ผู้เขียน หัวข้อ: หิ้งพระบูชาที่บ้าน ครับ  (อ่าน 6360 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หิ้งพระบูชาที่บ้าน ครับ
« เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 06:46:33 »

องค์นี้ กับ ความผากภูมิใจของผม ครับ ......... ขอนอกรายการ สักนิด ครับ

หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม บารมี 10 ทัศ ยุคต้น ครับ  เป็นพระที่ผมชอบ มากที่สุด ครับ

แถมรูปเพื่อนผม และ บรรยากาศ วันสงกราน ที่วัดไร่ขิง ครับ เมื่อวานที่ผ่านมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2552, 07:02:59 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
ตอบ: หิ้งพระบูชาที่บ้าน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 06:50:05 »
สวยงามมากค่ะ มีของดีเยอะนะค่ะ น่าอิจฉาจังค่ะ ขอบคุณค่ะที่นำมาให้ชมค่ะ :054:

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 06:55:31 »
สวยมากครับเอ็ม พระพุทธชินราช หลวงพ่อบ้านแหลม รวมพระบูชาเลยครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 07:11:29 »
เปิดบ้านกันใหญ่เลยช่วงนี้ ท่านเอ็มนี่ของดีที่บ้านเยอะนะครับ สวยๆทั้งนั้นได้ดูหิ้งพระ และ โต๊ะหมู่ บูชา จากหลายท่าน เพื่อเป็นแนวทางครับ ขอบคุณมากครับ แหมมีรูปต้นน้ำด้วย เอๆๆ ไม่น่าใช่ เพื่อนกูรักมึงว่ะ 18; นะเสียดายทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2552, 07:21:01 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 07:59:19 »
ขอบคุณมากครับผม หลวงพ่อวัดไร่ขิงเป็นองค์ประธานเลยครับ สุดยอดครับ คุณแม่ผมชมไม่ขาดปากเลยครับ อาหารอร่อยมากครับ ไว้ไปอุดหนุนอีกครับ  :001:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 08:27:29 »
โอวว จัดวางหิ้งพระได้ดีจริงๆครับ องค์สิบทัศน์ก็สวยมากๆครับพิมพ์ตบตักอีกตั้งหาก แหะๆ ของผมพิมพ์สมาธิไม่รู้แท้ป่าว  สุโค่ยๆ :095: :095: :015: :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2552, 08:28:57 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 08:49:00 »
ขอบคุณมากครับผม หลวงพ่อวัดไร่ขิงเป็นองค์ประธานเลยครับ สุดยอดครับ คุณแม่ผมชมไม่ขาดปากเลยครับ อาหารอร่อยมากครับ ไว้ไปอุดหนุนอีกครับ  :001:

ขอบพระคุณพี่เก่งมาก ครับ วันนี้ดีใจมากเลย ครับ ที่มาหา อนุโมธนาบุญด้วยนะครับวันนี้ไปกราบหลวงพ่อไร่ขิงมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 เม.ย. 2552, 08:50:28 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 08:50:24 »
หุหุหุ..........เอารูปข้าลงไม่ปรึกษาเลยนะ :027:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 09:12:32 »
โห..น้องเอ็มไม่อยู่บ้านวันไหนมั้งอ่ะ พี่จะได้ไปปล้น จายกมาทั้งบ้านเลยยยย :005: แหมแถมยังแอบนัดที่รักเค้าไปอีก ไม่บอกไม่กล่าวเลยน๊า... :069: อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 เม.ย. 2552, 10:06:42 »
แหม..มีทั้งโต๊ะพระพุทธ โต๊ะพระสงฆ์ ทั้งโต๊ะเทพฮินดู เทพจีน สุดยอดจริงๆครับท่านเอ็ม.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 12:00:56 »
มีแต่คนนำมาให้ชมทั้งนั้น สุดยอดทุกท่านครับ  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 01:02:18 »
ภาพหลวงพ่อวัดปากน้ำงามจังครับท่านเอ็ม ได้มานานหรือยังครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 01:48:42 »
สวยงามมาก
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 02:10:51 »
จัดวางได้สวยงามมากครับท่านเอ็ม :016:
ผมชอบพระสิบทัศน์จริงๆครับ งามมากๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 12:38:04 »
จัดโต๊ะหมู่บูชาได้ งามสง่า น่ากราบไหว้มากมายครับ ท่านเอ็ม

แบบนี้นั่งไว้พระได้ทั้งวันทั้งคืน บรรยายกาศดีมากๆ

หลวงพ่อวัดไร่ขิงเป็นองค์ประธานดูเด่นเป็นสง่าครับ  แปลกตาดี ส่วนมากโดยทั่วไปเขาจะินิยมประดิษฐานพระพุทธชินราชเป็นพระองค์ประธาน

แต่ลูกไร่ขิงแบบท่านเอ็ม นี่  ชัดเจนครับ  เหมาะสมดีแล้ว

เทียนแพสักการะ-ขอขมา น้ำเปล่า และบายศรี ดูดีมากครับ ครบองค์ประกอบจริงๆ

เข้าตาตรงชั้นลิ้นชักทางซ้ายมือนะคัรบ  ในนั้นคงมีของดีมากมาย  :004: :004:

หรือไม่ก็ธูปเทียน ตำราหนังสือสวดมนต์หรือเปล่าครับ  หุหุ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 12:47:27 »
จัดหิ้งพระได้สวยงามเป็นระเบียบเรียบร้อย แยกกันได้ลงตัว น่ากราบไหว้ครับ แล้วคุณเอ็มเปิดร้านอาหารเหรอครับเห็นเก่งชมว่าอร่อย ผมทำงานแถวสาย4เผื่อจะได้ไปชิมบ้างครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา