ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆคนไหนรู้ความหมายของยันต์5แถวที่วัดบางพระไหมค่ะ  (อ่าน 3809 ครั้ง)

ออฟไลน์ milokaz_

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - o_oammka@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีเมื่อวานได้ไปสักมาอ่ะคะ หลวงพี่นันท่านเมตตาสักให้นะค่ะ

มีพี่ๆคนไหนพอจะรู้ความหมายของยันต์5แถวที่วัดบางพระไหมอ่ะคะ ไม่รู้ว่าจะเหมือนกับอ.หนูรึป่าว

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - o_oammka@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เหอๆ ไม่ทราบอะครับ ..... แต่ที่แน่ๆ รูปไม่ขึ้นหละครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ไม่น่าจะเหมือนกันนะครับ เพราะใช้คาถาคนละตัวครับ
เท่าที่ผมเคยเห็นของบางพระจะใช้คาถาอิติปิโสแปดทิศเดินสลับกันครับ
ส่วนของอาจารย์หนูเห็นเค้าบอกว่า เป็นคาถาบุญฤทธิ์ ที่ได้จากในนิมิตน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เป็นกำลังใจในการโพสรูปครับ  รอชมนะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
เคยอ่านในกระทู้บางพระ มีคนบอกว่าพุทธคุณก็คล้ายกัน อาจจะต่างกันที่บทสวด
ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยค่ะ เพราะเคยมีคนถามเรื่องนี้แล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ART6689

• ตติยะ
  • ......
เหมือนกับอาจารย์หนูอ่าครับเพียงแต่คาถาไม่เหมือนกันแถวที่1เป็นเมตตามหานิยม แถว2เสริมหนุนดวง แถว3 ให้ประสบความสำเร็จในด้านต่างๆ แถว4 หนุนในราศี แถว5มหาเสน่ ใครเห็นก็รักปราศจากศัตรูมาปรองร้าย

• สัตตมะ
  • **
น่าสนใจมาก เดี๋ยวจะไปสักเพิ่มเหมือนกัน

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
เคยได้ยินมานะครับ เขาว่าเป็นยันต์หนุนดวงครับ :075: :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เห็นภาพแล้วนะครับ แต่แกะคำแต่ละคำไม่ค่อยออกเลยครับ ภาพเบลอๆไปนิดนึงนะครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
มานไม่ค่อยชัดน่ะครับเลยอ่านอักขระไม่ออก แหะๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่น่าเหมือนนะครับ บางพระ กับ ปทุม มันไกลกัน  :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :006:ไม่รู้เหมือนกันนะว่า...absolute answer เรื่องห้าแถว...ที่หนูหาคำตอบ...จะอยู่ในหนังเรื่องนี้หรือไม่...
ข่าวแว่วว่า อ หนู กันภัย เป็นผู้ประพันธ์บท...
:074: แต่คาดว่าน่าจะไม่เกี่ยวไรกะบางพระ ไม่รู้นะ

:073:แต่พี่คงไม่ได้ไปหาคำตอบ..(ไม่รู้จะไปดูกะใคร?) และก็มะอยากเปงข่าวกับกระแสหนัง... :069: มะอยากอินเทรนด์...มะต้องการเป็นไอดอล...

...ก็พี่มันแนวววว....มัน HIP น้องเอ๋ย!  

ปล. กำลังตัดสินใจไปสักกะหลวงพี่ญา...จำหนูได้อ้าเป่า! หนูยังไม่เคยไปสักกะหลวงพี่เลยอ่ะค่ะ

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
จะไปสักกะหลวงพี่ญาเหมือนกันล่ะ ก็คงคล้ายกัน