ผู้เขียน หัวข้อ: ควันหลงงานสรงน้ำวัดบางพระ ณ.กุฏิหลวงพี่ญา  (อ่าน 9780 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้ได้เจอกับพี่โยคี ครับ....

พี่โยคีกับเปรี้ยวปี๊ด(เปรี้ยวเจอเด็กสาดน้ำ เปียกเลย หุหุ 16;)

ขอพี่เค้าถ่ายภาพหงส์คู่ ลายมือพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงมาให้ชม...งามสุดๆ

วันนี้พี่โยดี ได้จูงนางตำราหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม จากหลวงพี่ตูน ...

ส่วนผม ไปซ้ำรอยยันต์องค์พระ หลวงพี่ญา ท่านเมตตาแถมน้องกุมาร มา 1 คน (น่ารักมั๊ยล่ะ 09;)

แล้วก็ไปสักกับหลวงพี่ตูน ท่านเมตตามา 1 ยันต์ที่หลังขา พี่โยคี... จับให้ (ขออภัยลงภาพชัดอาจจะไม่งาม 11;)

ขอบคุณพี่โยคีมากครับที่ช่วยจับให้ โอกาสหน้าพบกันทักทายกันนะครับ..

ขอบคุณ คุณทราย บางเลน ที่แวะมาทักทายกันครับ อาจจะไม่ค่อยได้พูดคุยด้วยกำลังรอคิวสัก ขออภัยด้วยครับ...

....กราบนมัสการขอบคุณพระอาจารย์ญา ที่มอบวัตถุมงคลให้มาบูชาครับ....

...ขอบคุณพี่เว็บ ที่กรุณาทักทายสมาชิกน้อยๆคนนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2552, 01:19:33 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แหม่..เต็มทุกชอตเลยทีเดียวเชียว

คิดว่าพี่เอ็กซ์จะพลาดเอาของดีกลับบ้านซะแล้ว :095:

ที่ไหนได้

แหน่ะ ยังได้น้องกุมารมาอีกซะด้วย

ทนเข็มได้ดีจริงๆค่ะ :016:

รอยสักภาพหงส์คู่ของพี่โยคีก็สวยงามค่ะ :053:

แห่ะๆๆ

ของพี่เอ็กซ์ก็งามไม่แพ้กันค่ะ :017:

ยังจำได้ๆๆๆ

เคยดูในกระทุ้

แห่ะๆ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กุมารน่ารักมากครับท่าน ว่าแต่ภาพสุดท้าย ชื่อเป็นทางการเรียกว่าอะไรเหรอครับท่าน ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม่..เต็มทุกชอตเลยทีเดียวเชียว

คิดว่าพี่เอ็กซ์จะพลาดเอาของดีกลับบ้านซะแล้ว :095:

ที่ไหนได้

แหน่ะ ยังได้น้องกุมารมาอีกซะด้วย

ทนเข็มได้ดีจริงๆค่ะ :016:

รอยสักภาพหงส์คู่ของพี่โยคีก็สวยงามค่ะ :053:

แห่ะๆๆ

ของพี่เอ็กซ์ก็งามไม่แพ้กันค่ะ :017:

ยังจำได้ๆๆๆ

เคยดูในกระทุ้

แห่ะๆ

...หงส์คู่ของพี่เปรี้ยว ลายมือหลวงพี่นัน ก็สวยนะจ๊ะ ลองขอพี่เค้าชมดูนะ... :016:

กุมารน่ารักมากครับท่าน ว่าแต่ภาพสุดท้าย ชื่อเป็นทางการเรียกว่าอะไรเหรอครับท่าน ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ

...ยันต์แม่เป๋อ ครับท่านtum72...

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :005:ขอบคุณ มากนะคับที่นำภาพสวยๆมาฝากกัน
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
        ว้าวๆๆ สวยมากครับๆ
***สอบถามนิดนึงครับ กระผมอยากรู้ว่าหลวงพี่ตูน ปกติท่าน ไม่จำวัดที่บางพระ รึครับผมไปหลายครั้ง ช่วงต้นเดือน หลวงพี่ญาท่านบอกชื่อวัดมา หากจำไม่ผิด วัดปรีดาราม ใช่ไหมครับไม่ได้จำได้แต่อยู่แถว เยาวราช (บอกตอนสักเลยครับ ...ตึกๆๆๆ...เจ็บอยู่) กระผมศรัทธาหลวงพี่ตูนมากเลย ว่าจะขอยันต์ตามที่จะของกระทู้ลงไว้เลยครับ ขอบคุณท่านack01 กระผมได้แนวทางแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2552, 05:45:27 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่ตูน ท่านอยู่ วัดคณิกาผล .... วัดอยู่ฝังตรงข้ามกับส.น.พลับพลาชัย (ผิดถูกอย่างไรผมขอโทดมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)  :005:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
หนุ่มเจ้าเสน่ห์ประจำบอร์ดอีกหนึ่งท่านครับ อิอิอิ งามมากเลยครับผม ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดครับพี่เอ็ก

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
 :054:ไม่ได้ไปสรงน้ำหลวงพี่ญาท่านเลยเสียใจมากก

(ขอแซวลายที่ขาหน่อย)
สายเสน่ห์ งามๆ :032:
วาวาว๊าว งานเข้าแน่ๆ 20;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
น่านนน นับวันจะเป็นซัมซุงสองไปอีกคนแระ ฮ่าๆๆๆๆ
งามทุกยันต์ครับ โดยเฉพาะแม่เป๋อ หลับตาพริ้มเชียะ
ฮ่าๆๆๆๆๆ แต่สักหลังขานี่ม่ายเจ็บแย่หรอครับ
สักขานี่ผมไม่กล้านะ ผมกัววววววเจบบบบบ  23;
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
พรุ่งนี้ต้องไปโดนสักลายและคิดถึงวัดจาแย่อยู่แล้ว :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2552, 01:12:28 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แค่ได้ทักทายกันก็แสดงถึงน้ำใจไมตรีแล้วละครับ :015:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

• ผู้คุมกฎ
        ว้าวๆๆ สวยมากครับๆ
***สอบถามนิดนึงครับ กระผมอยากรู้ว่าหลวงพี่ตูน ปกติท่าน ไม่จำวัดที่บางพระ รึครับผมไปหลายครั้ง ช่วงต้นเดือน หลวงพี่ญาท่านบอกชื่อวัดมา หากจำไม่ผิด วัดปรีดาราม ใช่ไหมครับไม่ได้จำได้แต่อยู่แถว เยาวราช (บอกตอนสักเลยครับ ...ตึกๆๆๆ...เจ็บอยู่) กระผมศรัทธาหลวงพี่ตูนมากเลย ว่าจะขอยันต์ตามที่จะของกระทู้ลงไว้เลยครับ ขอบคุณท่านack01 กระผมได้แนวทางแล้วครับ

ครับพี่ชลาพุชะ หลวงพี่ตูนช่วงนี้ท่านอยุ่ประจำที่วัดคณิกาผลครับ ไม่ได้อยุ่ประจำที่บางพระเหมือนช่วงเดือนก่อนๆครับ...

...ถ้ายังไงวะไปกราบท่านนะครับ ถ้าชอบท่านด้านเมตตาแนะนำ บัวบังใบ กับยันต์จูงนาง สองยันต์นี้ตำราหลวงพ่อ ไสว วัดปรีดารามครับพี่...แทงแล้วงานเข้าอย่างที่ท่าน job@love บอกแน่ๆครับหุหุ(โดยเฉพาะจูงนางนี่ประสบการณ์ตรงเลย หุหุ)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
น่านนน นับวันจะเป็นซัมซุงสองไปอีกคนแระ ฮ่าๆๆๆๆ
งามทุกยันต์ครับ โดยเฉพาะแม่เป๋อ หลับตาพริ้มเชียะ
ฮ่าๆๆๆๆๆ แต่สักหลังขานี่ม่ายเจ็บแย่หรอครับ
สักขานี่ผมไม่กล้านะ ผมกัววววววเจบบบบบ  23;

ท่านพี่ชายใหญ่ ack01 ของเรา ไม่ใช่ธรรมดานะคะก๊อต...ซิม คงกระพัน.. โทรตามตื้อให้ไปเป็น พรีเซนต์เตอร์ ทุกวันเลยค่ะ 555+

แม่เป๋อ  หน้าสวยมากเลยค่ะ ก๊อต...หลวงพี่ตูนท่าน เป่าให้สองครั้ง...งานนี้พี่ชายเราขายออกแน่ ๆ

แค่ได้ทักทายกันก็แสดงถึงน้ำใจไมตรีแล้วละครับ :015:

ขอบคุณในไมตรีจิตของ พี่ทราย บางเลน ...ดีใจ ที่พี่ จำ ^ มะนาว...เปรี้ยว^  ได้ด้วย ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอบคุณมิตรไมตรี ที่ดีของ คุณ ack01 และ คุณเปรี้ยวปี๊ด :015:

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากๆเลยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามๆทั้งนั้นเลยนะครับ เอ้าๆเซ็นเซอร์ๆๆ :005: ขอบคุณภาพข่าวครับผม  :054: :001:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ยันต์แม่เป๋อ งามดีจริงๆครับพี่........... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กุมารทองน้อย งามจริงๆ นะจ้ะ  :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
งดงามทุกยันต์เลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้ได้เจอกับพี่โยคี ครับ....

พี่โยคีกับเปรี้ยวปี๊ด(เปรี้ยวเจอเด็กสาดน้ำ เปียกเลย หุหุ 16;)

หงษ์ พี่โยคี งดงามมาก ละเอียด และคมชัด สวยค่ะ

พี่เอ็กซ์ เปรี้ยวเจอเด็กสาดน้ำ ดีแล้ว ถ้าวันสงกรานต์  เดินตัวแห้งอย่างท่านพี่ สงสัยต้องกลับไปคิดหนัก 555+
ขนาดไปสวนจตุจักรด้วยกัน เปรี้ยวโชกทั้ง แป้ง ทั้ง น้ำ ...แต่ท่านพี่ เดินตัวปลิว ทางโล่งเลยนะคะ อิ อิ ปีหน้าใส่เอี้ยมไปมั้ย 555+[/
size][/color]

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม ยังไม่ได้มีโอกาสไปเลย ถ้ามีโอกาสคงไม่พลาดครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
งามครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:016:สวยทุกยันต์เลยนะค่ะ แต่น้องกุมารน่ะ น่ารักจัง :053:

:067: แล้วการดูแลน้องกุมารที่สักไปน่ะ :017:  ต้องดูแลเค้าเหมือนกับการเลี้งกุมารทั่วไปอ๊ะป่าวค่ะ :010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2552, 03:55:43 โดย น้องลิงน้อย »

• ผู้คุมกฎ
:016:สวยทุกยันต์เลยนะค่ะ แต่น้องกุมารน่ะ น่ารักจัง :053:

:067: แล้วการดูแลน้องกุมารที่สักไปน่ะ :017:  ต้องดูแลเค้าเหมือนกับการเลี้ยงกุมารทั่วไปอ๊ะป่าวค่ะ :010:

...หลวงพี่ญา ท่านให้ตั้งชื่อครับ แล้วบอกว่า ไปไหนไปด้วยกัน กินอะไรกินด้วยกัน ครับ...

...พอดีที่บ้านมีน้องกุมาร อยุ่บ้างครับ ก็เลย บอกให้กินขนม เล่นของเล่นด้วยกันเลย...

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
มีโอกาสไปแน่นอนคับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ควันหลงงานสรงน้ำวัดบางพระ ณ.กุฏิหลŪ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 เม.ย. 2552, 10:39:18 »

:067: แล้วการดูแลน้องกุมารที่สักไปน่ะ :017:  ต้องดูแลเค้าเหมือนกับการเลี้ยงกุมารทั่วไปอ๊ะป่าวค่ะ :010:

...หลวงพี่ญา ท่านให้ตั้งชื่อครับ แล้วบอกว่า ไปไหนไปด้วยกัน กินอะไรกินด้วยกัน ครับ...

...พอดีที่บ้านมีน้องกุมาร อยุ่บ้างครับ ก็เลย บอกให้กินขนม เล่นของเล่นด้วยกันเลย...

ถ้าลิงน้อยจะขอสักน้องกุมารบ้าง จะได้อ๊ะป่าวค่ะ

ที่บ้านก็ไม่ได้เลี้ยงน้องกุมารหรอก แต่ไม่เคยเห็นใครสักน้องกุมารอ่ะค่ะ

เลยอยากรู้วิธีดูแลว่าแตกต่างกันบ้างรึเปล่า :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2552, 10:39:41 โดย น้องลิงน้อย »

• ผู้คุมกฎ

ถ้าลิงน้อยจะขอสักน้องกุมารบ้าง จะได้อ๊ะป่าวค่ะ

ที่บ้านก็ไม่ได้เลี้ยงน้องกุมารหรอก แต่ไม่เคยเห็นใครสักน้องกุมารอ่ะค่ะ

เลยอยากรู้วิธีดูแลว่าแตกต่างกันบ้างรึเปล่า :054: :054:

...ได้ครับลิงน้อย กราบเรียนขอหลวงพี่ญา ท่านได้เลยครับ...

...เห็นว่าท่านพึ่งจะทำพิมพ์มานะครับ...

..แจกน้องกุมารไปหลายคนแล้ว...

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **

...ได้ครับลิงน้อย กราบเรียนขอหลวงพี่ญา ท่านได้เลยครับ...

...เห็นว่าท่านพึ่งจะทำพิมพ์มานะครับ...

..แจกน้องกุมารไปหลายคนแล้ว...
พี่ackครับกุมารตนนี้ต้องเลี้ยงปะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
แหล่มเลยครับ :016: :015:

• ผู้คุมกฎ

พี่ackครับกุมารตนนี้ต้องเลี้ยงปะครับ

...หลวงพี่ญา ท่านบอกให้เรียกทานด้วยกันครับ ไปไหนไปกัน กินอะไรกินด้วยกันครับ ท่านนิค...

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
วันนั้นผมก็ไปครับ ได้สรงน้ำพระกับพี่โยคีด้วย คุยกับพี่ตั้งนาน และขอสรงน้ำหลวงพี่ญาด้วยครับ คุณเปรี้ยวปี๊ดดูสวยและมีเสน่ห์มาก
(ตอนนั้นผมสักกับหลวงพี่นันอยู่) :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เห็นจูงนางแล้วชักอยากได้แล้วครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ผู้คุมกฎ
ฝากภาพยันต์จูงนางให้พี่Gearmour ชมครับ...

...ยันต์จูงนาง ตำราหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ลายมือ หลวงพี่ญา ครับ...

...ยันต์จูงนาง ตำราหลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ลายมือ หลวงพี่ตูน ครับ...

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
โอ้วขอบคุณครับ
  อยากได้มากมายครับ

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
เอ๋ พี่ ack01 ไปสักมาเมื่อวันศุกร์ที่ 17 เมษายนป่าวครับ เห็นท่านอนแล้วท่าทางการสักของหลวงพี่ตุนแล้วคุ้น ๆ เพราะผมสักเป็นคิวต่อจากพี่เอง อิอิ  :006:

• ผู้คุมกฎ
ใช่ครับท่าน สักวันสรงน้ำนี่แหละครับ...