ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ที่สักที่ขาแล้วเตะหนัก เรียกว่ายันต์อะไรหรอครับ  (อ่าน 10436 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
เค้าว่า เตะเรื่อยๆ เตะหนัก

สักที่ ข้างเท้า หรือที่ขา ไม่รู้เหมือนกัน

ผมอยากได้ไว้ป้องกันตัว
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
รู้สึกว่าจะเป็นรูป ปลัดขิก นะครับ ที่เค้าจะสักกันตรงขาเตะหนัก? ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รู้สึกว่าจะเป็นรูป ปลัดขิก นะครับ ที่เค้าจะสักกันตรงขาเตะหนัก? ;) ;) ;)

ปลัดขิกจะเน้นไปทางเมตตาล้วนๆเลยครับ

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
พี่เอไม่เคยเหนหรอครับที่เค้าสักกันตรงต้นขาถึงเข่า เหนกันเยอะนะครับ ;)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
มีหรอคับ  สักแร้วเตะหนักๆๆๆๆ   ผมเคยเหนแต่หมัดธนู  ที่สักแร้ว  ต่อยเจบ  ต่อย ปวด อ่านะ  หนักๆๆอ่ะ   อยากรู้เหมือนกาน ว่า ยันต์อาราย
คัยรู้ช่วยบอกที
    :066:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
พี่เอไม่เคยเหนหรอครับที่เค้าสักกันตรงต้นขาถึงเข่า เหนกันเยอะนะครับ ;)

นั่นแหล่ะครับ....เค็นจะให้เขาสักที่หน้าอกคงไม่มีอาจารย์ท่านไหนสักให้แน่ ;D

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
ท่านพ่อแก่ที่สักให้ผม ผมยังเห็นพ่อแก่ก็มียันต์ที่ขาเลยครับ แต่ผมไม่รู้ว่าอะไร
ไม่รู้เรียกว่าอะไร

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
พูดถึงเรื่องสักยันต์? ?ที่ขาไม่ได้หมายความว่า จะแปลงว่าแตะหนักหรอกคราบผมว่า....ยันต์ที่สักกันที่ขาก็มีตั้งเยอะตั้งแยะ...ทั้ง ยันต์ตะกล้อ จิ้งจก อักขละ ต่าง กลวงเหลียวหลัง ปลัดขิก? (อาจารย์ บางท่าน สักยันต์ เสือ ที่ขา)? และยันต์ ต่างๆ? ?ฯลฯ? ตั้งแยอะแยะคราบ......ที่สักกันที่ขา....ความหมายยันต์ ก็คนละด้านไป......ไม่ได้หมายความว่า? ? ใคร สักยันต์ อะไรก็ได้ที่แล้ว? ? จะตีความว่าแตะหนักหมด......แบบนี้ มีคนสักยันต์ ที่ขา รูป จิ้งจก? (เมตตามหานิยม)....ที่ต้นขา ก็เป็น? แตะหนักซิคราบงั้น......อิอิอิ...จริงไหมคราบ

....โปรดเข้าใจ สักยันต์ ต่างที่ขามันมีความหมายของตัวมันเองอยู่แล้ว...แต่ไม่ได้หมายความว่า   ยันต์ ที่อยู่ที่ขา   จะเป็นแตะหนัก ไปซะทุกๆยันต์...

ยันต์แตะหนัก มันอาจจะมี.....แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเป็นแบบไหน.....แต่สมัยเก่าๆ น่ะ พวกหมัดหนักน่ะมีแน่ คราบ เท่าหนักยังไม่เคย.....
*****คว่มคิดเห็นส่วนตัว    สักยันต์  พวกช้างไว้ที่ขาดีไหม....จะได้มีกำลังเยอะ*****    :005: :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2549, 08:52:08 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ยันต์ ที่เขา สักตรงขา ......ที่ผมเคยเหนอ่ะ ..... มีจระเข้ อ่ะ....ที่เคยเหนอ่านะ
ปลาคร้าบตัวนี้เป่า 5555+
[/b] :025: :015: :016:

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
น้า...มาแล้ว จ้า.... ยันต์ ที่ สัก ที่ ขา.... แต่ โบราณ..ส่วนมาก ที่ สักกัน เพราะ เอาไว้ ป้อง กัน งู เงี้ยว เขี้ยว ขอ นิยม สัก ที่... ตะตุ้ม... เพระ สมั้ย ก่อน จะออกไปหา อาหาร หรือเก็บ พืชผัก สมุนไพร ตาม ป่า เขา ...สัก เพื่อ ป้อง กัน สัตว์ ที่ มีพิษ เช่น งู..ตะขาบ..สัตว์เลื้อยคลานเป็น ต้น....*****ส่วน ยันต  ที่ สัก ที่ เข่า ก้ มี ส่วน ใหญ่ จะเป็น เทอะ...ซ่อน หัว////
เทอะ...มหาอุต./////เทอะ... คงกระพัน////เทอะ...2..ขา  เป็นต้น...ตามที่กล่าว มา นี้ ยันต์ ที่ สัก ที่ เข่า จะเน้น ไปทางด้าน คงกระพัน ซะ ส่วน มาก.....****แล้ว ส่วน ยันต์ ที่ สัก ตาม  ศอก  ก็ เช่น เดียว กัน แต่ โดยมาก นิยม สัก กัน 4   ถึง 5 จุด  คือ ข้อ ศอก ทั้ง 2ข้าง และ หัวเข่า ทั้ง 2 ข้าง และ ที่ หน้า อก...เป็น ต้น และ ก็ อาจ ทำ ให้ ศอกคม+เข่า หนัก ได้ ..ตาม ที่ คน สั้ย โบ ราณ เขา นิยม สัก กัน +นักรบ นักมวย สมัยก่อน( มวยคาดเชือก)...และ ส่วน ยันต์ ที่ สัก ที่ ต้น ขา( หน้า ขา )  ..ก็ มี  ส่วน มาก จะเน้ นไปทาง ด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ ...เช่น เพชรพยาทร ที่มีรูป ร่าง ลักษณะ คล้าย กับ ปลัดขิก ...หรือ  อาจ เป้น หมี*** เสือ***  แรด*** ตะ ขาบ***เป็น ต้น  ทั้ง นี้ ขึ้น อยุ่ ว่า แล้ว แต่สำนัก จะ สัก อะไร ให้ หรือ อาจจะสักนอกเหนือ จาก ที่ ผมได้ กล่าว ไว้.....น้า ตอบ ให้ แล้ว นะจ้า ......
...............ถ้าผิดพลาดประการใด ต้อง ขออภัยไว้  ณ.  ที่นี้ด้วยนะครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้าจันมีรูปให้ชมบ้างมั้ยครับ..........

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
ปัจจุบันนี้ น้า ยัง ลง รูป ไม่ เป็น เลย อะ เง้อ.ๆๆๆๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กลับไปดูกะทู้ของน้าจันสิ......ดูที่เขามีรูปอ่ะน้า  แล้วเอามาเปรียบเทียบกะของจิง อ่ะ.....เจมส์ ก้อลงเปนเพราะ กะทู้น้าจัน  อ่าแหล่ะ หุหุ++++++   :100: :093: :079: