ผู้เขียน หัวข้อ: โชว..ยันต์เสือเผ่น..บางพระ และหลวงพี่ญา..  (อ่าน 19211 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
วันนี้...มาตลุยวัดบางพระกับคุณโชวกัน...

เย้...ถึงแล้วววว....

นมัสการ หลวงพ่อ เปิ่น...สาธุ๊

ฮั่นแน่... เจอแระ...ก๊อก ก๊อก ก๊อก หลวงพี่...หลวงพี่ญา...ทำอะไรอยู่คะ!

โชคดีนะ ที่หลวงพี่ญา ป่าวตอบกลับมาว่า 'โยมไม่เห็นหรือไง'  :009:

'หนูอยากให้หลวงพี่เมตตา 'เสือ' สักตัวหน่ะ..หลวงพี่ (ดุยังไม่พออ่ะคะ)'......แหม.. พอคุณโชว..อยากได้เสือ ก็เห็นหลวงพี่กำลังสักเสือให้หนุ่มเซกซี่คนนี้พอดี!

ดูก็รู้หนุ่มคนนี้คงมีความสุขไม่น้อย...แหม.. หลับตา..พริ้มเชียะ!

หลวงพี่ญา..; 'จะเอาเสือเหรอ..ได้!...แต่จะไหวเร้อ..เจ็บนะ!' (จิงเร้อ..) หลวงพี่ทิ้งท้ายก่อนลาจากกันในวันนั้น!

นั่นคือ คำมั่นสัญญา...หลวงพี่เมตตารับปากแล้ว... แต่เอ๊ะ..วันนี้ไม่มีอารมณ์จะสัก...มาวันหลังดีกว่า!

เสือ เสือ เสือ...เราต้องไปใหม่! หลวงพี่เมตตาจะให้แล้ว

เอ๊ะ...นี่ก็เสือ... :009:

ฝันที่เป็นจริง....'โชว บางพระ ยันต์เสือเผ่น และ หลวงพี่ญา'

ไอ้น้องกรุดเอ้ย...เก็บภาพความเจ็บปวด เอ้ย ความสวยงามของยันต์เสือเผ่นให้พี่โชวหน่อยเด้... :009:

คุณโชว... เชื่อใจ...ฟันไม่เข้า... :008:

ฝันที่เป็นจริง...กับเลือดซิบๆ....ซี้ดๆ (ไม่) เจ็บสักหน่อย...แหม...ผู้หญิงก็ไม่ได้ยั้ง แทงแรงพอๆ กันเยยย..หลวงเพ่.. :009:
น้ำมันก็เหอะ...ขึ้นคาเข็มเล้ย....โฮ่ก โฮ่ก...(เข็ดแล้ว)

...ขอขอบพระคุณ ยันต์เสือเผ่น..เมตตาดีๆ จากหลวงพี่ญา...วัดบางพระ...from cho presley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 09:20:50 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
 :053:  เยี่ยมไปเลยครับผม สวยงาม แฝงไปด้วยความเข้มขลังมากครับ   ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม :016: :015:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
555+

เปงไงพี่น้ำมันเสือโคร่งแรงไหมๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
กราบหลวงพ่อเปิ่น กราบอาจารย์ญาคับ  :054:   แล้วพี่cho presley  
คาดผ้าขาวม้าทำไมงง  :010:ตกลงพี่เป็น  M or F  or G

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2552, 07:16:06 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
Fครับผมคอนเฟิม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
555+

เปงไงพี่น้ำมันเสือโคร่งแรงไหมๆ

อย่าลืมเก็บแบ่งเอาไปให้พี่เก่งด้วยหละ เหอะๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยงามครับ เสือตัวนี้ผมจำได้แม่นเลย
เป็นเสือตัวแรกในชีวิตของผม และเป็นยันต์แรกที่ผมสักที่วัดบางพระครับ
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ญาท่านเหมือนกันครับผม :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามดีครับเจ๊โชว์ สุดๆไปเลย ใจเย็นๆนะครับท่านเอ็ม  :005: :006: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เสื้อตัวนี้ เจ้าก๊อต มันไปเฮฮา บนกุฏิใหญ่ เพราะเสือตัวนี้นี่ล่ะครับ  :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดีใจกับคุณโชว์ด้วยครับ ได้สมหวังดังใจ

..ยันต์เมตตาในตัวดีจังขออะไรก็ได้ทุกอย่างเลย  14;...

...ได้เสือแล้วอย่าไปดุใครนะคร๊าบ...

เสื้อตัวนี้ เจ้าก๊อต มันไปเฮฮา บนกุฏิใหญ่ เพราะเสือตัวนี้นี่ล่ะครับ  :007:

ผมก็จำได้ครับท่านโจรสลัด เป็นครั้งแรกที่ได้ไปวัดบางพระกับท่านก๊อต ท่านโจรสลัด แล้วก็ท่านกุ๊งกิ๊งผู้ใหญ่บ้านคาถาอาคม...

..ท่านก๊อตโดนน้ำมนต์ของหลวงพ่อสำอางค์เข้าไปซะ..

..เกือบจะไปตะปบขาหลวงพ่อสำอางค์ ซะแล้วสิ  16;...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เออเนอะ จำกันได้ม่ายมีวันลืม
ครั้งแรกที่เราพบกัน หุๆๆๆ
ครับพี่น้อง เสือตัวนี้เห็นตัวเล็กๆ
แต่เสียงคำรามนั้นยิ่งหย่ายยยยยยยยยยมากมายค้าบบ ฮ่าๆ

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
กราบหลวงพ่อเปิ่น กราบอาจารย์ญาคับ  :054:   แล้วพี่cho presley  
คาดผ้าขาวม้าทำไมงง  :010:ตกลงพี่เป็น  M or F  or G
พี่โชว เป็นพู่หยิงแมนๆ  เท่ๆ อ่ะ :009: ส่วนที่เห็นคล้ายผ้าขาวม้านั้น เป็นเสื้อแนวๆ ของพี่โชวอ่ะคะ...ไม่ว่ากันนะ!

เจ๊โชว ตั้งกะทู้ฮาดีคับชอบจังเลย55++ :004:
ดีใจที่.. น้องต้นน้ำ...ชอบฮาเฮนะ.. :080:จะซีเครียสไปใย ชีวิตก็เครียดพอแร้วววว....

เด่วพี่โชว :090:ต้องไปทำงานหัวหินวันนี้แร้ว...กลับวันอาทิตย์นู่นน.....บะบายแป๊ะนึงน้า..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2552, 09:46:52 โดย cho presley »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอบคุณครับเจ้ สำหรับเรื่องราวดีๆที่เล่าสู่กันฟัง  :002:

ขอกราบนมัสการหลวงพี่ญาครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เดินทางไปทำงาน ปลอดภัยนะครับพี่โชวสุดสวย  :002:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สุดยอดเลยครับพี่น้องครับ

ออฟไลน์ LOVEPRA8

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 ขอบคุณมากครับ เห็นภาพแล้วอยากไปวัดจัง   :010:
   ผมเห็นในแผ่น VCD น่าตื่นเต้นดี อยากไปเห็นบรรยากาศจริงๆจัง 
   เสียดายท่านหลวงพ่อท่านเปิ่น :090: ท่านมรณะภาพเสียก่อน

อิตถิเจ คะโส ทะหัง คัญหาหิ ชามะสา 

ถ้าจะลง VCD ของหลวงพ่อให้เพื่อนๆสมาชิกดูจะได้ไหมครับ แอดมิน
   :016:ใครอยากดูขอเสียงโหวตหน่อยครับพี่น้อง :016:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2552, 12:58:06 โดย LOVEPRA8 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลังขาวน่าสักหมึกน่ะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: โชว..ยันต์เสือเผ่น..บางพระ และหลวงพี่ญา..
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 09:32:23 »

เมื่อใดที่สิ่งสังขารจากสิ่งมีชีวิตใด เข้าสู่ผิวหนังมังสาขอคนผู้นั้นด้วยบูรพาจารย์ผู้มากแล้วไซร้ สิ่งนั้นย่้อมบังเกิดอัศจรรย์ต่อผู้ได้รับเสมือน หประหนึ่งเขาเธอนั้น ได้เป็น สิ่งนั้นๆ อาทิเช่น เป็นเสือจากมันเสือ ก็จิตติจิตตังของเสือปักฝังเข้าสู่ผู้นั้น แน่นอนว่าวิชาเสือ และน้ำมันเสือเมือ่ผสานเข้าด้วยอาคมของครูอาจารย์พุทธคุณ สามารถทำให้สาวตัวน้อยคำราม และมีพละกำลังมหาศาลได้ อย่าที่วิทยาศาสตร์อธิบายไม่ได้ได้อย่างสบายๆ ยินดีกับคุณโช นายตะกรุด ที่ได้ของดีครับ หายากนะนั่น ^^ สักนำ้มันแบบนี้ก็เสือซ่อนเล็บสิ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 09:41:22 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• นวมะ
ตอบ: โชว..ยันต์เสือเผ่น..บางพระ และหลวงพี่ญา..
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 09:40:26 »
มหาเสนห์ มหาอำนาจ ก็จักปรากฎชัด ^^ ยินดีด้วยขอรับ แหะๆ งานี้เราได้ แม่เสือสาวพราวเสนห์ เป็นปฏิคมงานต้องรุดหน้าแน่นอนครับพี่น้อง

ขอบคุณพี่พีชชามะมากๆ ค่ะ..  แม่เสือ..เป็น ปฏิทิน... เอ้ย ปฏิคม ต้องอดทน... :070:

ปล. ความจิงพี่พีท ก็คือ ปฏิคมน้อยคนหนึ่งเหมือนกันค่ะ... จาดไป...กุ๊กๆ 
:009:

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 10:18:40 »
เสือยังไงก็คือเสือ

ไม่ว่าจะกริยาท่าทางไหนก็งดงาม

:053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2552, 10:19:34 โดย พยัคฆ์จำศีล »
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 มี.ค. 2552, 10:35:52 »
สวยค่ะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 01:51:39 »
สุดยอดเลยค่ะ 25; พี่โชว์ ปอร์ซักอยากจะได้เสือซักกะตัวมั้งแล้วจิคะ แต่...เอ 02;   คงมะไหวมั้งคะ  11;กลัวว่าจะสลบคาเข็มหลวงพี่ซะก่อนอ่ะคะ  38;

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มี.ค. 2552, 12:58:46 »
อยากได้จริงๆ เสือในฝันเลย
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

• นวมะ
ปกติ..ยืนพื้นด้วยลายสักยันต์สายเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ เพราะคร่ำหวอดกับงานที่ต้องพบปะกับผู้คนแทบทุกระดับเป็นประจำ... ตั้งแต่ระดับ Labor ยันผู้คนระดับสูง หลากหลายอาชีพ..

งานต้องพร้อมด้วยตัวเองทุกด้าน ทุกเวลา จริง จริง.. บทจะต้องดูดีน่าเชื่อถือ หรือคว้าไมค์ขึ้นไปร้องเพลงกลางฮอลล์เรียกเสียงกรี้ดจากขาแดนซ์วัยรุ่น...ก็ต้องพร้อมปฎิบัติค่ะ!

คนใกล้ชิดคู่หูสายเดียวกันทราบดีว่า... ไม่ต้องสักเสือ หรือยันต์มหาอำนาจใดๆ 

แปลกแต่จริง... จู่ จู่... ร้อนรนอยากได้ 'เสือ'  มากมาก... เป็นปีๆ เลยที่พร่ำบ่น.. 

จึงยอมตัดสินใจไปปรากฏตัวที่วัดบางพระ ขอความเมตตา... พร้อมความสมหวังสุขหัวใจ..

สุดท้าย  เสมือนเป็นลางบอกเหตุว่า 'เสือเผ่น' ที่หลวงพี่ญา วัดบางพระ จังหวัดนครปฐม... 

คือยันต์ที่เตรียมคุ้มครองชีวิตพี่โชวจากเหตุการณ์ร้ายแรงไม่คาดคิดที่กำลังจะเกิดขึ้น...

และในที่สุดไม่กี่เดือนให้หลังพุทธคุณจากการสักยันต์เสือเผ่นก็บังเกิดให้เห็นราวปาฎิหารย์...

กราบขอบพระคุณในความเมตตาจากหลวงพี่ ญา...

(ขออนุญาติบันทึกไว้ค่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 08:07:04 โดย cho presley »

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
สวยงามมากครับ กะผมก็ไปสักยันต์มาหมาดๆ หลวงพี่ตูนเมตตาเสือเผ่นมาเหมือนกัน :015:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เสือเผ่นนั้นสุดยอดครับแต่เสือลงเขาก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันครับสวยคนละแบบครับ :093: :058:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากเลยครับพี่โชว
ไปคราวหน้าอย่าลืมสักเผื่อผมด้วยน้ะ
เอาตัวใหญ่ๆๆล่ะ  :005: :005:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีกับคุณโชว์ด้วยครับ ได้เสือเผ่น กลับบ้านคราวนี้  ก็ Happy Ending  :052:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
นึกว่าไปเอามาใหม่ กำลังจะงอนเลย รอยเดิมนี่เอง มาเอาอีกซักรอยนะพี่ งานหน้าไปเอาอะไรบอกด้วย ขอเกาะล้อไปด้วยนะ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
สวย ค่ะพี่โชว  นับถือความอดทน กะความกล้าขอ อยากได้มั่งอ่ะคะ  :001:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ pancake1

• - -
  • ตติยะ
  • จรัญ 13
    • AOL Instant Messenger - -+-
    • Yahoo Instant Messenger - *+*
    • http://upload.212cafe.com/glitter44466.html.
    • อีเมล
สุดยอด ครับผม
♥ รัก ทุก คน ♥

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
สวยงามครับ

น่าจะสักตัวที่อยู่ตรงระฆังนะครับ

อิอิ  ปลัด โผล่ด้วย

รักษาดีๆนะครับ

^^

:114: :114: :114: