ผู้เขียน หัวข้อ: ส.ค.ส ปีใหม่ครับ  (อ่าน 2820 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ส.ค.ส ปีใหม่ครับ
« เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 11:04:57 »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่น้อง.......
มีของขวัญมาแจกครับเป็นพระหลวงพ่อรุ่นมั่งมีศรีสุขสำหรับพี่น้องในเวปไซด์วัดบางพระ.....กฎิกาง่ายมากแค่บอกแนะนำตัวเองว่าใช้ชื่ออะไรในเวปนี้แล้วก็รับพระได้เลยมารับได้ทุกวันอาทิตย์ที่หน้ากุฎิหลวงพี่ญา..ผมจะแจกเองเลยครับทุกวันอาทิตย์ตั้งแต่เที่ยงเป็นต้นไปจนกว่าของจะหมดรีบหน่อยน่ะครับของมีจำนวนจำกัด
 ต้องขอขอบพระคุณหลวงพี่ญาทีได้มอบพระมาณ.โอกาศนี้ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2551, 11:19:09 โดย เอ... »

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ส.ค.ส ปีใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 12:57:52 »
หวัดดีคับ ผมชื่อเอ้คับ ใช้ชื่อUSER ว่าแหวกบาดาล คับ อาทิตย์นี้จะขอไปรับนะคับพี่ ขอบคุณล่วงหน้า คับ :015: :015:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 01:11:15 »
อยากได้แต่คงอดอ่ะช่วงนี้งานตรึม :074: เป็นขอรับแจกหลังปีใหม่หรืองานไหว้ครูได้ป่าวครับ :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2551, 01:12:17 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 01:48:50 »
ใช่พี่เอ บางแคเปล่าครับพี่
ผมชื่อปอมครับ ใช้ชื่อในบอร์ดว่า Noname
วันอาทิตย์นี้ถ้ามีโอกาสผมจะไปขอรับนะครับ
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับพี่
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 03:03:05 »
สวัสดีๆๆคับพี่เอ (หลวงพี่ท่านเมตตากะลูกศิษย์เสมอเลย) :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 03:27:18 »
ชื่อปีโป้ครับ อยากได้ครับ แต่ไม่รู้จะว่างได้ไปเอาป่าว
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 04:07:42 »
พบเมื่อไหร่ ถามหาเหรียญเมื่อนั้น โดยเฉพาะ วันพุธที่ 17 ธ.ค. 2551
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 07:39:51 »
มีกิจกรรมดีดีอีกแล้วครับท่าน มีเหรียญสวยๆ ให้สะสมกันอีกแล้วครับ ขอบคุณพี่เอ สำหรับกิจกรรมดีดีครับ  :089:

กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ญา ด้วยครับผม ที่เมตตาจ่ายแจกเหรียญให้ลูกศิษย์ลูกหาชาวเว็บบอร์ด วัดบางพระ
  :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 08:38:54 »
ขอบคุณครับผม ไว้จะไปนะครับ  :002:
พบเมื่อไหร่ ถามหาเหรียญเมื่อนั้น โดยเฉพาะ วันพุธที่ 17 ธ.ค. 2551
วันพุธ ที่ 17 ก็แจกหรอครับ  :062:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 08:53:26 »
ผมขอ ด้วยนะครับ พี่เอ    :002:  :002:  :002:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ nonlimite

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2551, 08:58:51 »
ชื่อเอเหมือนกันครับ..ใช้username nonlimite..อยากได้ครับ..ตอ้งหาโอกาสไปเอาครับ :054:

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 06:28:26 »
ขอด้วย วันอาทิตย์ไปรับ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 03:52:06 »
ผมชื่อปาล์มครับพี่ เป็นน้องของ User  Noname ที่ชื่อปอมครับ
เดี๋ยววันอาทิตย์นี้พี่ผมจะไปที่วัดอ่ะครับให้พี่ผมรับแทนผมอีกองค์ได้หรือเปล่า
เพราะผมต้องไปทำรายงานที่บ้านเพื่อน  แต่ถ้าไปได้ผมจะไปเอง
กราบขอบคุณพระอาจารย์ญาและพี่เอด้วยครับผม
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 06:11:49 »
หวัดดีปีใหม่ครับ"พี่เอ"...
เป็นความคิดที่ดีครับ...
คนในเวปจะได้รู้จักกันน่ะ...
แต่วันอาทิตย์ผมคงไปรับไม่ได้...
ยินดีกับคนที่ไดรับทุกคนครับ...
ถึงจะไปรับไม่ได้ แต่ก็อยากรู้จักกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ...
ผมชื่อ"วร"ครับ เจอกันก็ทักทายกันบ้างนะครับ...
"ถ้ามีโอกาสคงได้แวะไปนมัสการหลวงพี่ญา และพี่เอครับ"...{^_^}...

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 09:32:58 »
อยากได้คับ แต่ไม่รู้จะมีโอกาสไปรับรึป่าว โชคดีปีใหม่คับ พี่น้องชาวบางพระ ...คิง บางแค ... :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 11:27:54 »
อาชีพหลัก:   ขายไก่ทอด..
อาชีพรอง:    ขายพิซซ่า...
อาชีพจริงๆ :  รับจ้างคิด คิด และก็คิด...
อาชีพเสริม:   สักยันต์ และเช่าวัตถุมงคล เครื่องราง ของขลังสายเมตตามหาเสน่ห์

อักษรที่ชอบ : A (เฉพาะวันนี้)
สีที่ชอบ :      Black

มัวเมา:   เรื่องพุทธศิลป์ ไสยศาสตร์ พลังลี้ลับ
ลุ่มหลง:   ตะกรุด
ดาราที่ชอบ: อนันดา เอเวอร์ริ่งแฮม (ชอบมานานแล้ว เคยเข้าทางพ่อแต่ไม่สำเร็จ เพราะพ่อเองก็เจ้าชู้ไม่เบา John Everingham)

ความประทับใจเรื่องสักยันต์: อย่าลอง...แล้วคุณจะหยุดไม่ได้!

สิ่งที่อยากได้ที่สุดตอนนี้: หลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ องค์สีดำ องค์นี้แหละ ขอสักสององค์ (เหตุเพราะต้องคิด+พิมพ์เยอะนะ)

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2551, 11:37:32 »
ขอสักองค์นะครับพี่เอ...แล้วจะแวะไปนะครับ ขอบคุณครับ 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 05:33:23 »
หลวงพี่ญาเมตตาเสมอครับ รวมถึงหลวงพี่ทุกคนด้วย

ผมอยากได้เหมือนกัน แต่คงไปไม่ได้   ชื่อ หนึ่งครับ 

ขอบคุณพี่เอทีนำสิ่งดีๆมามอบให้  และบุคคลต่างๆที่ช่วยกันทำให้เกิดเว็ปนี้ขึ้นรวมถึงพี่ๆทุกคนในเว็ป :054:

ได้มาเยอะจริงๆ  ไม่รู้จะตอบแทนยังไง   ไว้มีโอกาสเมื่อไหร่จะตอบแทนเป็นเสื้อหนัง(คน)ให้ชมละกัน :009:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 10:21:35 »
พี่เอ  หนูโดด  ขอ  2  องค์นะ  จะเอาไปฝากพี่ จันทรา  ออย  ค่ะ   :017:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2551, 02:53:03 »
ไปเจอพี่เอมาแล้ววันนี้
ได้รับพระจากพี่เอเรียบร้อยที่หน้ากุฎิหลวงอาญา
รับมา2องค์คนละองค์กับน้องชาย
จึงขอกล่าวคำว่าขอบคุณมา ณ โอกาสนี้อีกครั้งหนึ่งจากใจจริง.

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 11:50:18 »
เสียดายจัง อยู่ นครศรีรรมราช ไปไม่ได้ครับ
พี่ๆน้องๆๆๆๆรับเผื่อด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2551, 10:37:57 »
พี่เอ  หนูโดด  ขอ  2  องค์นะ  จะเอาไปฝากพี่ จันทรา  ออย  ค่ะ   :017:

[shake]  --" เอางั้นเลยหรือน้องโดด :075:......[/shake]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2551, 10:18:35 โดย เอ... »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2551, 11:55:13 »
ขอขอบคุณที่เมตตาแจกเหรียนของหลวงพ่อเปิ่น ขอเป็นหลังปีใหม่นะครับเพราะมีงานจริงๆครับ  ผมยงยุทธครับ yout ครับบนเว๊บครับ 30; 30;