ผู้เขียน หัวข้อ: ตระกรุดกันงู ขนาดใหญ่ ของหลวงปู่อั๊บ  (อ่าน 5487 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยควาเคารพครับ
  ขนาดของตระกรุดครับ

ข้างบนถ่ายไว้นานแล้วครับ

เมื่อเทียบกับ เร870 ลำกล้อง 14 นิ้ว
และลำกล้องขนาด20 นิ้ว

ภาพของหลวงปู่ลงตระกรุดให้กับพระรุปหนึ่ง อันนี้ต้องให้ลูกศิษย์ท่านตีตรางมาให้ครับ
   ตระกรุดใหญ่บางชุดลูกศิษย์ช่วยหลวงปู่จารก็มีครับ หลวงปู่จารหมดก็มี แต่ท่านจะถักเชือกเองครับ
แต่ก่อนที่วัดมีเครื่องช่วยม้วนตระกรุดด้วย ทำมาเพื่อม้วนขนาดฟุตหนึ่ง
(สงวนสิทธิภาพนะครับผมเอามาให้เพื่อนพี่ๆน้องๆชม
กรุณาอย่าเอาไปทำจังไรเอาไปขายของ ผมแจ้งความเป็นคดีละเมิด
คาอยู่หนึ่งรายนะครับ จะอ้างทำบุญหรือว่าปากท้องผมไม่ทราบ
ผมไม่อยากให้นิติกรว่างงานครับ)

อันนี้ลายมือของหลวงปู่ครับ  แต่ไม่ใช่ยันต์ของตระกรุดกันงูนะครับ
   ช่วงหลังเห็นมีคนเอามาขายกันเยอะ
อยากให้ดูดีๆนะครับ  เพราะว่าเคยเจอที่เค้าทำได้เองทั้งดอก
ระวังกันเองครับ เค้าทำมานานแล้วถักได้เหมือนหลวงปู่
วิธีใช้ตระกรุดกันงู ข้อบ่งใช้หลายข้อ วันที่เค้าห้ามจับงู และสถานที่ที่พบงู ด้วย งูบ้างตัวเป็นงูเจ้า เป็นงูมีเจ้าของ ห้ามจับ และที่สำคัญเวลา จะตีงูให้ตาย ต้องถอดตระกุดออกก่อน
   แต่อย่าเอาไปจับงูเพื่อการค้า หรือ  ล่าเพื่อความสนุกนะครับ บาปกรรมจะไปถึงหลวงปู่
อันนี้ห้ามลองทำครับ

ลองอ่านดูนะครับ ผมบันทึกไว้
  ไม่ใช่จะทำได้ทุกวัน
แต่ขอความกรุณาถ้าไม่จำเป็นอย่าทำเลยครับ

ตอนที่ผมบวช อยู่กับหลวงปู่
พระแค่เอาตระกรุดไปวนหัวงูหรือตะขาบ
มันจะอ้าปากไม่ได้ แม้เอามันไปปล่อยก็ตาม
ต้องใช้เวลาซักพักหนึ่ง กว่ามันจะอ้าปากกิน
ได้ตามปกติ บ้างตัว โดนลองโดนแกล้งมาก
ถึงขนาด อดตายก็มี หรือ มันป้องกันตัวจากสัตว์อื่น
ไม่ได้ก็มี
ที่ว่าบาปมันบาปตรงนี้
ลองอ่านกระทู้นี้ที่ลิงค์ ในเวปคนรักมีดกระทู้เก่าๆดูครับ
ที่ไม่อยากให้ใครลองเพราะมันเป็นแบบนี้
อ่านแล้วพิจารณาเองครับ เพราะคนบางคนพออ่านแล้ว
อยากทำอยากลอง เราเป็นคนคิดได้ยังไม่อยากให้ใครมาลอง สัตว์มันก็ไม่เมื่อกัน ถ้าคุณเชื่อว่าสิ่งนี้มีจริงทำได้จริงเวรกรรมก็มีจริง
กรรมที่ทำกับงูจะส่งถึงหลวงปู่ด้วยครับ
เวลาที่หลวงปู่ทำตระกรุดงู ท่านจะฉันอะไรไม่ค่อยได้
ยิ่งเจตนาทำเพื่อลองดูเล่นๆงูถึงตาย
งูหรือสัตว์มีพิษมันก็มีชีวิต นะครับ
พิจารณาดูดีๆ ครับ หลวงปู่เมตตาให้ทำไว้ป้องกันตัว

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour
 ปล.ข้อมูลอาจจะไม่ครบถ้วนนะครับ
รีบไปทำธุระครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: ตระกรุดกันงู ขนาดใหญ่ ของหลวงปู่อั๊บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 06:09:46 »
กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยค่ะ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

ขอบคุณข้อมูลดี ๆ จากพี่  Gearmour  ด้วยนะคะ

ตะกรุดกันงู เคยได้ชมของจริง จากอ.อั้น ใหญ่จริง ๆ ค่ะ และยังเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับตะกรุดมาพอสมควร

แต่เปรี้ยวไม่ได้บูชาไว้เลย  แบบรักสัตว์ค่ะ
น่าสงสารพี่งูนะคะ  ถ้าเจอคนที่นึกสนุกอยากลอง ...
จริง ๆ แล้ว งูเป็นสัตว์รักสงบ ถ้าเราไม่ไปรังแกเขา เขาก็ไม่ยุ่งกับเรา

ปีนพี่ Gearmour เยอะจังค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ตระกรุดกันงู ขนาดใหญ่ ของหลวงปู่อั๊บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 06:14:20 »
เราเป็นคนคิดได้ยังไม่อยากให้ใครมาลอง สัตว์มันก็คงจะไม่อยากโดนลองเหมื่อนกัน อย่างที่พี่Gearmourบอกแหละครับ...

...เรื่องก๊อบการเอารูปที่เอามาลงในเวบ ไปเพื่อค้าขายนี่ สมควรโดนแจ้งความข้อหาละเมิดจริงๆครับ....

...ไม่ว่าจะเอาไปเพื่อประกอบการขายเพื่อเอาเงินไปทำบุญ หรือเพื่อเลี้ยงปากท้องก็แล้วแต่ มันไม่สมควรจริงๆครับ...

...ของผมก็เคยโดนขโมยภาพไปชุดนึง เมื่อวันงานสรงน้ำหลวงปุ่อั๊บ 12 สิงหาคม 2551...

...ขอบคุณพี่Gearmour ครับที่เป็นธุระจัดการให้ในคราวนั้น...

..ขอบคุณมากครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 06:21:52 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 06:16:01 »
งามจริงๆ ครับพี่บัฟ ลูกซองก็สวยครับพี่  :095:  ตะกรุดกันงู หลวงปู่จารเอง มีคุณค่าจริงๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 06:22:31 »
ขอบคุนนะครับภาพและข้อมูล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 07:25:01 »
สุดยอดจริงๆครับพี่บัฟ ขอบคุณข้อคิดดีๆนะครับ  :001: :054:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 08:18:19 »
 :016: สุดยอดเลยครับท่าน  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:15:12 »
ดอกใหญ่กันงูได้และก็กันคนได้ด้วยนะเนี้ย อิอิ

:058:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:18:41 »
น่าสดใจดีครับ....ว่าแต่ดอกใหญ่จะแขวนตรงใหนอ่ะครับ..... :002:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 09:21:00 »
ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูลครับ :016:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 10:25:47 »
ชอบมากเลยคับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:12:06 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...สงสารตะขาบ ไม่ทราบว่ามีดในรูปที่3อันสีดำนี่พี่บัฟตีเองปะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:19:06 »
ตะกรุดใหญ่จริงๆ แต่ชื่อเสียงด้านพุทธคุณหายห่วงได้ครับ หลวงปู่อั๊บท่านเมาตตาจริงๆ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงนะครับ
.22 โคลท์ สภาพสวยงามจัง หรือ.38หว่า ...อิอิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chiv@s

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dome_2009@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:41:30 »
สุดยอดมากคัฟท่าน กว่าจะได้ตะกรุดแต่ละดอก หลวงปู่คงเหนื่อยมากเลยคัฟ (ดอกใหญ่) แต่ก็คุ้มค่ามากมาย  :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เม.ย. 2552, 11:51:58 »
สุดยอดทั้งเนื้อหาและรูปภาพครับพี่
นับถือจริงๆ หลวงปู่ท่านมีเมตตาต่อศิษย์เสมอครับ
แต่ก็อย่างที่พี่บัฟพูด ศิษย์บางรายก็ทำตัวเหมือนไม่ใช่ศิษย์
แต่เป็นเหลือบริ้น คอยดูดกินเลือดครูบาอาจารย์เพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2552, 11:52:27 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 12:12:50 »
โหตะกรุดใหญ่จังเลยครับพี่

ผมนึกว่ากระบอง :093:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 12:33:43 »
มาแบบเป็นคลังแสงเลยนะครับ ตะกรุดใหญ่ดีครับ ไม่รู้หนักเท่าไหร่

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 03:36:50 »
เราเป็นคนคิดได้ยังไม่อยากให้ใครมาลอง สัตว์มันก็คงจะไม่อยากโดนลองเหมื่อนกัน อย่างที่พี่Gearmourบอกแหละครับ...
...เรื่องก๊อบการเอารูปที่เอามาลงในเวบ ไปเพื่อค้าขายนี่ สมควรโดนแจ้งความข้อหาละเมิดจริงๆครับ....
...ไม่ว่าจะเอาไปเพื่อประกอบการขายเพื่อเอาเงินไปทำบุญ หรือเพื่อเลี้ยงปากท้องก็แล้วแต่ มันไม่สมควรจริงๆครับ...
...ของผมก็เคยโดนขโมยภาพไปชุดนึง เมื่อวันงานสรงน้ำหลวงปุ่อั๊บ 12 สิงหาคม 2551...
...ขอบคุณพี่Gearmour ครับที่เป็นธุระจัดการให้ในคราวนั้น...
..ขอบคุณมากครับ...
ด้วยความเคารพครับ
   ไม่เป็นไรครับ
ขอบคุณที่เข้าใจครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...สงสารตะขาบ ไม่ทราบว่ามีดในรูปที่3อันสีดำนี่พี่บัฟตีเองปะครับ
ตอนนั้นไม่ทราบจริงครับ
  หลวงปู่ท่านมาบอกตอนหลัง
ตอนที่ทำไม่ทราบจริง ตอนทำที่ทำงานที่ฝ่ายแทบแตก ทำบนโต๊ะทำงานเลยกรรมจริงๆ
ถ้าผมตีมีดได้ขนาดนี้ลาออกไปตีมีดที่เมกาดีกว่าครับ
ตะกรุดใหญ่จริงๆ แต่ชื่อเสียงด้านพุทธคุณหายห่วงได้ครับ หลวงปู่อั๊บท่านเมาตตาจริงๆ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงนะครับ
.22 โคลท์ สภาพสวยงามจัง หรือ.38หว่า ...อิอิ
   สมิทครับ M-19  ขนาด .357
สุดยอดมากคัฟท่าน กว่าจะได้ตะกรุดแต่ละดอก หลวงปู่คงเหนื่อยมากเลยคัฟ (ดอกใหญ่) แต่ก็คุ้มค่ามากมาย  :053:
ดอกนี้เห็นว่าผูกแล้วรื้อ เห็นว่าเป็นชั่วโมงเหมือนกันเพราะผมเอาเชือกที่ใช้โรยตัวไปให้ท่านทำ

อันนี้นำรูปตระกรุดแบบต่างๆของหลวงปู่มาให้ชมครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ kongkeha

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 05:45:46 »
ผมขอปืนได้ไหมครับ อิอิ พอดีว่าแถวบ้านขโมยชุม หุหุ

จะเอาไปยิงสักเบ้งถ้ามันบุกบ้าน 5555+

สนุกกับพระเครื่องและดนตรี นี่แหละความสุขของผมแล้ว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 06:13:02 »
ขอบคุณครับพี่ บัฟ ผมติดตาม ข้อมูล ของพี่ มา 2 เวปและครับ
ขอบคุณครับ ... หลวงปู่ท่านเก่งจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ C_92

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 11:04:31 »
เยอะจริงๆครับ  อยากมีไว้บ้างจังเลย