ผู้เขียน หัวข้อ: แม่พิมพา ครับ  (อ่าน 5583 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
แม่พิมพา ครับ
« เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 01:30:43 »
ด้วยความเคารพครับ
     นำมาให้ชมกันนะครับ

อันนี้อยู่ที่ห้องพักเก่าที่ทำงาน

อันนี้ที่ผมบูชาไว้ที่เรือนเก่าที่กรุงเทพ 

อันนี้ที่บ้านพักที่ทำงาน

อันนี้บางส่วนที่เก็บไว้ที่เรือนใหม่ที่กรุงเทพ
ขอฉายซ้ำครับ

ที่พกติดตัวจริงๆ

อันนี้งาแกะพระลูกบุญธรรมของหลวงปู่ทำถวายเพื่อสร้างภาพวาดในโบสถ์ครับ

ชุดนี้แจกวันเกิดหลวงปู่ปี 2551 ครับ
 หลวงปู่อั๊บและหลวงปู่แย้มเสกที่หอฉันครับ
    ถ้าใครเอามาขายในเวป ถ้าเกินห้าร้อยบาทนี้เคยตัวนะครับ
ถ้าเกินควรจะเป็นรุ่นทีมีเม็ดทองแดงฝัง แต่ก็ไม่น่าเช่า  ไม่อยากเห็นคนทำทุกอย่างเป็นเงินนะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: แม่พิมพา ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 01:56:49 »
ไม่ทราบว่าหลวงปู่อั๊บแข็งแรงดีแล้วหรือยังครับ ผมว่าจะไปสักกับอาจารย์อั้นแล้วจะให้หลวงปู่ครอบให้อีกที แต่เห็นว่าหลวงปู่ยังไม่ค่อยแข็งแรงก็เลยยังไม่ได้ไปกราบเสียที กลัวจะไปทำให้หลวงปู่ลำบากน่ะครับ กะว่าจะรอให้หลวงปู่แข็งแรงซะก่อน จึงจะเข้าไปสัก

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 02:12:06 »
ว้าว!เยอะเลยครับท่านแจ่มเลย

ออฟไลน์ chiv@s

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dome_2009@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 02:16:10 »
งามมากคัฟท่าน

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 08:11:00 »
เยอะมากมายเลยครับท่าน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 08:57:57 »
ตัวจริงๆ มีแต่แม่นางพิม ตาหลายไปหมดเลย สุดยอดแฟนพันธุ์แท้แม่นางพิม ขอบคุณที่นำมาแบ่งกันชมนะครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:57:23 »
ขอบคุณสำหรับภาพแม่นางพิมครับพี่บัฟ แม่ท่านสวยๆทุกองค์เลย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 12:07:38 »
สวยๆทั้งนั้นเลย

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 12:32:45 »
ไม่ทราบว่าหลวงปู่อั๊บแข็งแรงดีแล้วหรือยังครับ ผมว่าจะไปสักกับอาจารย์อั้นแล้วจะให้หลวงปู่ครอบให้อีกที แต่เห็นว่าหลวงปู่ยังไม่ค่อยแข็งแรงก็เลยยังไม่ได้ไปกราบเสียที กลัวจะไปทำให้หลวงปู่ลำบากน่ะครับ กะว่าจะรอให้หลวงปู่แข็งแรงซะก่อน จึงจะเข้าไปสัก

ขอบคุณมากครับ
   ท่านดีขึ้นมากแล้วครับ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 01:16:26 »
ขอบคุณพี่Gearmour มากครับ สำหรับรูปภาพแม่นางพิม...

...เพื่อนๆชาวเวบบางพระ จะได้เห็นความแตกต่างของแม่นางพิม กับแม่เป๋อ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 01:28:23 »
ขอบคุณพี่Gearmour มากครับ สำหรับรูปภาพแม่นางพิม...

...เพื่อนๆชาวเวบบางพระ จะได้เห็นความแตกต่างของแม่นางพิม กับแม่เป๋อ...

หุๆๆ เห็นด้วยกับพี่เอ็กคร้าบบบบ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 01:59:06 »
ขอบคุณพี่ Gearmour มากค่ะ สำหรับความรู้ที่มีมาให้น้อง ๆ ตลอด

ขอบคุณพี่ Gearmour มากครับ สำหรับรูปภาพแม่นางพิมพา

ถูกต้องค่ะ ท่านพี่ ack01  ยังมีพี่น้องหลาย ๆ ท่าน ที่อยากศึกษาข้อมูลอีกมาก จะได้ทราบข้อมูลที่ไม่ผิดพลาด และแท้จริง
หลาย ๆ ครั้ง ที่พบข้อมูลที่นำไปเขียน อาจจะด้วยความที่ไม่ละเอียด หรือรับทราบมาตามความเข้าใจของตน ก็จะทำให้น้อง ๆ ที่เข้ามาศึกษาใหม่ เข้าใจกันคลาดเคลื่อน 

จึงขอขอบพระคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่เสียสละ นำข้อมูลและรูปภาพ มาให้ความรู้แก่เพื่อน ๆ และตัวเปรี้ยวเอง ได้ศึกษาต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 02:00:27 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 02:15:53 »
สุดยอดเลย ครับ แม่นางพิมให้โชคลาภ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 02:19:58 »
 :074:งามๆทั้งนั้นเลยครับท่าน........... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 02:49:40 »
งามมากเลยครับพี่บัฟ สุดยอดจริงๆ  :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 03:03:47 »
"ตัวจริง เสียงจริง  ศรัทธามั่น  ข้อมูลแน่น  ความรู้เพียบ  ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง"  ต้องพี่ปลัดบัฟครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 03:23:05 »
"ตัวจริง เสียงจริง  ศรัทธามั่น  ข้อมูลแน่น  ความรู้เพียบ  ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง"  ต้องพี่ปลัดบัฟครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากมายครับ
ลอยได้จากศาลายา ถึง ท้องไทร
แล้วมั่งครับผม
Gearmour
 ปล. ถ้าคนมีคำว่าไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง เยอะๆ จะดีมากครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 03:34:50 »
   ขอบคุณมากมายครับ
ลอยได้จากศาลายา ถึง ท้องไทร
แล้วมั่งครับผม
Gearmour
 ปล. ถ้าคนมีคำว่าไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง เยอะๆ จะดีมากครับ

:016: ก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าจริงๆครับ   ไม่ได้เยินยอเกินตัว   ถ้าใครรู้จักและศึกษาในตัวพี่ปลัดบัฟจริงๆ  ก็จะเห็นเหมือนที่ผมเห็นครับ  :015:

สักวันผมจะต้องเจอตัวพี่เป็นๆให้ได้  จะเข้าไปยกมือไหว้ชายไทย ใจกตัญญูสักครั้งครับ    :054:

โดยความเคารพอย่างสูง
เณรน้อยเส้าหลิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 03:36:19 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 06:31:24 »
เยอะแยะมากมาย สุดยอดจริงๆครับ นับถือๆๆ  :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 08:31:14 »
 :016: ขอดีเยอะมากเลยครับ สวยๆทั้งนั้นเลย  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:23:24 »
สวยงามทุกองค์เลยครับ :054:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:55:14 »
สุดยอดเลยครับท่าน...

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 04:00:33 »
แฟนพันธุ์แท้จริงๆค่ะ มีเยอะมากมาย

สวยงามค่ะ เป็นบุญตานะเนี่ย

อยากให้หลวงปู่ท่านแข็งแรงนานๆ

มีโอกาสขึ้นไปบางพระเมื่อไหร่นะ

ไม่ลืมแวะไปท้องไทรแน่นอน

พลาดได้ไงล่ะ จะให้หลวงปู่ท่านปลุกเสกตะกรุดให้อีก

ขอพรท่านสักหน่อย คงไม่รบกวนท่านจนเกินไปนะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 10:43:58 »
ผมก็ได้ไปที่วัดท้องไทรได้ลงแม่นางพิมพา โดยท่านอ.อั้นลงให้แล้วก็ให้หลวงปู่ท่านครอบให้อีกทีแล้วออกมาเช่าแม่นางพิมพาเนื้อผงเป็นรูปหยดน้ำองค์ก็ 500บาทเนื้อออกสีขาวๆนวลๆของหลวงปู่ที่บนกุฎิท่านคาราแพงเอาการอยู่นะครับทุกๆอย่างๆต่ำ 500 บาทครับแพงเกินไปหรือเปล่าวครับสอบถามคุณป้าผู้จำหน่ายหน้ากุฎิหลวงปู่ บอกกับผมว่าของดีๆต้องแพงครับ เลยกัดฟันเช่ามาหนึ่งอย่างครับทุกวันนี้ก็พกติดตัวเสมอมาจนทุกวันนี้ ขอถามนะครับว่าของหลวงปู่แพงเช่นนั้นจริงๆ ไมครับผู้รู้ช่วยตอบ ให้ผมทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 12:48:09 »
ผมก็ได้ไปที่วัดท้องไทรได้ลงแม่นางพิมพา โดยท่านอ.อั้นลงให้แล้วก็ให้หลวงปู่ท่านครอบให้อีกทีแล้วออกมาเช่าแม่นางพิมพาเนื้อผงเป็นรูปหยดน้ำองค์ก็ 500บาทเนื้อออกสีขาวๆนวลๆของหลวงปู่ที่บนกุฎิท่านคาราแพงเอาการอยู่นะครับทุกๆอย่างๆต่ำ 500 บาทครับแพงเกินไปหรือเปล่าวครับสอบถามคุณป้าผู้จำหน่ายหน้ากุฎิหลวงปู่ บอกกับผมว่าของดีๆต้องแพงครับ เลยกัดฟันเช่ามาหนึ่งอย่างครับทุกวันนี้ก็พกติดตัวเสมอมาจนทุกวันนี้ ขอถามนะครับว่าของหลวงปู่แพงเช่นนั้นจริงๆ ไมครับผู้รู้ช่วยตอบ ให้ผมทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ

หยดน้ำแบบนี้หรือเปล่า?ครับ

ถ้าใช่รุ่นนี้อาจารย์อั้นสร้างถวายหลวงปู่ครับ
มีทั้งที่เสกพร้อมชุดสี่เหลี่ยมที่แจกวันเกิดหลวงปู่โดยโดยหลวงปู่และหลวงปู่แย้ม
และที่หลวงปู่เสกเองทั้งพรรษาครับ
   เรื่องของแพงก็บอกแล้วเตือนแล้วแต่ก็มิได้นำพาครับ
แต่ก็อีกอะไรอยู่ที่หลวงปู่ท่านก็แจกหมด

อันนี้ขอตอบคำถามทางpM นะครับ
เห็นโชว์นางพิมบ่อย สอบถามนิดว่า... ผู้หญิงไม่เหมาะจริงปะคะ บางทีเจอหนุ่มหลอก ไม่ให้เช่าค่ะ เลย งง

ดำเซ็น จะช่วยเรื่องเสน่ห์มากกว่าช่ายปะคะ ถ้าเปรียบเทียบกะนางพิม

คุณเกียร์มอร์ สบายดีนะ

ขอตอบนะครับ
   หลวงปู่ไม่เคยห้ามผู้หญิงพก หรือสักนะครับ
นางพิม
   เรื่องที่จะดึงดูดเพศตรงข้ามผมไม่ทราบ
ทั้งนางพิม ดำเซ็น นารีสวน
  ผมมีทั้งสามอย่างครบ เฉพาะนางพิมมีสามองค์
ทั้งหมดหลวงปู่สักให้เองทุกวันนี้ก็ยังไม่มีเมีย
แต่เมื่อเจ็ดแปดปีก่อนคนอื่นสักไปเรียกว่าคืนเดียว ได้เมียมาเมียสวยระดับนางงาม
ตำบล  แต่พ่อแม่ฝ่ายชายมาบ่นว่าลูกยังไม่บวช
  สรุปว่าเป็นเรื่องเฉพาะตนครับ
Gearmour