ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่น้องหน่อย ครับ ไม่ทราบว่าเหรียญ นี้ออกวัดไหน ครับ  (อ่าน 934 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

.......................

รบกวนด้วยนะครับ ผมไม่ทราบบจริงๆ ครับ ออกทีไหน ขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ  :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่ทราบที่เลยครับผม ยี่สิบห้าศตวรรษ กึ่งพุทธกาล มีออกกันหลายที่ครับ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ออกที่วัดครับ   :005: :005: 

แต่วันไหนไม่ทราบนะครับท่านเอ็ม   :048:  :048:

มองผ่านๆ ไม่ใช่ของหลวงปู่ใจ วัดเสด็จมั้งครับ ท่าน  ผมก็มีเหรียญหนึ่ง เป็นเหรียญวันเสาร์ครับ กระไหล่ทองเก่ายังพอสวย

ยันต์หลังเป็น ยันต์ น้ำเต้า นะโมพุทธายะฯ เหมือนกันครับผม

นึกย้อนไป ณ  เวลานั้น  หลวงพ่อ หลวงปู่แต่ละวัดไม่ธรรมดาแน่นอนครับ  อายุของเหรียญ น่าบูชาอย่างยิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2552, 09:47:15 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ปี 2500 น่าบูชามากครับ ล้วนเป็นของดีทั้งสิ้นเลย ยินดีด้วยครับ  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มีของดีมาให้ชมอีกล่ะ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา