ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เมตตาจากอาจารย์ท่านหนึ่งมา 1เหรียญ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
    ไปหาอาจารย์มาท่านหนึ่งท่านเมตตา อยากรู้ว่า ชื่อรุ่นมงคลโชค ปี 39 และ ทันหลวงพ่อเปิ่นไหมครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ต้องขออภัยที่ภาพไม่ชัดครับ พี่โชวจ๋าน้องขอยืมกล้องหน่อยสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 07:32:35 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ดูไม่ถนัดอ่ะครับ รอผู้รู้มาฟันธงอีกทีนะครับเป็นกำลังใจให้นะครับผม........ :002:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ปี 39 ต้องทันหลวงพ่อแน่นอนครับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทันหลวงปู่อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ปี39ทันหลวงปู่ครับ ผมเคยเห็นพี่แถวบ้านผมแขวนอยู่นะครับ เดี๋ยวถ้าเจอพี่เขาแล้วจะสอบถามดู แต่ไม่ดูจะได้เรื่องหรือเปล่า
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้ารุปชัดๆ เหรียญน่าจะสวยงามนะครับ

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ทันครับ

ผมก้อห้อยเหรียญนี้อยู่ แต่รมดำ ใหม่ๆ เลย

^.^

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
 :016: รุ่นนี้ดีมากเลยครับ ด้านหลังเหรียญจะเป็นคาถาที่อยู่รอบๆยันต์8ทิศ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ดีครับ ทันแน่นอน :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยดีครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ได้เมตตาจากอาจารย์ท่านหนึ่งมา 1เหรียญ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 08:32:58 »
ของดีอีกแล้วนะครับ ทันแท้สบายใจนะครับ  :001: