ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสักเยอะๆแล้ว จะเป็นบ้า หรือ สติ ไม่ดีหรอครับ  (อ่าน 4889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
เห็นเค้าบอกมาแบบนั้น เค้าบอกสักเยอะไม่ดี
ของผมสักน้ำมัน สักอะไรไปมั่งแล้วก็ไม่รู้ ลงทับไปทับมา *-*
กลัวเหมือนกัน
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
โห....เอางั้นเลยเหรอครับ
ไปฟังที่ไหนมาที่นี่ไม่มีครับขอยืนยัน

ais

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยได้ยิน
สักแล้วบ้า
แต่ติดยาแล้วบ้าเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ไม่เกี่ยวครับ ถ้าเป็นบ้าผมคงเป็นไปนานและ เล่นลงมาทั้งตัว 555  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
อันนั้นยันต์ทับกัน.....   :002:

แต่ของผม...อาจารย์เก่าอาจารย์ใหม่  ทับกันนุงเลยล่ะ 555+
อาจารย์แรกผมเป็น ฆราวาส 
แต่ตอนนี้  อาจารย์ผม  คือหลวงพี่ ติ่ง (ชอบตรงที่ท่านมือหนักนี่ล่ะได้จัยดี)

ปล. คติผมก็คือ   สักไปแล้วเมื่อใดที่ยันต์เริ่มลบเลือน
      ผมก้จะมาหาอาจารย์อีก  เพราะอาจารย์จะได้รู้ว่าเราเคยมาสักแล้ว
   :048:
----------------------------------------------------------------------------------------------------------
แต่ที่เปลกก็  คือ หลวงพี่นัน  ผมนั่งต่อรอสักอยู่พอถึงคิวผม
ยังไม่ทันที่ผมจะถอดเสื้อเลย  หลวงพี่ หยิบเข็มสักน้ำมันออกมาเลย
ทั้งๆ ที่ผมยังไม่ได้บอกเลย และยังไม่ได้ถอดเสื้อด้วย  งง  เลย
ผมก็ไปไม่บ่อยนะ 1 เดือนต่อครั้ง บางที่ก็ 2-3 เดือน
เพราะว่าลายสักของ หลวงพี่ติ่ง  อยู่นาน 2 -3 เดือนเลย
    :059:
--------------------------------------------------------------------------------------------------
วันนั้น  ขอพระรามแผงศร  กับหลวงพี่นัน ของเกือบขึ้นเลย
ดีที่นั่งกัดฟันอยู่  เลยได้แค่หายจัยแรงเท่านั้นเอง.....
   :075:

อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ของทางคุฯพระ อาจจะไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคราบ ..
....แต่ถ้าไปเล่นของ พวกที่เขมร ทำอะไม่...ของเขมร ...ทำที่เคยรู้มาแบบว่ามนดำ ไรไปทางนั้นอะคราบเวลากำของไม่ได้  ก้จะกลับมาเข้าตัวเอง เป็นบ้าเสียสติ....คนภาคอีสาน.....บางพื้นที่ ว่าเป็นปอบ เป็นผี.....ไรแบบนี้อะคราบ....แต่เพื่อนก็พูดถูกน่ะคราบ...สักยันต์ ที่ วัดบางพระ คนหนึี่งๆสักเยอะเต็มตัว  แทบจะมีที่ว่างเลย.....วันไหว้ครูมารองดู....ไม่เห้นมีใครเป้นบ้าเสียสติเลย.....แต่ถ้าคนของขึ้น ละก้อีกเรื่องหนึ่งคราบ....เดียวจะหาว่าคนของขึ้น เป้นบ้ากันไปซะหมด... :009:  :009:  :009:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

-

ของดีอยู่ที่วัด
แต่หารู้ไม่ว่าสิ่งที่น่ากลัวก็อยู่ติดกับวัด
ถ้านำไปใช้ในทางไม่ดี  แก้ยากมาก

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
เช่นไรอะคราบ.....ช่วยยกตัวอย่าง......การที่แก้ยากซักนิด......อิอิ

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
หมายถึงอะไรผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่เท่าที่ทราบก็คงเดาได้เป็น พวกบาตรแตกอะไรพวกนี้อะครับ
มีดีก็มีชั่ว ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปใช้ในทางไหนก็แล้วแต่จิตสำนึกอะครับ
แต่ไงผมก็มั่นใจและหวังอย่างมากว่าลูกศิษย์หลวงปู่เกือบทุกคนจะนำของดีที่ติดตัวไปใช้ในทางที่ถูกที่ควรนะครับ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
โดยส่วนตัวผมแล้ว เชื่อเหลือเกินว่า ศิษย์สายวัดบางพระทุกท่านเป็นคนที่มีจิตสำนึกดีมีคุณธรรมกันทุกคน ไม่นำของที่ครูบาอาจารย์มอบให้ไปใช้ในทางที่ผิดแน่นอนครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เพิ่มนิดครับลืมตอบ....การสักยันต์เยอะๆไม่น่าจะทำให้เป็นบ้านะครับ  คุณของคุณพระให้แต่คุณครับไม่ให้โทษ (ถ้าสักเยอะแล้วบ้าผมคงแย่แน่ๆเลย อิ อิ อิ  ลงซะเต็มหลังเลย)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
รูปฤาษี ที่ข้างข้างลำตัว  ของคุณ จอมขมังเวท
เค้าเรียกว่า ฤาษี อะไรหรอครับ

สักที่กลางหลังได้ไหม หรือว่าต้อง ด้านข้างเท่านั้น
เจ็บหน้าดู เนื้ออ่อนๆ แทงทีสะดุ้ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เค้าเรียกว่า ฤาษีเดินดง ครับ ของผม อ. ท่านบอกว่าให้สักที่ด้านข้าง แต่ก็เคยเห็นคนอื่นสักที่หลังก็มีครับเวลาจะสักก็ลองถามกับ อ. ท่านดู(สักด้านข้างตรงนี้เจ็บสุดๆครับ)

-

หมายถึงอะไรผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่เท่าที่ทราบก็คงเดาได้เป็น พวกบาตรแตกอะไรพวกนี้อะครับ
มีดีก็มีชั่ว ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปใช้ในทางไหนก็แล้วแต่จิตสำนึกอะครับ
แต่ไงผมก็มั่นใจและหวังอย่างมากว่าลูกศิษย์หลวงปู่เกือบทุกคนจะนำของดีที่ติดตัวไปใช้ในทางที่ถูกที่ควรนะครับ
-------------------
จุ๊ ๆ ๆ... ?อย่าเอะไป... ?:059: :059:
ผมไม่อยากเห็นคนที่ไม่รู้เอาไปลอง ?เพราะมันเป็นบาป ? :069:
ผมศึกษาทุกด้าน แต่ผมไม่ลอง ?ของแบบนี้เล่นไม่ดีตัวเองจะลำบาก ?:065:
ดังหนังจีน( โดนพิษที่ไหน ?ยาถอนพิษยอมอยู่ที่นั้น) ?:049:
หนังไทย ( โดนของที่ไหน ?วิธีแก้ยอมอยู่แถวๆ นั้น) ? ?:049:
แต่เดี๋ยวนี้คนเก่งตายไปกับวิชาหมดล่ะ
? ? :064:
ปล. ?ผม NaMaPaTa นะ ขี้เกียด ON อ่ะ 555+ ? :005:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
กำ   ถ้าสักเยอะ อย่างที่บอกเขาคงเปนบ้ากันหมดแล้วสิครับ....คงไม่เว้น ผมมั้ง  ผมขอไม่เหนด้วยครับ
อ.ท่านมีแต่ให้ของดีๆแก่พวกเราคับ  ถ้าทำตัวของก้อหลุด  แล้ว มานจาบ้าไงครับ  งง มั๊กๆๆ
 :054: :061: :063:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต