ผู้เขียน หัวข้อ: แมวลูกกรอกเก็บไว้ที่บ้านดีหรือไม่ดีคะ  (อ่าน 63244 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พอดีว่าแมวอื่นอ่ะค่ะ(ไม่ใช่แมวที่บ้าน)มันมาคลอดลูกในบ้านค่ะ

แล้วมันออกมาในลักษณะเหมือนยังไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่

เหมือนตายในท้องอ่ะค่ะไม่ได้คลอดออกมาแล้วตาย

เลยอยากรู้ว่าเราควรจะฝังเค้าไป

หรือเก็บไว้คะ

หรือถ้าเก็บไว้แล้วดี ดีอย่างไรคะ

<รูปอ้างอิงจากในอินเตอร์เน็ตค่ะ แต่ลักษณะของแมวที่มาคลอดในบ้านหนูนั้นเป็นคล้ายๆอย่างนี้เลยค่ะ> ..(ถ้ารูปไม่ขึ้นก็ขอโทษด้วยนะคะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2552, 07:31:52 โดย KwAnG »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โห ของดีอย่างที่สุดเลยนะครับนั่น
เก็บเค้าไว้ดีๆเอาเค้าใส่พาน หาผ้าขาวปู (ตามตำราท่านว่าให้หาเงินหาทองมาใส่ให้เค้าด้วย)
ให้น้ำแดง ขนม เค้ากินน่ะครับ ถ้าให้ดีตั้งชื่อเค้าด้วยจะดีมากๆ
ลูกกรอกแมวถือว่าเป็นของที่หายากมาก จะเกิดขึ้นไม่บ่อยหรอกครับ
บ้านอาผมเค้าก็มีอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ตั้งชื่อให้เค้าว่า น้องลาภลอย
ตั้งแตได้มามีแต่สิ่งดีๆเข้าบ้านตลอดครับ
คนเลี้ยงแมวจะรู้ว่าแมวมันมีของดีอยู่  3 อย่างคือ
รกแมว ลูกกรอกแมว และเพชรตาแมวครับ แต่ละอย่างมีดีในตัวทั้งนั้น
ช่วยให้เจ้าของมีโชคลาภและเงินทองเป็นประจำครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แล้วน้องแมวเค้าจะมาเล่นด้วยกับเรามั๊ยครับพี่ก๊อตคุง... 17;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก็บไว้บูชาก็ดีนะครับ ลูกกรอกแมว,รกแมว,เพชรตาแมว สุดยอดของดีของน้องเหมียวครับ  21;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบคำถามพี่เอ็ก ตั้งแต่ได้มาผมยางมะเคยเจอน้องเหมียวเลยนะคับ
แต่ที่แน่ๆ อะไรๆก็ดีขึ้นมาเยอะ :006:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ยินดีด้วยครับ มีของดีแล้วอย่าลืมไหว้พระสวดมนต์แบ่งบุญให้น้องแมว ด้วยนะครับ  :095: :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กัวน้องแมวค่ะ.. :065:

cho presley       

ออฟไลน์ gong23

• ตติยะ
    • อีเมล
แค่สัตว์เลี้ยงเก็บไว้ก็ดี วันหน้าเราเกิด มีไรมาคาดคิด แมวลูกกรอก อาจช่วยท่านได้

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ใช่ครับ เก็บไว้บูชาได้ครับ บ้านผมก็เคยมีครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
โชคดีจริงๆครับ   เอ่อ...แต่ถ้ามีนางแมวยั่วสวาทไว้หลายๆ...จะเป็นไงหว่า :005:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เรียนคุณ Kwang

ถ้าเป็นลูกกรอกแมวจริงละ ช่วงนี้สังขารเขายังอ่อนระวังมดหรือแมลง

มากินร่างของเขา (เขากลัวมดและแมลงมากินร่างน่ะครับ)

และขอเตือนอีกอย่าง อย่าให้ผู้ที่มีวิชาอาคมรู้ว่าบ้านเรามีลูกกรอกแมว

เพราะเขาสามารถเรียกไปใช้ได้ แม้ว่าร่างลูกกรอกจะอยู่ที่บ้านเรา แต่ตัววิณญาณนั้นหาไม่

และถ้าคุณเลี้ยงดูแลเขาไม่ดี เขาก็สามารถหนีไปอยู่บ้านอื่นหรือไปอยู่กับพรรคพวกได้ครับ

(ลูกกรอกดีครับ ให้คุณมากกว่าโทษครับ มีฤทธิ์พอกับกุมารสายพรายครับ)

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมยังสงสัยนิดนึงคับ ที่เรียกลูกกรอกแมวนี่ ต้องมีลักษณะ ไม่เน่าไม่เปื่อยด้วยป่าวคับ
รึว่า ถ้าคลอดออกมาโดยตายตั้งแต่ในท้องแล้วถือว่าเป็นลูกกรอกแมว
เพราะแมวที่บ้านคลอดท้องที่แล้ว มีลักษณะคลอดออกมาแล้วลูกตายตั้งแต่ในท้อง 2 ตัว
(ตอนคลอดผมไปนอนดูอยู่ใกล้ๆเลย คลอดออกมาไม่มีเสียงร้องไรเลย
น่าจะตายตั้งแต่ในท้อง แต่อวัยวะครบนะคับ)

รอดออกมา 1 ตัว ตอนนั้นผมยังไม่รู้เรื่องนี้ เลยเก็บไปทิ้งซะ 1 ตัว เพราะกลัวมดจะขึ้นมากัดตัวที่รอด
อีกตัว แม่เค้ากินไป ดึงออกมาไม่ทัน เพราะคิดว่าแม่แมวกะลังกัดรกออก ช่วยตอบด้วยนะคับ
เพราะตอนนี้แมวที่บ้านท้องอีกแล้ว กลัวว่าจะมีลักษณะเดียวกันอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.พ. 2552, 08:59:15 โดย panoopong14 »
[shake].
.
.
. . . หยดน้ำเล็กๆ ที่ใส   ดีกว่าแม่น้ำที่ยิ่งใหญ่ แต่ขุ่น . . .
.
.
.

[/shake]

ออฟไลน์ Dekwatnai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ขออนุญาติครับ

ตามที่ผมเคยได้คุยกับฆราวาสท่านหนี่ง เขาบอกว่าลูกกรอก มันตายตั้งแต่อยู่ในท้องแล้ว

และมีขนาดเล็กผิดปรกติ ไม่ใช่คลอดออกมาก็ตาย

และพวกนี้ออกมาแล้ว ช่วงใหม่ไม่สามารถรักษาร่างได้ กลัวมดขึ้นเหมือนกัน เจ้าของต้องเอาไปทำให้แห้ง

น่าจะตากลมน่ะครับ (ไม่ได้ถามรายละเอียด)เมื่อแห้งแล้วนำขึ้นหิ้งรักษาให้ดี หาขนมหรือน้ำมาเลี้ยงดูเขา

โดยฆราวาสท่านนี้บอกว่า เขามีฤทธิ์ในตัว ไม่ต้องไปปลุกเสก ว่าแต่เราเลี้ยงดูเขาดีหรือเปล่า บางที่ติดเพื่อนชวนไปอยู่กับอาจารย์

ที่เลี้ยงดูแลดีก็มี พออาจารย์เลี้ยงไม่ดีก็ชวนกันกลับมาอยู่กับเจ้าของเดิม ถ้าท่านถามว่าจะรู้ได้ไงว่ามีตัวตนมัย

ขอตอบว่าไม่ทราบครับ แต่ถ้าเรามีวิชาพอตัว จิตดีสื่อถึงเหล่านี้ เขาก็จะมาบอกเองครับ  เว้นแต่ลูกกรอกที่เป็นคน

อันนี้แน่นอน อยู่กับแม่แน่นอน มีฤทธิ์มากกว่ากุมารทองอีก เว้นแต่ผู้มีวิชาอาคมรู้มันจะเรียกเอาไปใช้งาน

อีกอย่างขอให้เข้าใจถึงกฎธรรมชาติครับ เมื่อมีเกิดย่อมมีดับ เขามาอยู่กับเราชั่วคราว แล้วเขาก็ไป หมั่นทำบุญให้เขาด้วยครับ

อย่าขอ อย่าใช้เขาอย่างเดียว เลี้ยงเขาเหมือนเลี้ยงเด็กครับ ให้เขาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ panoopong14

• ตติยะ
    • อีเมล
งั้นถ้าจะสังเกตุได้จริงๆว่าเป็นลูกกรอกแมวนี่ก็คือตัวต้องเล็กกว่าปกติ

รึเล็กกว่าลูกแมวตัวอื่นที่คลอดมาใช่มั๊ยคับ

ส่วนตายในท้องนี้ แมวที่ผมเล่าให้ฟังน่าจะตายตั้งแต่ในท้องอ่ะคับ

เพราะผมเฝ้าดูอย่างใกล้ชิดเลย เพราะแมวผมจะเลี้ยงไว้ในบ้านอย่างเดียว

ตอนจะคลอดเค้ายังจะมาคลอดในตักผมเลยคับ หาลังให้เค้าคลอดแทบไม่ทัน

พอผมจะออกมา เค้าก็ตามอีก เลยต้องนอนดูเค้าคลอด เค้าถึงยอมคลอด

......คลอดมา 3 ตัว ตัวแรกกะตัวสุดท้ายตาย ตัวที่ 2 รอดเฉยเลย 

ตอนออกมานั้นตัวที่ตาย ไม่มีการเคลื่อนไหว ไม่มีเสียงร้องเลย

อย่างงี้คงน่าจะตายตั้งแต่ในท้องอ่ะคับ ซึ่งผิดกะตัวที่รอด

ที่ออกมาแล้วร้องใหญ่เลย หุๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.พ. 2552, 10:33:55 โดย panoopong14 »