ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฝังเข็มทอง  (อ่าน 2498 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
สอบถามเรื่องฝังเข็มทอง
« เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 08:00:21 »
พอดีวันเสาร์นี้ว่าง ก็เลยจะไปฝังเข็มทองที่วัดบางแวกน่ะครับ ไม่ทราบว่าใครรู้จักกุฎิหลวงพี่หนุ่มบ้างครับ ไม่ทราบว่ายังมีเข็มอีกหรือเปล่าครับ ผมควรไปที่วัดประมาณกี่โมงดีครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนะ :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: สอบถามเรื่องฝังเข็มทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2552, 10:19:36 »
ผมก็ไม่ค่อยได้เข้าอ่ะครับ ลองเข้าไปถามหลวงพี่หนุ่มดูครับ
ว่าท่านมีทำเข็มไว้หรือเปล่า ถ้าไม่มีลองถามฝังตะกรุดทองคำก็ได้นะ
ถ้าครั้งแรกไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อ เข้าไปบ่อยๆเดี๋ยวก็ได้เอง

วันที่สามารถฝังเข็มได้ อังคาร,พฤหัส,เสาร์ ยกเว้นวันพระวันพระ
ส่วนฝังตะกรุดเข้าได้เลยทุกวัน

ขอให้ได้สมใจครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 02:42:35 »
ของคุณมากครับ

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 08:16:17 »
ถ้ามีไม่มีอย่างไรบอกผมด้วยนะครับ
จะเข้าไปฝังบางครับ
ขอบคุณนะครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 04:25:43 »
เห็นเคยอ่านว่าคุณ noppkun เคยไปฝังตะกรุดทองกับหลวงพ่อออดมา ตอนแรกไม่วิ่ง ไม่ทราบว่าตอนนี้วิ่งหรือยังครับ หรือว่ายังตุงอยู่ที่แขนเหมือนเดิม

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 06:08:15 »
ผมก็ไม่ค่อยได้เข้าอ่ะครับ ลองเข้าไปถามหลวงพี่หนุ่มดูครับ
ว่าท่านมีทำเข็มไว้หรือเปล่า ถ้าไม่มีลองถามฝังตะกรุดทองคำก็ได้นะ
ถ้าครั้งแรกไม่ได้ก็อย่าพึ่งท้อ เข้าไปบ่อยๆเดี๋ยวก็ได้เอง

วันที่สามารถฝังเข็มได้ อังคาร,พฤหัส,เสาร์ ยกเว้นวันพระวันพระ

ตะกรุดในที่นี้คงจะเป็นตะกรุดมอญใช่หรือเปล่าครับ   

ปกติหลวงพี่หนุ่มจะไม่ฝังเข็มทองให้ใครง่ายๆครับ  บางท่านหลวงพี่ไม่ฝังให้ แถมว่าด้วยซ้ำ  เอาคนที่ไปท้อเลยครับ 

หลวงพี่ท่านบอกว่า  คนในเวป(หมายถึงได้เวปทั่วๆไปนะครับ)นี่แหละมันร้ายกันจริงๆ  อีกอย่างหลวงพี่กลัวว่าไปฝังหลายสาย  หลายอาจารย์  วิ่งมั่งไม่วิ่งมั่ง  ท่านอยากให้ฝังเป็นสายๆไปเลยครับ

ท่านบอกว่าถ้าอยากฝังก็มาวันไหว้ครูแล้วกันครับ    ไหว้ครูก็วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม  2552  ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 08:35:48 »

ตะกรุดในที่นี้คงจะเป็นตะกรุดมอญใช่หรือเปล่าครับ  

ปกติหลวงพี่หนุ่มจะไม่ฝังเข็มทองให้ใครง่ายๆครับ  บางท่านหลวงพี่ไม่ฝังให้ แถมว่าด้วยซ้ำ  เอาคนที่ไปท้อเลยครับ 

หลวงพี่ท่านบอกว่า  คนในเวป(หมายถึงได้เวปทั่วๆไปนะครับ)นี่แหละมันร้ายกันจริงๆ  อีกอย่างหลวงพี่กลัวว่าไปฝังหลายสาย  หลายอาจารย์  วิ่งมั่งไม่วิ่งมั่ง  ท่านอยากให้ฝังเป็นสายๆไปเลยครับ

ท่านบอกว่าถ้าอยากฝังก็มาวันไหว้ครูแล้วกันครับ    ไหว้ครูก็วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม  2552  ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับ

ถูกต้องครับเห็นด้วยกะท่าน۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ผมเข้าไปหา หลวงพี่หนุ่มตั้ง5ครั้ง

กว่าจะได้เข็มขนาดบอกหลวงพี่ว่า เป็นศิษย์วัดบางพระ

แต่ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น และแล้ววันเสาร์ที่ฤกษ์ดียามดีเวลาหกโมงเย็น

ผมลองขอดูและแล้วก็ได้เข็มทองมา 5เล่ม

หลังจากหลวงพี่หนุ่มท่านฝังเสร็จ ท่านก็ดูปฏิทิน บังเอิญว่าเป็นวันพระ

ผมเลยโดนหลวงพี่หนุ่มว่า ยกใหญ่ (เองรู้มั้ยว่าทำหลวงพี่บาป)

41;

นอกจากเข็มก็ยังมีตะกรุดมอญ ฝังหน้าท้อง หรือ ตะกรุดหน้าพระ ฝังแขน

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านรอบสองครับ

เมื่อก่อนเห็นเค้าบอกว่าหลวงพี่ท่านสักในรูปด้วย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เม.ย. 2552, 10:27:27 »
ปกติวันไหว้ครูจะทำการฝังเข็มทองให้เหรอครับ เคยได้ยินว่าวันนั้นคนมากันเยอะ ก็เลยจะไม่ฝังเข็มทองให้ใครเลย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 02:38:50 »
ไปฝังมาแล้วครับ หลวงพี่หนุ่มแมตตาฝังเข็มให้ 5 เล่มครับ แถมสอนในเรื่องการปฏิบัติตัวอีกมากมาย  :002:

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เม.ย. 2552, 02:47:37 »
ปกติวันไหว้ครูจะทำการฝังเข็มทองให้เหรอครับ เคยได้ยินว่าวันนั้นคนมากันเยอะ ก็เลยจะไม่ฝังเข็มทองให้ใครเลย
วันไหว้ครูเป็นวันดี  ท่านอ.ประคองเลยฝังให้ครับ

ปีที่แล้ว ท่านก็ฝังให้ครับ

ไปฝังมาแล้วครับ หลวงพี่หนุ่มแมตตาฝังเข็มให้ 5 เล่มครับ แถมสอนในเรื่องการปฏิบัติตัวอีกมากมาย  :002:

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ

ดีใจด้วยครับ  เป็นศิษย์สายเดียวกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 02:48:21 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »