ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบที่อยู่ของวัดนกอะครับ  (อ่าน 7015 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบที่อยู่ของวัดนกอะครับ
ผมรู้แต่ว่าอยู่ ซอย จรัญ13 หรือ ว่า ซอย พานิชธน อะครับ
ช่วยบอก รายละเอียดหน่อยนะครับ
ขอบคุนครับ
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: อยากทราบที่อยู่ของวัดนกอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ย. 2551, 08:09:04 »
ผมก็ไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงนะครับ แต่พอเลี้ยวเข้าไปซอยจรัญฯ 13  ขับรถไปเรื่อยๆประมาณ3-400 เมตรเห็นจะได้ ถ้าจำไม่ผิดนะครับพอขึ้นสะพานไป แล้วลงจากสะพานจะมีทางเลี้ยวซ้าย  พอเลี้ยวไปวัดก็อยู่ทางขวามือครับ  ป้ายมีบอกครับ

ไปไม่ยากครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากทราบที่อยู่ของวัดนกอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ย. 2551, 11:00:50 »
อยากทราบที่อยู่ของวัดนกอะครับ
ผมรู้แต่ว่าอยู่ ซอย จรัญ13 หรือ ว่า ซอย พานิชธน อะครับ
ช่วยบอก รายละเอียดหน่อยนะครับ
ขอบคุนครับ

วิ่งเส้นจรัญเลยครับ ไล่ไปเลย จนถึงจรัญ13 (จรัญที่มีสี่แยกไฟแดง)

เลี้ยงเข้าไปเลยครับ ตรงไปเรื่อยๆ จนเจอ คลองบางแวก พอลงสะพานให้เลี้ยวซ้าย

จะเขียนว่า หลวงพ่อเสือ วัดบางแวก (ซอยเดียวกัน) เลี้ยวซ้ายตรงตามทางไปครับ

จะเห็นสะพาน แต่อย่าไปขึ้นสะพานครับ วัดนกอยู่ตีนสะพานครับ ...
  :089:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2551, 05:06:45 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ

วัดนก อยู่ที่ซอยจรัญสนิทวงศ์ 13 แขวงคูหาสวรรค์ เขตภาษีเจริญ  กรุงเทพมหานคร

หากมาจากสี่แยกท่าพระ เข้าถนนจรัญ ซอยจรัญ 13 จะอยู่ซ้ายมือ เข้าซอยมาประมาณ 500 เมตร จะเจอสะพาน ลงสะพานจะเป็นวัดวิจิตรการนิมิตร (วัดหนัง) เลยวัดหนังมาจะมีซอยวัดนกอยู่ซ้ายมือ เข้ามาในซอยจะเจอวิทยาลัยพาณิชยการธนบุรี วัดก้อจะอยู่ติดวิทยาลัยแหละครับ ถ้าคุณมาซอยพาณิชย์ธนถูกคุณก้อหาวัดเจอครับไม่ยากเลย

ที่วัดนกนี้พระครูสุจิตราภรณ์ (พระอาจารย์เจตน์) หนึ่งในศิษย์เอกหลวงพ่อเปิ่นท่านเป็นเจ้าอาวาสอยู่ครับ หลวงพี่อภิญญา วัดบางพระท่านก้อจะมาที่นี่ทุกวันจันทร์ (มาโปรดโยม)

แนะนำนิดนึงครับ พระอาจารย์หน่อย แห่งวัดนก ท่านเป็นอาจารย์สักด้วย (ศิษย์พ่อถวิล ตลิ่งชัน) หากมาลองสอบถามดูอาจจะใด้ของดีกลับไปครับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9