ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแฟนแบบนี้เขี่ยทิ้งนะ  (อ่าน 6823 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
เจอแฟนแบบนี้เขี่ยทิ้งนะ
« เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 06:04:56 »
แฟนชอบรื้อฟื้น

ประเภทคบกันอยู่ดีๆ แต่วันร้ายคืนสยองเขากลับ
มักพูดถึงแต่แฟนเก่า ว่าเป็นคนอย่างงั้น อย่างโน้น นัยว่าหล่อน
เป็นแม่พิมพ์ประจำใจเขานั่นแหละ แถมเล่าแล้วไม่เล่าเปล่าเสีย
ด้วยนะ มีการจับทั้งแฟน ปัจจุบันกับอดีตหวานใจมาเปรียบเทียบ
ซะกระเจิด กระเจิง แล้วอย่างนี้จะให้รักกันไหวไหมล่ะ

แฟนชอบโกหกจนเป็นสันดาน

ข้อนี้คงไม่ต้องอาศัยคำอธิบายอะไรให้มาก เพราะ ใครบ้าง
ที่ไม่รู้อยู่แก่ใจว่า การโกหก คือยาพิษที่ บ่อนทำลายความรัก
ได้ง่ายและฉับไวที่สุด บ้างนะ เหตุนี้...ถ้ามีแฟนจัดเข้าข่าย
เป็นพวกโก-Six หรือมุสาวาจา เป็นกิจวัตร หรือพวกชอบโชว์มาด
?มือถือสาก ปากถือศีล? ล่ะก็ ถ้าไม่เลิกกันวันนี้ พรุ่งนี้ ก็คงมะรืนนี้แหละ
สักวันนึงย่อมทนกันไม่ได้อยู่ดี
แฟนเจ้าชู้ไม่เลือกหน้า

แบบว่า เผลอเป็นไม่ได้ ต้องสะเหร่อแบ่งกายไปเบียด
คนอื่นอยู่เรื่อย แต่ใช้ข้ออ้างเดิมๆ ว่า เพราะเด็กมันยั่ว
เลยหลวมตัวนอตหลุด งั้นเชิญไปไขก๊อกกันทุกคืนเลย
แล้วกัน เราอย่าลดตัว เป็นมารคอหอยเขาหน่อยเลย

แฟนที่ไม่สนว่า จำเป็นต้องเอาใจคนรักอะไร กันนักหนา

เอ้...ถ้าไม่รู้จักเอาใจสวีตฮาร์ท แล้วจะให้อีกฝ่ายคอย
แต่เอาใจใส่เขาหรือยังไง หากรักกันจริงก็ควรเทกแคร์กันสิพี่
เทกแคร์น่ะแปลว่า ดูแลเอาใจใส่ไม่ ใช่ไม่เห็นจำเป็นต้องไปเหลียวแล
เค้าว่า ความรักคือการแบ่งปันสิ่งดีๆ ให้แก่กันไม่ใช่หรือ?
แล้วเคยให้กันบ้างไหม?

แฟนไม่เคยมีเวลาให้

รวมไปถึงชอบผิดนัด นิยมบอกปัด อ้างงานเยอะ
แม้แต่วันหยุดสุดสัปดาห์ก็ไม่รู้หายหัวไปไหน ขืนเป็นงี้
แล้วจะเป็นแฟนกันไปทำไม? จะเป็นเพื่อนหรือเป็นแฟน
ก็แปะเอี้ย (เหมือนกัน) ไม่เห็นมีอะไรต่าง
นอกจากอยากเป็นแฟนเฉพาะทางโทรศัพท์ก็ว่าไปอย่าง

แฟนไม่เคยทำตามสัญญา

ให้ความหวังด้วยลมปากเป็นอย่างเดียว
แต่ทำให้หวังเป็นจริง ไม่ได้ก็แย่
แฟนที่ชอบตอกย้ำซ้ำเติมปมด้อยให้น้อยเนื้อต่ำใจ
ได้ตลอดเวลา เอ๊ะ...ถ้าไม่เห็นเรามีดีแล้วตกลงมารักกัน
ให้เจ็บๆคันๆ ทำไมเหรอ ถ้ารักแล้ว พูดจาภาษาดอกไม้ หาเรื่องดีๆ
เป็นสิริมงคลมาคุยกันไม่ได้ งั้นหันมาเป็นศัตรูกันยังเก๋ซะกว่า นี่ล่ะหนา
ถึงอยากถามใครต่อใคร ว่าก่อนจะรัก หล่อนพร้อมจะเจ็บกระดองใจหรือยังจ๊ะ

ที่มาจาก fwdmail

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: เจอแฟนแบบนี้เขี่ยทิ้งนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 06:52:25 »
เจอแฟนแบบนี้ ต้องคิดอย่างเดียวว่า เป็นเวรกรรมเก่าครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 07:02:50 »
เจอคนอย่างงั้นจาเอามาทำแฟนให้เปลืองพื้นที่สมองเลยเนาะ :075:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 07:03:40 »
มีแฟนดี มีชัยไปกว่าครึ่งครับ จริงๆน่ะจะบอกให้คร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 07:56:33 »
ขอบคุณครับ พอดีไม่มีแฟนทำไงดี 
ฉันคนนึงละ ที่ไม่มีความรัก

ความรักเป็นอย่างไร ไม่รู้จักมันมานานมากแล้ว
ความรักเปรียบเสมือนเป็นคนแปลกหน้า
ที่ไม่เคยเจอกันมานานมาก จนแทบจะจำกันไม่ได้แล้ว

นานเหลือเกิน... ที่ความรักเดินจากไป
เดินไปไกล แล้วก็ไม่มีทีท่าว่าจะหันกลับมาหาฉันเลย
ฉันเหงา... แต่ก็ไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร

ความรัก... มีขายไหม
มีขายที่ไหน... ใครช่วยบอกที

ตอนนี้เหมือนฉันกำลังตามหาความรัก
แล้วก็เหมือนว่าความรัก... กำลังเล่นซ่อนหากับฉันอยู่

ถ้าเหนื่อยกับการตามหา... ก็หยุดเถอะนะหัวใจ
หยุดวิ่งตาม... หยุดไขว่คว้า อยู่นิ่งๆ อยู่กับตัวเอง

เดือนแห่งความรัก...
ไม่ได้มีความหมายอะไรสักเท่าไหร่
เพราะยังไง... คนอย่างฉันก็... เป็นคนที่ไร้ซึ่งความรักอยู่ดี 
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 08:04:06 »
 17; 17; 17; 17; 17;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 08:48:04 »
โชคดีไม่มีแฟนอิอิ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 08:55:28 »
สุดยอดค่ะ ได้ใจมากมาย

บางรูปแบบเคยเจอมาแล้ว ความรักน่ะ ไม่มีขีดจำกัด :073:

"สุดท้าย รักนั้นคืออะไร  :090: :073:

ยิ่งฉันเรียนรู้มันมากแต่ไหน ยิ่งรู้ยิ่งไม่เข้าใจ......... :090: :073:"

ลิงน้อย สาวฺก BODYSLAM ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 08:55:58 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 09:06:14 »
 :007:  :010:จริงเหรอน้องต้นแล้วเอาน้องแว่นไปทิ้งไว้ไหนอ่ะ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 09:28:18 »

จริงเหยยจ้ะ  31;เห็นมีสาวๆมาง้อขอคืนดีมะช่ายเหยอ  :005: เล่นตัวจัง  36;พี่โปเตโต้เนี๊ยะ คริ คริ  14;

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 09:41:05 »
ขอให้เป็นจริงดัง ว่า เทิด สาธุ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 10:52:26 »
:007:  :010:จริงเหรอน้องต้นแล้วเอาน้องแว่นไปทิ้งไว้ไหนอ่ะ
มันป็นอดีตแล้วครับพี่เออย่าไปพูดถึงเลยอ่ะเค้าเจอคนที่ดีกว่าแล้ว....เศร้า :070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 10:53:58 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 10:55:51 »
เฮ้อ

เปลี่ยนจากที่ตัวเองต้องคอยสนใจว่าแฟนที่คบอยู่จะเป็นอยู่อย่าง5ข้อ มั้ย

เปลี่ยนเป็นสนใจตัวเอง ดูแลพ่อแม่ไม่ดีกว่าเร้อ.... :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 10:57:26 »

จริงเหยยจ้ะ  31;เห็นมีสาวๆมาง้อขอคืนดีมะช่ายเหยอ  :005: เล่นตัวจัง  36;พี่โปเตโต้เนี๊ยะ คริ คริ  14;
คนเราต้องมีบ้างอ่ะครับเราพี่ปอหยิ่งไว้ก่อนเจ็ยแล้วต้องจำ...อิอิอิอิ :009:(เหมือนหล่อเลือกได้เน๊อะพี่ปอ) :005:
ขอให้เป็นจริงดัง ว่า เทิด สาธุ
สาธุด้วยครับพี่ศักดา..อิอิอิ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 เม.ย. 2552, 11:56:58 »

:093:คิดดีแล้วรึที่ตอบเยี่ยงนี้ :093: ใครหนอจะเชื่อนายต้นน้ำ 24;

17; กลับไปคิดดูใหม่นะ แล้วกลับมาเปลี่ยนใจได้ ฟ้าดินยังให้อภัยนะ 31;

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 04:58:51 »
ข้อหาแต่ละข้อหนักๆทั้งนั้นเลยนะนี่ :073:  เขี่ยทิ้งเลยแบบนี้ผมก็คงไม่ต้องมีแฟนกะเค้าแล้วอ่าดิ   :070:

ต่างคนต่างเหตุผลต่างความคิด   ค่อยๆดูกัันไปครับ    เฮ้อความรัก... มีทั้งขมทั้งหวาน   บวชซะเลยดีกว่าอย่างนี้ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2552, 05:02:59 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 08:49:19 »
การไม่มีแฟนถือเป็นลาภอันประเสริฐ :053: :053:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 09:47:38 »
 :114: :114:..ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์..แต่ไม่มีรักอ่ะดิ..ทุกข์ยิ่งกว่า...555..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 10:00:55 »
.

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 10:22:36 »
แต่ก่อนที่เราจะเขี่ยแฟนทิ้ง อย่าลืมมองที่ตัวเราเองก่อนนะครับ ว่าเราเข้าข่ายแฟนประเภทไหนในสายตาเขาอ่ะครับ
อย่าลืมเอาใจเขามาใส่ใจเรานะครับ กว่าจะรักกัน จะให้ทิ้งกันง่ายๆคงจะเสียดายวันเวลาที่มีความสุขด้วยกัน

ใครที่มีรักก็ขอให้รักกันมากขึ้นนะครับ ใครที่ยังไม่มีคู่ ก็ขอให้รักจงบังเกิดนะครับพี่น้อง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 10:23:45 »
หุหุ

อันนี้เร้าหรือเกิ๊นน .. แฟนแบบไม่จบ แบบดีต้องชวนคุยเรื่องใหม่ๆ  จะก้าวไปข้างด้วยกัน หรือกลับหลังหันไปทางเดิมนะจ๊ะ

เชื่อซิ ไม่กะล่อนเลยไม่มีหรอก  นิสัยผู้ชายนะ มันเป็นงี้มาตั้งแต่เิิิกิด  นิดๆหน่อยๆพอขำๆ อย่าให้มากจนทำร้ายจิตใจคนที่รักละกัน

ก็คนเจ้าชู้ เขาว่าดูไม่ยาก
ชอบพูดว่ารักบ่อยๆ ชอบอ่อยเหมือนเธอ
ก็คนเจ้าชู้ เท่าที่รู้หน้าตาดีเหมือนเธอ
เจอใครเข้าไป รักใครได้หลายคน

Freshen  เขาบอกไว้แบบนี้นะ จริงไหมน๊า ??

แฟนที่ไม่สนว่า จำเป็นต้องเอาใจคนรักอะไร กันนักหนา   

เชื่อเหอะ  มุข ข้ารักเอ็ง กรูรังเิมิง ถึงจะตรงดี แต่บางที หวานบ้างก็ดีนะ   รักนะจุ๊ฟๆ ยังคงเป็นคาถามหาเสน่ห์เหมือนเดิม

มีเวลาให้กันหน่อยจะดีกว่า เพราะต่อไปจะ่ต้องแบ่งปันทั้งชีวิตให้กันและกัน ถ้าไม่เริ่มมีเวลาให้กันวันนี้ก็คงไม่มีวันพรุ่งนี้แล้วละ

ก็แค่ลืม ไม่เป็นไรให้คิดดอก ได้ละกันนะ

ทุกอย่างแก้ไขได้เสมอ ถ้าใจมีรักจริงๆ เชือซิ  ความรักมหัศจรรย์เกินกว่าจะนึกฝัน  หยวนๆกันไปนะคัรบ    :005: :005:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 11:05:43 »
หุหุ

อันนี้เร้าหรือเกิ๊นน .. แฟนแบบไม่จบ แบบดีต้องชวนคุยเรื่องใหม่ๆ  จะก้าวไปข้างด้วยกัน หรือกลับหลังหันไปทางเดิมนะจ๊ะ

เชื่อซิ ไม่กะล่อนเลยไม่มีหรอก  นิสัยผู้ชายนะ มันเป็นงี้มาตั้งแต่เิิิกิด  นิดๆหน่อยๆพอขำๆ อย่าให้มากจนทำร้ายจิตใจคนที่รักละกัน

ก็คนเจ้าชู้ เขาว่าดูไม่ยาก
ชอบพูดว่ารักบ่อยๆ ชอบอ่อยเหมือนเธอ
ก็คนเจ้าชู้ เท่าที่รู้หน้าตาดีเหมือนเธอ
เจอใครเข้าไป รักใครได้หลายคน

Freshen  เขาบอกไว้แบบนี้นะ จริงไหมน๊า ??

เชื่อเหอะ  มุข ข้ารักเอ็ง กรูรังเิมิง ถึงจะตรงดี แต่บางที หวานบ้างก็ดีนะ   รักนะจุ๊ฟๆ ยังคงเป็นคาถามหาเสน่ห์เหมือนเดิม

มีเวลาให้กันหน่อยจะดีกว่า เพราะต่อไปจะ่ต้องแบ่งปันทั้งชีวิตให้กันและกัน ถ้าไม่เริ่มมีเวลาให้กันวันนี้ก็คงไม่มีวันพรุ่งนี้แล้วละ

ก็แค่ลืม ไม่เป็นไรให้คิดดอก ได้ละกันนะ

ทุกอย่างแก้ไขได้เสมอ ถ้าใจมีรักจริงๆ เชือซิ  ความรักมหัศจรรย์เกินกว่าจะนึกฝัน  หยวนๆกันไปนะคัรบ    :005: :005:

หุหุ.......ดูแล้วมันชั่งร้ายแรง :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 03:47:03 »
ตามนั้น ครับ .......
แต่สำหรับผม แฟนมีก็คงต้องมา นี่แฟนไม่มาก็เพราะว่าแฟนไม่มี 555+(เพลง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2552, 03:47:27 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 07:26:17 »
ความรักช่างสดใสเป็นกำลังใจให้ชีวิต

ความรักอาจทำให้คนคิดมากมายไปบ้าง

โชคดีที่ผมได้เจอคนที่เกิดมาเพื่อผม

และก็โชคดีอีกที่ว่าผมก็เกิดมาเพื่อเขาเช่นกัน

และผมก็สัญญาว่าจะซื่อสัตย์กับความรักนี้

จะดูแลประคับประคองรักนี้ให้ดีที่สุดนะครับ

ปัญหาอุปสรรคถาโถมเข้ามาในชีวิตบ้างครั้งคราว

เราจะก้าวผ่านมันไปด้วยกันนะครับพี่ปอร์จ๋า

รักพี่ปอร์ที่สุดเลยครับ  :080: :026: :077: :090:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 07:28:01 »
ความรักช่างสดใสเป็นกำลังใจให้ชีวิต

ความรักอาจทำให้คนคิดมากมายไปบ้าง

โชคดีที่ผมได้เจอคนที่เกิดมาเพื่อผม

และก็โชคดีอีกที่ว่าผมก็เกิดมาเพื่อเขาเช่นกัน

และผมก็สัญญาว่าจะซื่อสัตย์กับความรักนี้

จะดูแลประคับประคองรักนี้ให้ดีที่สุดนะครับ

ปัญหาอุปสรรคถาโถมเข้ามาในชีวิตบ้างครั้งคราว

เราจะก้าวผ่านมันไปด้วยกันนะครับพี่ปอร์จ๋า

รักพี่ปอร์ที่สุดเลยครับ  :080: :026: :077: :090:

เป็นกำลังใจให้ท่าน ทั้ง 2 ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 07:29:28 »

โอย.....จะมีอะไรที่ทำให้ตาร้อนกว่านี้มีอีกมั้ยค๊า  555+ :004:  :080: (กะใครดีฟร่ะเรา)

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 08:45:18 »
สบายจัยจัง  คนโสดขอลาก่อน  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 08:46:55 »

แบบนี้เขาเรียกว่า รักเป็น ครับท่าน  ฮิ้วๆๆ

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 08:59:01 »

น่าอิจฉาขอให้รักกันให้นานๆนะครับ :077:

porvfc

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 09:54:05 »
แต่สำหรับผม แฟนมีก็คงต้องมา นี่แฟนไม่มาก็เพราะว่าแฟนไม่มี 555+(เพลง)

รักใหม่จัง...ใครเหรอ???  ขอให้รักจงบังเกิด มีรักแล้วก้อขอให้ดูแลความรักให้ดีๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ 21;

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 เม.ย. 2552, 10:10:48 »
รักแรกมันแยกยาก
รักมากมันยากแยก
รักแท่เป็นครั้งแรก
ถ่าจะแยกมันคงยาก  :004:  :004:  :004:

อิ อิ ไปจำเค้ามาอีกT   :048:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 10:50:37 »

รักใหม่จัง...ใครเหรอ???  ขอให้รักจงบังเกิด มีรักแล้วก้อขอให้ดูแลความรักให้ดีๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ 21;

เห็นด้วยค่ะพี่ปอร์  31; เป็นกำลังใจให้นะนายเอ็ม  30; เมื่อมีรักแล้วก็จงถนอมไว้ให้ดีๆ นะจ๊ะ 35;

ใช้ประสบการณ์ที่ผ่านมาเป็นบทเรียน แล้วทำปัจจุบันให้ดีที่สุดนะ สู้ๆ นะน้องเอ็ม 25;

สำหรับคู่นี้นะ  :026: หวานมากมายเลยค่ะ น่ารักมากมายอีกด้วย :090:

35;ขอให้รักกันนานๆ นะจ๊ะ 08;  เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ 21; :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2552, 10:52:48 โดย น้องลิงน้อย »

porvfc

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 11:01:28 »
สำหรับน้องลิงน้อยพี่ก้อขอให้น้องเจอรักแท้ไวๆนะจ้ะ. :077: :025: :090:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 11:40:53 »
เวรกรรมมีจริงคับ ของแบบนี้ ทางที่ดีอย่าผูกเวรซึ่งกันและกันเลยดีสุด ^^"

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 06:59:57 »
ประเภทคบกันอยู่ดีๆ แต่วันร้ายคืนสยองเขากลับ มักพูดถึงแต่แฟนเก่า

ผู้ชายดี คุณจะไม่ได้ยินจากปากเขาเลยแม้แต่นิดเลยนะ.. ส่วนถ้าเขาจะพูดบ้าง.. ควรเป็นสนทนาระยะสั้นนะ..พูดมากสาวรำคาญจริงๆ แล้วฉันเป็นใคร? พูดอยู่ได้เพ่!

โกหกมีหลายขั้นนะ โกหกสีขาว บัวไม่ให้ช้ำน้ำไม่ให้ขุ่น.. ปั้นน้ำเป็นตัว อันนี้ทำให้third party เดือดร้อนคร่า... ขอคนพูดน้อยหน่อย แต่รักหมดใจกะเราดีกว่า... อย่างน้อยตื่นเต้นไปอีกแบบ

แบบว่า เผลอเป็นไม่ได้ ต้องสะเหร่อแบ่งกายไปเบียด คนอื่นอยู่เรื่อย

น่ากัว ส่วนใหญ่เกิดขึ้นกะคนไม่หล่อเท่าไหร่ หรือคนค่อนข้างหล่อน้อยค่ะ.. คนหล่อๆ มีคนเข้ามาเอง สาวต้องทำใจให้อภัย..แหมก็คนมันฮ็อต..!  เคยเจอคนหล่อ หล่อมาก..บอกตรงๆ คนเหล่านี้ไม่เจ้าชู้หรอกโดยนิสัยเขา... แต่แฟคเตอร์อื่นๆ ทำให้เขาถูกสังคมมองแบบนั้น

ขี้หลีไม่เลือกที่ ขี้หลีไม่มีกลยุทธ์ เจอสาวปรี้ดๆ เข้า เสร็จ! ทุกราย..

ชอบให้เอาใจค่ะ...ชงกาแฟให้ทุกวันนี่ รักตายเลย.. สาวบางคนซ้วยสวย ได้แฟนเตี้ยล่ำดำขี้เหร่.. เพราะเรื่องเอาใจเก่งนี่หละ เห็นมาเยอะจริงๆ

อ้อ ตัวอย่างใกล้ตัว น้องชายพี่โชวหล่อมากกกกกกกกกกกก  เจอสาวอ้วน... เอาใจสารพัด สุดๆ ตอนนี้น้องพี่เขาใจอ่อน 100% แล้ว แต่พี่โชว กะมะม๊า และน้องสาวพี่โชว ยังทำใจไม่ค่อยได้ค่ะ..

เรื่องนี้เป็นไปไม่ได้ค่ะ... ไม่เวลาจริงๆ หิ้วเราไปทำงานด้วยแค่นี้ก็สุขใจแล้วค่ะ..สาวๆ มองแฟนทำงานห่างๆ ก็สบายใจแล้วค่ะ... ถ้าไม่มีเวลา แสดงว่าไม่อยากเจอค่ะ...

รวมไปถึงชอบผิดนัด นิยมบอกปัด อ้างงานเยอะ แม้แต่วันหยุดสุดสัปดาห์ก็ไม่รู้หายหัวไปไหน

อันนี้กะล่อน..แระ...งานพี่เยอะวันนี้มาหาพี่ที่ทำงานนะคะ.. แค่นี้เอง! ยกเว้นเห็นเรา..เปนตัวสำรอก เอ้ย สำรอง

ให้ความหวังด้วยลมปากเป็นอย่างเดียว แต่ทำให้หวังเป็นจริง ไม่ได้ก็แย่

case by case มีเหตุผลอื่นป่าว บางคนกลยุทธ์ดี แต่ปฏิบัติไม่ได้ไง...อาจไม่ได้ตั้งใจโกsix 555

พยายามปรับตัวกันเสียก่อน ค่อยเขี่ยทิ้งค่ะ... สัดส่วนผู้ชายน้อยกว่าผู้หญิงค่ะ...555 :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 07:01:28 โดย cho presley »

cho presley       

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 01:41:03 »
สำหรับน้องลิงน้อยพี่ก้อขอให้น้องเจอรักแท้ไวๆนะจ้ะ. :077: :025: :090:

15; 33;ขอบคุณมากมายค่ะพี่ปอร์  :090: ซึ้งมากมายเลยค่ะพี่ :054:

:080: คนเราเกิดมาต้องมีคู่ แล้วทำไมน้องลิงน้อยจะไม่มีคู่เนอะ :026:

:090: มันก็ต้องมีวันที่เราสมหวังสักวันนะ ช่ายอ๊ะป่าว :080:

:036: :036:แต่ตอนนี้ขอพักก่อนดีกว่า เอาใจเค้าแล้วไม่ถูกใจเค้าสักอย่าง :103:

:043: ไม่รู้จะทำไงล่ะ ผิดตลอด ไม่มีอะไรดีเลย 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 01:55:26 โดย น้องลิงน้อย »

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 07:40:49 »
คนมีความรัก ดีดี มันก็ดีไป ส่วนคนไม่มีใครมารักตัวเองกันดีก่า  ความโสดจงเจริญญญญญ เย้ๆๆ  555++ 38; 38; 14; 14;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 07:42:23 โดย หนึ่ง »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 07:55:54 »
คนมีความรัก ดีดี มันก็ดีไป ส่วนคนไม่มีใครมารักตัวเองกันดีก่า  ความโสดจงเจริญญญญญ เย้ๆๆ  555++ 38; 38; 14; 14;
[/quote ]

เย้ ความโสดจงเจริญ  :053: เห็นด้วยมากมายเลยคุณหนึ่ง  :015:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 09:10:41 »
โสด.........ดีที่ซู๊ดดดดดดดดด :002:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 10:21:26 »
โสด.........ดีที่ซู๊ดดดดดดดดด :002:

แม่นแย้ว เย้ๆๆๆ   :053: :053:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 11:08:19 »

แม่นแย้ว เย้ๆๆๆ   :053: :053:

มามะ..........มาเป็นแฟนกับนู๋ดีกว่าพี่ลิงน้อย  :080: :080:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 11:11:22 »

มามะ..........มาเป็นแฟนกับนู๋ดีกว่าพี่ลิงน้อย  :080: :080:

จิงอ่ะ น่าสนใจน่ะเนี่ย งั้นรับไว้พิจารณาแล้วกัน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 12:52:54 »
สาวๆคุยกันเยอะจังนะนี่ เกี่ยวกับความรักเนี่ย อิอิอิ :001: :002: :001: :002: :004: :004:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 01:04:56 »
 :010: สาวๆเยอะ ดูแล้วตาลายๆ  :010:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 03:00:18 »
เฮ้อ ความรักใครไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้หรอก :070:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

• ตติยะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 03:09:23 »

จิงอ่ะ น่าสนใจน่ะเนี่ย งั้นรับไว้พิจารณาแล้วกัน

ตกลงปลงใจเมื่อไหร่บอกนะนู๋ให้แม่ไปขอ คิคิ :080:

เฮ้อ ความรักใครไม่เจอกับตัวเองก็ไม่รู้หรอก :070:

มันเศร้าขนาดนั้นเลยหรอคร่ะ ร้องไห้เลยดูจิ............เอาหน่า.....อาหารยังมีอร่อยไม่อร่อยเลย อร่อยก็กินบ่อยๆ ไม่อร่อยก็ไม่ต้องกิน :053: :053:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 04:40:33 »
กรรม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 04:46:27 »
 17; 17;การไม่มีแฟน เป็นลาภอันประเสริฐ สาธุ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 11:35:30 »

ตกลงปลงใจเมื่อไหร่บอกนะนู๋ให้แม่ไปขอ คิคิ :080:

มันเศร้าขนาดนั้นเลยหรอคร่ะ ร้องไห้เลยดูจิ............เอาหน่า.....อาหารยังมีอร่อยไม่อร่อยเลย อร่อยก็กินบ่อยๆ ไม่อร่อยก็ไม่ต้องกิน :053: :053:

คำตอบนี้สำหรับ NOOPUI นะ :090:

แล้วคุณน้องตกลงเมื่อไหร่ พี่ก็พร้อมอ่ะคะ ตอนนี้ก็เรียนรู้กันไปก่อนนะ ดีอ๊ะป่าว

และนี่ของ NOBEETA ค่ะ

ใช่ ไม่เจอกับตัวเองมิรู้หรอก ว่ามันสอนให้เราเรียนรู้ โลกใบนี้ในหลายๆ ด้านจริง

มีครบรสชาดจริง ความรักดี ก็เหมือนอาหารจานโปรด รสชาดอร่อย

ความรักเริ่มไม่ดี ก็อาหารเริ่มกร่อยละ

ฉะนั้น เราต้องช่วยกันปรุงอาหารนั้น ให้กลับมามีรสชาดดีๆ

คุยด้วยเหตุผลดีๆ เปิดใจรับฟัง และยอมรับนะ อย่าใช้อารมณ์ มิควรอย่างยิ่ง

เมื่อเข้าใจกันแล้ว ความรักและความรู้สึกดีๆ จะกลับมาค่ะ  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 11:40:57 โดย น้องลิงน้อย »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 09:58:55 »

คำตอบนี้สำหรับ NOOPUI นะ :090:

แล้วคุณน้องตกลงเมื่อไหร่ พี่ก็พร้อมอ่ะคะ ตอนนี้ก็เรียนรู้กันไปก่อนนะ ดีอ๊ะป่าว

ใช่ ไม่เจอกับตัวเองมิรู้หรอก ว่ามันสอนให้เราเรียนรู้ โลกใบนี้ในหลายๆ ด้านจริง

มีครบรสชาดจริง ความรักดี ก็เหมือนอาหารจานโปรด รสชาดอร่อย

ความรักเริ่มไม่ดี ก็อาหารเริ่มกร่อยละ

ฉะนั้น เราต้องช่วยกันปรุงอาหารนั้น ให้กลับมามีรสชาดดีๆ

คุยด้วยเหตุผลดีๆ เปิดใจรับฟัง และยอมรับนะ อย่าใช้อารมณ์ มิควรอย่างยิ่ง

เมื่อเข้าใจกันแล้ว ความรักและความรู้สึกดีๆ จะกลับมาค่ะ  :090:

โอเค.......ตกลงว่าเราเรียนรู้กันไปก่อนเนอะ คิคิ :026: แล้วจะมากรุงเทพเมื่อไหร่อย่าลืมบอกนู๋นะคร่ะ

เด่วจะ..........ได้ไปขอหอมแก้มทีนึง  :080:

ปล.ดูเหมือนจะเข้าใจความรักดีเลยนะเนี่ย.......ขอเข้าใจความรักด้วยอีกคน :009:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 10:25:12 »

โอเค.......ตกลงว่าเราเรียนรู้กันไปก่อนเนอะ คิคิ :026: แล้วจะมากรุงเทพเมื่อไหร่อย่าลืมบอกนู๋นะคร่ะ

เด่วจะ..........ได้ไปขอหอมแก้มทีนึง  :080:

ปล.ดูเหมือนจะเข้าใจความรักดีเลยนะเนี่ย.......ขอเข้าใจความรักด้วยอีกคน :009:

ถ้าพร้อมเดินทางมา กทม. จะแจ้งให้ทราบทันทีเลยจ้า ยอมให้หอมแก้มแต่โดยดีค่ะ  :080:

ก็คนกำลังจะมีความรักนี่นา ก็ต้องศึกษาให้เข้าใจกันบ้างอ่ะนะ :090:

เราก็มาทำความเข้าใจความรักพร้อมๆ กันสิเนอะ อาจจะน่ารักไม่เหมือนใครก็ได้ :095: