ผู้เขียน หัวข้อ: ห้าแถวบ่าสองข้างอาจารย์ประโยชน์ดินแดง  (อ่าน 3277 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

เจ้าของภาพคือท่าน ชลาพุชะ ครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ที่ลง รูปรอยสักห้าแถวของอาจารย์โยชน์ดินแดงสายอาจารย์ทองตลาดพลู บอกอยากให้ ท่านสมาชิกบางท่านเห็นเป็นแนวทาง ไม่ใช่จะแข่งกับสำนักใด เพราะมีท่านสมาชิกถามถึงว่าเหมือนกันไหม ตามที่ผมรู้ ว่าสองสำนักนี่ไม่เหมือนกันแน่นอน ทางของสายอาจารย์ทอง เป็นคาถามงกุฏพระพุทธเจ้า พุทธคุณครบทุกด้าน คลาดแคล้ด กันถูกของ 
                                           ขอบคุณ ครับ(ขอบคุณครับ ที่ท่านเอ็มไร่ขิงที่ช่วยลงรูปให้)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อาจารย์โยชน์มือหนักเหมือนเดิม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยเข้มดีครับ  :089:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวยค่ะ สัก 5 แถวที่แขนทั้ง 2 ข้างเลยนะ  :053:

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
สวยค่ะ สัก 5 แถวที่แขนทั้ง 2 ข้างเลยนะ  :053:
:090:ที่ภูเก็ต   มีแต่ 2 แถว ทั้งสองข้างครับ :005:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
บ้านเราก็มี 2 แถวนะ บางที อาจจะกลายเป็น 3 แถวเลย ถ้าคนแน่น :005:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
5แถว
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ครับ อักขระคล้ายๆของอาจารย์ทองเลยครับ

ยืมภาพหลังท่านเปรี้ยวปี๊ดมาหน่อยนะครับ  36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕