ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาจารย์หนุ่มวัดบางแวกหน่อยตรับ  (อ่าน 2680 ครั้ง)

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อาจารย์หน่มท่านฝังตระกรุดทุกวันหรือเปล่าครับค่าครูเท่าไรครับมีเบอร์ติดต่อกับทางวัดหรือเปล่าครับผมจะไปฝังตระกรุดกับท่านเร็วนี้เลยอยากถามข้อมูลไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อาจารย์หน่มท่านฝังตระกรุดทุกวันหรือเปล่าครับค่าครูเท่าไรครับมีเบอร์ติดต่อกับทางวัดหรือเปล่าครับผมจะไปฝังตระกรุดกับท่านเร็วนี้เลยอยากถามข้อมูลไว้ก่อนครับ

...หมายถึงตะกรุดมอญ หรือว่าเข็มทองครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เข็มทองครับที่เป็นตระกรุดวิ่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เข็มทองครับที่เป็นตระกรุดวิ่งอ่ะครับ

เข็มทอง ก็คือเข็มทองนะครับ.. ใช้ปักเข้าไปตรงๆที่หน้าอก

ตะกรุดวิ่ง ก็คือตะกรุดวิ่งนะครับ..วัดบางแวกไม่มีครับ มีแต่ที่วัดอัปสรสวรรค์ ใช้เข็มฉีดยา ฉีดเข้าไป..

..ต้องการฝังเข็มทอง อยากได้พุทธคุณทางไหนเหรอครับ..

ออฟไลน์ เด็กซอยพาณิชย์

• ตติยะ
อ.หน่มบางแวกเหรอ    เห็นเขาว่ามีฝังตระกรุดทองแถวหน้าท้องวิ่งหรือเปล่าไม่แน่ใจ    แต่วิ่งชัวร์คือเข็มทองครับ   ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ว่ากันว่า เข็มทองวิ่งทั้งตัว

ตะกรุดปู่วรที่ฝังหน้าท้อง ไม่น่าจะวิ่งอ่ะ

แต่เห็นเขาว่ากันอีกว่าตะกรุดปู่วร ที่คล้องเอว หมุนได้เองมั้งนะ

ไม่แน่ใจรอสายตรงมาดีกว่า

พุธโธ ก็ดี หรือ อรหัง ก็ดี อาจารย์หนุ่มให้หมันภาวนา มีสติ ทุกอย่างก็ดีเอง
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
มีอย่างนี้ด้วยสุดยอดครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตะกรุดเสน่ห์มอญ ของหลวงพี่หนุ่ม
วัดบางแวก เค้าว่ากันว่าดีทางเมตตามหานิยมมากมายครับ :006:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ