่าวและสอนโดยคุณพี่อุดม  โพธิ์อัมพร ผู้ล่วงลับครับ

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบพระคุณลุงอเมซิ่งครับที่แนะนำมาโดยตลอด

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ผมได้นำบล็อกที่ถูกต้องมาให้เปรียบเทียบดู ทั้งด้านหน้าและด้านหลังครับ
...

...

...

เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ไม่ได้แต่งเติมอะไร อยู่ในสภาพเดิม 100 % จึงสังเกต ตำหนิได้ง่ายครับ
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ว สวยมากครับ ผมชอบบล๊อคลงยาสีแดง มากๆ เลยครับ แต่น่าจะมีลงยาเขียวนะครับ ท่าจะสวยน่าดูชม  :089:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
อยากได้มั่งจังลงยางามมากครับคุณน้าอเมซิ่งครับขอบคุณนะครับที่บอกเรื่องหนังสือผมอยากได้มากครับผมจะรอครับมาแล้วบอกกันด้วยนะครับกลัวว่าจะหมดครับรอมานานแล้วครับรวมเล่มใหญ่อยากได้มากๆ :053: :016: :015: :025:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ เรื่องหนังสือรวมเล่มของหลวงปู่ขอบคุณมากครับที่ส่งข่าวให้รู้ ผมก็จะรอเหมือนกันครับ จารก๊อบไปซื้อบอกด้วยนะ 25;