ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับหลวงพี่ญาวัดบางพระครับ  (อ่าน 7218 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ผมอยากถามว่าถ้าผมจะไปขอความเมตตาท่านฝั่งตระกรุตให้ ท่านคิดว่าจะได้มั้ยครับเพราะผมอยากฝั่งตระกรุตมากครับ และขอถามเกียวกับการฝั่งตระกรุตหน่อยครับต้องใช้ค่าครูเท่าไหร่ครับแล้วจะต้องบอกกับหลวงพี่อย่างไรครับ  ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เคยอ่านเจอในกระทู้เก่านะครับ ว่าต้องไปขอท่านดูน่าจะมีปีละครั้ง

ช่วงปีใหม่นี้ละ  ผมยังไม่แน่ใจเท่าไหร่  รอท่านอื่นครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไปขอท่านฝัง ก็ลองไปดูครับ ค่าครูนั้น ไม่กำหนดแต่จัดไปตามความเหมาะสม

ค่าทองคำ มันมีราคาครับ ไม่ใช่ขนมเบื้อง  :095: ลองดูครับ ท่านเมตตาดีครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ต้องลองถามท่านดูครับ  เมื่อ 10 ปีที่แล้วผมก็ถามท่านก่อน
แล้วท่านก็เมตตาฝังให้ ที่ใต้ท้องแขนทั้ง 2 ข้าง แต่คนละเที่ยวกัน
สมัยก่อนใช้วิธีตอกโดยวางแขนไว้บนท่อนไม้แล้วใช้เหล็กปลายแหลมขนาดปลายเข็มสักตอกลงไป
ส่วนค่าครู ตอนนั้นผมใส่พานไปดอกละ 200.-ครับ
วิชาฝังตะกรุด ท่านบอกเรียนมาจากหลวงพ่อมี วัดมารวิชัยครับ
สุดยอดทั้งเมตตา มหาอุด มหาอำนาจ

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
ท่านฝังตะกรุดให้ผู้หญิงหรือป่าวค่ะ แล้วตะกรุดที่ฝังเป็นโลหะ หรือว่าทองคำแท้ คือต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อย กลัวเครื่องตรวจจับโลหะมันจะดังขึ้นมาแล้วอธิบายฝรั่งไม่ถูกนะคะว่ามันคืออะไร
และเมื่อฝังแล้ว มีข้อห้ามอะไรบ้างค่ะ เหมือนกับการสักยันต์หรือป่าว

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
อยากฝังมั่งจังแต่คงทนไม่ไหวหรอกคร้าบ555+ :011:
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมก็อยากฝัง ครับ พี่ปอม ไปด้วยกัน ครับ อิอิ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตระกรุดทองคำแท้ แรกๆที่หลวงพี่ฝังเป็นตะกรุดทองคำดอกใหญ่นิดหนึ่ง ฝังโดยการตอก (เขาว่ากันว่าเป็นของหลวงปู่เปิ่นเสกไว้)

ตระกรุดทองคำที่ฝังภายหลังก็คือทองคำแท้ๆ แต่ฝังโดยใช้เข็มฉีดยา (เขาว่ากันว่ามีวัตถุมงคลของหลวงปู่ผสมอยู่ในตะกรุดทองคำด้วย)

ลองเข้าไปวันธรรมดาดูสิครับหลวงพี่ว่างๆลองขอดูครับ  (ดีกว่าไปวันเสาร์,อาทิตย์)

ค่าครูหลวงพี่ท่านไม่ได้เรียกอะไร (แต่ว่าทองคำแท้ๆนะครับ คิดเอาว่าสมควรทำบุญเท่าไร)

ถูกผิดประการใดขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ     :054:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ท่านฝังตะกรุดให้ผู้หญิงหรือป่าวค่ะ แล้วตะกรุดที่ฝังเป็นโลหะ หรือว่าทองคำแท้ คือต้องเดินทางไปต่างประเทศบ่อย กลัวเครื่องตรวจจับโลหะมันจะดังขึ้นมาแล้วอธิบายฝรั่งไม่ถูกนะคะว่ามันคืออะไร
และเมื่อฝังแล้ว มีข้อห้ามอะไรบ้างค่ะ เหมือนกับการสักยันต์หรือป่าว
เรื่องเครื่องตรวจโลหะ
  แล้วแต่ครับ ตามสนามบิน
แต่ก่อนผมไปญี่ปุ่น  อเมริกา เมื่อปีที่แล้ว
  ไม่ร้องครับ
เครื่องไม่ดังครับ 
  ถ้าใช้เครื่องกวาด เคยเอาเครื่องของ สภ.
กวาดตัวเองดูไม่ร้องครับ

ว่าแต่ สนใจตระกรุดพระอาจารย์ญา จังครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
สนใจเหมือนกันครับ ใครเคยฝังมาแล้ว บ้างครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตระกรุดที่ฝังที่ใช้ไม้ตอกนั้นหลวงพ่อเปิ่นเสกให้ไปฝังที่มาเล แต่ยังไม่ได้ไปล.พเปิ่น มรณะลงก่อนและอ.ญาท่านหยุดสักช่วงนึงพอช่วงม.กปี46ท่านจึงนำตระกรุดที่เก็บไว้มาฝังต่อมาหมดแต่มีหลายคนอยากได้จึงทำขึ้นมาใหม่

ตระกรุดและเข็มที่อ.ญา ฝังปัจจุบันทำมาจากเหรียญทองหลวพ่อเปิ่นและได้ผ่านพิธีมากมาย

เข็มตระกรุดผ่านเครื่องตรวจได้อย่างสบายไม่ว่าเป็นเครื่องแบบเดินผ่าน หรือ เครื่องตรวจแบบพกพา ที่ทีมาตราฐานสูงทั้งของอเมริกา อังกฤษ อิสราเอล เหตุผล 1.ฝังอยู่ในผิวลึกพอสมควร 2.เครื่องตรวจเหล่าทำปฏิกริยากับ เหล็ก สแตนเลส แต่ไม่ทำปฏิกริยากับทอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ในวงกลมเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2551, 08:48:12 โดย เอ... »

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณท่านเอ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ที่ตะกรุดแขนผม ท่านใช้เข็มฉีดยาแทงลึกครับ คลำหาไม่เจอครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
กล้าสักแต่ไม่กล้าฝังตะกรุดอ่ะกลั๊วกลัวเข็ม  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ak1978

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
xzc
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2551, 09:30:53 »

sd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธ.ค. 2551, 09:43:53 โดย ak1978 »

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
คงจะเจ็บน่าดูเลยนะครับ ^^

เจ็บแต่คุ้ม

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  วันนี้ได้รับความเมตตาจากท่านพระอาจารย์ญา มาแล้วนะครับ
ขอนมัสการท่านด้วยความเคารพอย่างสูง
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
ท่านgearmourครับผมอยากรู้ครับใส่ค่าครูเท่าไหร่ครับผมกะไม่ถูกจริงๆครับบอกหน่อยนะครับ :054: