ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเยอะขอรุ่นพี่ๆมาตอบหน่อย จ้าผมอยากได้ความรู้  (อ่าน 1345 ครั้ง)

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
คำถามเยอะขอรุ่นพี่ๆมาตอบหน่อยต่างสำนักก็มาตอบได้จ้าผมอยากได้ความรู้

1.พอดีผมเคยได้ยิน ยันต์พระยาพิชัยดาบหัก มาคับ เลย สงสัย เกี่ยวกับพุทธคุณ

และก็อยากจะทราบว่าอาจารย์ท่านใดบ้างที่สักพระยาพิชัยดาบหักคับผม

***********คำถามข้อต่อๆไป ถามแบบเด็กๆนะคับ อย่าถือสานะ ก็ผมยังเด็กอะ*****************

2.คือผมอยากทราบว่าคนเราเวลาสักไปหลายๆ รูป เวลาของขึ้น

มันจะขึ้นรูปไหนเหรอคับ หรือมันขึ้นกี่รูป อะ เพราะส่วนมากผมจะเห็นคนของขึ้นแค่รุป เดียวเอง

3.อันนี้สงสัยมานานละคับ  อิอิรูปยันต์ที่เรา สักๆกัน เช่น หนุมาน เวลาของขึ้นคือการที่วิญญาณ

หนุมานมาเข้าสิงเราเหรอคับ แล้ววิญญาณหนุมานจะมาเขาสิงได้ยังไงอะคับ ก็หนุมานคือตัวละครใน

วรรณกรรมไม่ใช่เหรอคับ     แต่ถ้าสักนายขนมต้ม หรือ ขุนแผนนี้ อาจจะเป็นไปได้ หรือป่าว? เหอะๆ

หรือว่าจะเป็นแบบนี้คับ คือผมได้ไปศึกษาบอร์ดต่างๆมาพอสมควรมีคนเคยโพสต์ว่า การที่เราสักยันต์ลายต่างๆนั้น

เวลาเราตาย(ขอใช้คำตรงๆตัวเลยนะคับไม่อยากอ้อม) เราจะเป็นวิญญาณต่างๆตามที่เราสัก

4.อีกข้อนะคับสุดท้ายๆละ สู้ๆ อิอิ มีเพื่อนของผมเองคับ คือว่าเขาลงขุนแผน ต้อนที่เป็นขุนศึกมา(มันบอกว่าขุนแผนมีหลายแบบ ทั้งตอนที่เป็นพลายแก้ว เน้นเสน่ห์ ตอนทีเป็นแม่ทัพ เน้นคงกระพัน แคล้วคลาด และตอนเป็นพระ อันนี้ไม่รู้เน้นอะไร) เขาบอกว่า เขาสามารถสื่อสารกับขุนแผนได้ เพื่อนผมเขาเรียกขุนแผนว่าพ่อขุน และก็มีรุ่นพี่ผมอีกคนเข้าสักสายเทพ เขาก็สามารถสื่อสารได้เช่นกัน(เค้าคงไม่โกหกผมหรอกนะอิอิ)เลยอยากจะถามพี่ๆในบอร์นี้ว่า นานมั้ยคับ กว่าที่เราจะสื่อสารกับของในตัวเราได้ แล้ว ถ้าสื่อสารได้ ดีกว่าสื่อสารไม่ได้มั้ยคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
1. ยันต์พระยาพิชัย มีด้วยหรือ !!! กระผมไม่เคยพบเลยครับ สักกันเองหรือปล่าวครับ
    ถ้ามีพระยาพิชัยดาบหัก ก็คงต้องมีนายจันหนวดเขียว นายทองเหม็นด้วยสิ ไม่แฟร์ๆ  :068:

2. อาการของขึ้นนั้น โดยความเชื่อแล้วจะขึ้นเป้นรูปๆ ตามที่เราเพ่ง นึกถึงละลึกถึงขึ้นมาเอง
    แต่อย่างไรก็แล้วแต่การของขึ้นไม่ได้ทำให้คนเราดีขึ้นครับ อยู่ที่ศรัทธาและใจเคารพรัก
    ศรัทธา ไว้ดีแล้วครับ เป็นคนดีพระคุ้มครองไม่พอ ผีก็คุ้มอีกครับ คุ้มกว่ากันเยอะครับผม

3. อาการของขึ้นนั้น  โดยส่วนตัวผมเชื่อว่า เกิดจากการที่อาจารย์ที่สักนั้นเรียกอาการ 32 มาจากยันต์ที่สักครับ
    เช่นการลงหัวใจ หนุมาน หัวใจพญาเสือ เป็นต้น และลงธาตุต่างๆ อาการต่างๆ จนและเป่าเสกจนเกิดผล
    อย่างไรก็แล้วแต่ ผู้สักควรยึดถือหลักการทำความดี ละเว้นความชั่ว ตามหลักพระพุทธองค์

4. ความเชื่อส่วนบุคคล ไม่ขอออกความเห็น ครับ  ...  :089:

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คุณโจรสลัดตอบได้ดีมากครับ
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ !~ก๊อตซิล่า~!

• จตุตถะ
    • อีเมล
แล้ว นายทองดี มีมั๊ยครับ
เคยได้ยินมา - -

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แล้ว นายทองดี มีมั๊ยครับ
เคยได้ยินมา - -

ข้อนี้ไม่เคยได้ยินครับ แค่ก็คับคล้ายคับคราแต่ไม่น่ามาเป็นยันต์

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
อีกเรื่องนะคับคือ เกี่ยวกับคาถาที่ใช้เรียกยันต์อะคับ คือว่า ยกตัวอย่างว่า ผมลงนายขนมต้มมาจากสำนักนึง และต่อมาได้คาถานายขนมต้มมาจากพี่ที่สักมาอีกสำนักนึง(หมายถึงคาถากับยันต์คนละสำนักกันคับ) ผมอยากจะรู้ว่าผมจะใช้คาถาร่วมกันกับพี่ได้มั้ยคับ