ผู้เขียน หัวข้อ: งานไหว้ครู  (อ่าน 1304 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongming

• ทุติยะ
  • **
งานไหว้ครู
« เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 09:15:07 »
รู้สึกตื่นเต้นอย่างบอกไม่ถูกที่จะได้ไปวัดบางพระในวันไหว้ครูสักที ปีนี้สอบเสร็จก่อนวันไหว้ครูจนได้หลังจากที่รอมานาน 2 ปี

รบกวนถามพี่ๆทุกคนหน่อยครับ คือผมจะไปค้างคืนที่วัดในวันพรุ่งนี้ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ติดต่อใครครับ เพราะผมไปคนเดียวกับรถมอเตอร์ไซค์ เพื่อนเขาสอบเสร็จก็กลับบ้านต่างจังหวัดกันหมด ไม่มีใครมาเป็นเพื่อนเลยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: งานไหว้ครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 10:16:10 »
เข้าไปที่วัดเลยนะครับผม คืนก่อนงานไหว้ครูคึกคักมากครับ เพื่อนๆในบอร์ดเราคงไปกันเยอะอยู่ครับผม โชคดีนะครับ  :001:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 10:29:57 »
หาที่นอนสงบๆ คงไม่มีอิอิ
คนเยอะๆยุงแยะๆ

นอนกุฏิไหนดี เตรียม กย. กันยุงไปด้วย

บนกุฏิหลวงพี่ญาจะมีที่ว่างไหมหนอ?
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 10:38:17 »
ไมต้องกลัวครับเพื่อนเยอะแน่นอน
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มี.ค. 2552, 10:50:59 »
อาจเจอเพื่อนดีๆบอกทางสักคน นะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 12:29:40 »
ไปถึงวัดบางพระ คำตอบรอท่านอยู่

ที่บางพระมีความอบอุ่นทั้งวัดครับผม  แล้วท่านจะประทับใจ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 12:59:40 »
อาจจะได้เจอกันครับ เพราะไม่แน่ผมอาจจะนอนวัด
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มี.ค. 2552, 10:00:10 »
ยินดีด้วยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา