ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติโชว์รูปนะครับ  (อ่าน 4033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ขออนุญาติโชว์รูปนะครับ
« เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:44:58 »
ขออวดรอยสักซักนิดนึง อิอิ อันนี้เพ่งไปสักมาเมื่อวันที่ 17 เมษายน 2552 เองครับ เป็นอันที่ 3 แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 02:50:19 โดย Yacht »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขออนุญาติโชว์รูปนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:50:06 »
รูปไม่ขึ้นอ่าครับ แหะๆ :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:51:33 »
อ๋อ ตะกี้ post รูปไม่เป็นอ่ะครับ ตอนนี้จัดการได้แล้วครับ  :005:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:55:35 »
รอยสักสวยนะครับ สักที่ไหนครับนี่ สวยครับ แล้วอีก 2 รอยไม่โชว์ล่ะครับ รอชมนะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 02:59:16 »
รอยสักสวยนะครับ สักที่ไหนครับนี่ สวยครับ แล้วอีก 2 รอยไม่โชว์ล่ะครับ รอชมนะครับ

ถูกใจน้องชลาพุชะนะคะเนี่ย พระพิฆเนศ

cho presley       

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:04:59 »
สวยงามค่ะ  :002:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:06:47 »
ก็สักกับหลวงพี่ตูนที่วัดบางพระล่ะครับ ส่วนอีก 2 อันที่ยังไม่โชว์เพราะยังไม่ได้ถ่ายเก็บเอาไว้อ่ะครับ จะรีบดำเนินการให้โดยด่วน  :058:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:08:55 »
สวยครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:20:55 »
งดงามดีนะครับท่าน..... :002:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 03:25:22 »
ความสวยมันมาพร้อมความเจ็บ  :075: ตอนสักเลือดไหลเพียบเลย  :032:

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 05:39:03 »
เห็นแล้วอยากไปวัดบ้างจัง
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 06:06:24 »
หลวงพี่ตูนหรือหลวงพี่นันท่านให้มาเหรอครับ งามจริงๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 06:20:03 »
สวยดีนะครับ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 06:58:24 »
เพิ่งรับทราบ วันนี้เอง
ด้วยลูกศิษย์ลูกหาของพระอาจารย์ ได้เพิ่มขึ้นเป็นจำนวนมาก
และเพื่อความสดวกในการเดินทางของพระอาจารย์ ฯลฯ
พระอาจารย์ตูน ได้ไปทำการสักยันต์ ที่ วัดลุ่มฯ ยานนาวา
ส่วนเวลาสัก ลืมถาม
ส่วนที่วัดคณิกาผล ยังเหมือนเดิม
สำหรับที่วัดบางพระ ก็แล้วแต่เวลาสดวกของพระอาจารย์
ที่จะมาโปรดลูกศิษย์
ทราบแล้ว ช่วยบอกต่อด้วยนะครับ

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 07:00:35 »
สวยดีครับอาจารย์องค์ไหนสักให้หรือครับ :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:21:36 »
งานนี้เริ่มติดเข็มแล้วแน่ๆ หุหุ...

...พระพิคเณศ์สวยมากครับ  :016: ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 เม.ย. 2552, 08:57:55 »
สวยดีครับอาจารย์องค์ไหนสักให้หรือครับ :053:
หลวงพี่ตูนท่านสักให้ครับ

ตอนนี้ก็แอบ ๆ มีอาการติดเข็มแล้วเหมือนกัน แต่ว่ารออีกซักพัก คาดว่าอาทิตย์หน้าคงไปสักอีกครับ  :002:
เอาไว้ให้รอยสักไม่มีอาการคันก่อน เดี๋ยวจะถ่ายรูปชัด ๆ มาให้ชมอีกรอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2552, 08:59:39 โดย Yacht »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 09:16:15 »
เห็นแล้วอยากเจ็บหลังอีกแล้วครับท่าน

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 10:26:35 »
 :001:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 10:52:43 »
ได้มาแล้วก็รักษาให้ดีนะครับ ท่านว่าสักพระพิฒเนศว่าแล้วไม่ทานเนื้อวัวก็จะดี

ตัวผมเองเมื่อก่อนนี่เนื้อวัวของโปรดเลยครับ ตั้งแต่ไปสักพระพิฒเนศกับอาจารย์หนวดมา เลยตั้งใจจะไม่กินอีกเลยครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 01:19:26 »
สวยงามดีครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 01:49:35 »
พระพิคเณศ ของหลวงพี่ตูน มีเมฆ เรียกว่ามาเหนือเมฆ  ของผมธรรมดา กับหลวงพี่ญา

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 01:58:27 »
พระพิคเณศ ของหลวงพี่ตูน มีเมฆ เรียกว่ามาเหนือเมฆ  ของผมธรรมดา กับหลวงพี่ญา

สวยดีนะครับ  :015:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 03:50:32 »
ได้มาแล้วก็รักษาให้ดีนะครับ ท่านว่าสักพระพิฒเนศว่าแล้วไม่ทานเนื้อวัวก็จะดี

ตัวผมเองเมื่อก่อนนี่เนื้อวัวของโปรดเลยครับ ตั้งแต่ไปสักพระพิฒเนศกับอาจารย์หนวดมา เลยตั้งใจจะไม่กินอีกเลยครับ
โชคดีที่ผมไม่ทานเนื้อวัวล่ะครับ ว่าแต่ถ้าสมมติไปกินสุกี้กับเพื่อน ๆ แล้วปราฏกว่ามีคนใส่เนื้อลงไปในหม้อเดียวกัน จะเป็นอะไรรึปล่าวครับ  :049:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 07:56:38 »
ก็คงจะเหมือนกับเรากินเนื้อวัวนั่นแหละครับ เพราะน้ำจากเนื้อก็ไหลออกมารวมกันกับน้ำซุปครับ
เหมือนเรากินก๋วยเตี๋ยวครับน้ำที่เป็นน้ำซุปก็ต้องไม่ทำมาจากกระดูกวัว ไม่ใช่ว่าบอกเป็นก๋วยเตี๋ยวหมู
แต่น้ำเป็นวัวนะครับ เพราะฉนั้นต้องถามให้ดีก่อนนะครับ

:017:  :017:  :017:  :017:  :017:  :017:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 08:06:15 »
งดงามทั้งสองท่านครับ  เฮ้อ..คิดถึงวัดบางพระอย่างแรง สงสัยอาการติดเข็มกำเริบเสียแล้วเรา
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:28:21 »
ตอนนี้บริเวณรอยสักยังคันอยู่เลย แต่สีแอบซีดลง ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะผิวหนังมันลอกรึป่าวครับ สีถึงออกซีดลง (ตอนนี้แอบกลัวว่าสีจะไม่สวย)  :049:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:10:34 »
อย่าโดนน้ำ1อาทิตย์ แผลจะดีขึ้นไม่ตกสะเก็ดด้วยเนาะ แต่ถ้าไม่ไหวโดนน้ำได้แต่อย่าโดนสะบู่ แฟน เอิ๊ยแฟบ ผงซักฟอก ครีม เจล โฟม
งดหมดน้ำปล่าวโลดท่าน ท่านจะไม่คันไม่มีแผล หรือคันจริงๆ ใช้วาสสลีนทาๆ ช่วยได้ท่าน

ไม่รู้ไม่ผิด แต่ถ้ารู้แล้วกิน โดนลงโทษครับ ผมก็โดนมาแล้ว
เขาบอกเนื้อนะเราบอกไม่เป็นไรเรากินแล้วอุทิศกุศลให้เขาแผ่เมตตาให้เขา กันวันแรกไม่เป็นไรครับ
วันที่2 เพื่อนพาไปยกล้อรถคว่ำหัวฟาดหลังลงไม่ใส่หมวกกันน็อก แต่เป็นแผลแค่ที่มือเนื้อที่มือหายไป พอมาขอคมาท่าน
ประมาณ2อาทิตย์หายไม่มีแม้แผลเป็นครับ ::

พระพิฆเนศ หรือพระวิฆเนศ หรือพระ ฆเนศ
ก็เป็นเทพแห่งการแกล้ง และเทพแห่งอุปสรรคด้วย อีกเรื่องท่านชอบ เฮฮาครับ มหรสพท่านชอบ คนไม่เที่ยว เงียบๆ พอสักท่านไป
ว้าวนายเยี่ยมมาก c แต่ต้องรักษาให้ได้นะท่าน มิเช่นนั้นรั่วแน่จ้า  ลองสังเกตุพวกที่สักเต็มตัวเดินผมเผ้ารุงรังกลางถนนสิ บางคนของแรงๆสูงๆทั้งนั้นแต่รักษาไม่ได้ นี้แลปัญหา

ส่วนใหญ่คนที่ลงเทพที่มังสังตนเองแล้วคุมไม่ได้ หรือรักษาไม่ได้ ก็มีเยอะครับ โดนลงโทษกันไป หลังจากผมไปผมสักน้ำมันรูปท่าน 5 55
ชีวิตมันสุดๆก็เริ่มต้นขึ้น "Extremely"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 12:19:12 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 07:27:32 »
นึกถึงตราพระพิฆเณศวรของศิลปากรเลยครับ งามสุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 08:37:56 »
สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 09:43:21 »
งดงามครับท่าน.. :001:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 11:23:51 »
ชอบพระคุณครับ ตอนนี้บริเวณรอยสักยังไม่หายคันเลย  :075: