ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความไม่สบายใจและเป็นห่วง  (อ่าน 1819 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบขออนุญาติพี่ๆ และทีมงานเวปบางพระ ครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
วันนี้ก่อนผมจะเดินทางไปทำธุระที่ จ.กาญจบุรี
มีเรื่องไม่สบายใจตั้งแต่เมื่อคืน ครับ

ด้วยที่ว่าพี่ปอม และ ท่านก๊อต เกิดความเข้าใจผิดกัน
โดยในนามผมเอ็มเมืองไร่ขิง ซึ่งก็ไม่ได้มีความสำคัญอะไรกับบอร์ดมากมาย แต่ด้วยความเห็นพี่น้องผิดใจกัน ผมก็ไม่สบายใจ ครับ
ผมก็รักพี่ๆ น้องๆๆ เพื่อนๆๆ ทุกคนเท่าๆกันหละครับ ...แต่เห็นมาเป็นแบบนี้แล้ว ก็ไม่สบายใจเลย ครับ

เอาเป็น ว่า ผมรู้ครับ ด้วยความที่นิสัยอาจจะใจร้อนทั้งคู่ไปหน่อย เลยเกิดปัญหาขึ้น ครับ
เหตุนี้ไม่ว่าใครจะ ผิด หรือ ถูก มันไม่ใช่ประเด็น ครับ ผมอยากให้ท่านทั้ง 2 ให้อภัยกันมากกว่า
ถ้าหลวงปู่ท่านมองอยู่ก็คงไม่สบายใจ ครับ ที่เห็นพี่น้องต้องมาผิดใจกัน

เอาเป็นว่า ตัวผมเองก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่ เคยสร้างปัญหามาก็เยอะ แต่ผมก็อยากขออภัย และสัญญาว่าจะไม่ทำอีก

ด้วยเหตุนี้แล้ว ผมอยากให้ พี่ปอม และ เพื่อนก๊อต ซึ่งเป็นทั้งพี่และเพื่อนที่ผมรัก ให้อภัยต่อกัน ครับ
ด้วยความเป็นลูกผู้ชาย ผมอยากให้ท่านทั้ง 2 แสดงความมีน้ำใจโดยการให้อภัย ตอบคำว่า
ไม่เป็นไร ครับ ที่ผ่านมาก็ขอให้แล้วไป ซึ่งผมเชื่อ ครับ ว่าท่านทั้ง 2 เป็นลูกผู้ชายพอและใจกว้างที่จะให้อภัยกันได้ ครับ
ซึ่งผมก็ฝากใว้ด้วยนะครับ .....ผมจะดีใจเป็นอย่างมากเลย

(แล้วทุกๆท่านด้วยนะครับ ใครอะไรผิดใจกัน หากใช้คำว่า อภัย ก็จะมีแต่ความสุข ครับ)
(และอีกข้อ เกี่ยวกับบอร์ดเรา ผมขอให้พี่น้องทุกท่าน เลิกมาจีบกัน แล้วอะไรรักๆใคร่ๆ ไม่ว่าหลอก ครับ แต่กลัวจะเป็นปัญหาเรื่องชู้สาวแล้วก็เกิดปัญหากันครับ..ขอหละครับ ใครจะจีบกัน รัก อกหัก กรุณานอกบอร์ดเลย ครับ ขอได้โปรดจงสำรวมใว้หน่อย ครับ นี่บอร์ดพระ ไม่ใช่บอร์ดหาคู่รักนะครับ....บอร์ดหลวงปู่เปิ่นที่เคารพ เพราะพักนี้ผมเห็นกระทู้แบบนี้บ่อย ก็เกิด ความเซ็งครับ เห็นใจพี่ โองการกันหน่อย ครับ เพราะเขาทำงานเหนื่อย ไหนจะต้องป้องกันพวกเอาบอร์ดมาหาผลประโยชน์ ไหนจะต้องดูแลระบบ แต่ต้องมาเจอปัญหาซ้ำๆซากๆ ก็ขอให้โปรดงด และช่วยกันหน่อยนะครับ.อยากให้คำนึงใว้อย่าง.............ที่นี่บอร์ดวัดบางพระ บอร์ดพระ ไม่ใช่บอร์ดหาคู่ ครับ )

และต้องขอรบกวนเพื่อนๆสมาชิกที่ไม่เกี่ยวข้องหรือไม่มีเหตุในความจำเป็นงดแสดงความคิดเห็น หรือมาปั่นป่วน กรุณางดแสดงความคิดเห็นด้วย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 06:07:35 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: ด้วยความไม่สบายใจและเป็นห่วง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 06:25:06 »
 :065:คือผมแสดงความคิดเห็นไปเมื่อกี้ แต่ผมคนนอกไม่รู้จักทั้ง2ฝ่าย ขอถอนครับ ไม่ได้มาป่วนนะครับ เลยกลับมาแก้ไขข้อความอ่ะครับ พิมพ์ไปแล้ว
ขออภัยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 06:29:35 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ด้วยความไม่สบายใจและเป็นห่วง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 09:36:08 »
เป็นห่วงพี่น้องชาววัดบางพระทุกคนนะครับ

เคารพหลวงปู่เปิ่นครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 09:39:39 »
ตามนั้นครับ ท่านเอ็ม งดความเห็นก็งดตามท่าน  แวะเข้ามาอ่าน  จ้าา  :089: :089:

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านเข้าใจกันนะครับผม

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 09:59:43 »
ครับเพือนเอ็ม ขอบคุณที่เป็นห่วงนะครับ
ไม่เป็นไรครับ คนเรามีผิดพลาดกันได้แต่ก็ไม่ควรผิด
ติดต่อกันหลายๆครั้ง ผมเองถ้าทำอะไรที่ทำให้พี่ๆน้องๆในบอร์ดขุ่นข้องหมองใจ
อะไรไปบ้าง ก็ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 10:55:13 »
ผมว่าเรื่องส่วนตัวท่านไปคุยกันเองดีกว่าครับอย่ามาตั้งกระทู้แบบนี้อีกเลยครับเว็บเป็นพื้นที่สาธาราณะมี่พี่ๆน้องๆทั้งเป็นสมาชิกแล้ว็ไม่เป็นสมาชิกเข้ามาอ่านมากมายเลยนะครับ ผมไม่อยากให้ตั้งกระทู้แบบนี้อีกครับ  มันรู้สึกไม่ดีครับ แล้วพยายามอย่าเอา หลวงพ่อเปิ่น มากล่าวอีกนะครับ  :054:   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 10:57:23 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:31:06 »
เป็นข้อ ห่วงใยที่น่าขอบคุณท่านเอ็ม  ท่านที่เกิดไม่สบายใจกัน ท่านน่าจะร่มๆ และเมื่อศิษย์เดียวกันก็คุยกันดีๆ หลวงพ่อท่านสอนไว้หลายข้อดีๆทั้งนั้น แต่ที่แน่ๆไม่ได้สอนให้ สำนักเดียวกันตีกันเองแน่ๆ หลวงพ่อดูอยู่นะครับ

ความรักเป็นวิถีชีวิตคน เดินสายกลาง มีรัก มีพระ OK อย่าแบ่งใจให้สิ่งใดหนัก

"ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์ เมื่อใดมีทุกข์ ก็จะไปขลุกอยู่กับพระ" ธรรมสวัสดีครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:45:42 »
ก็ขอ ให้กระทู้เรื่อง เกี่ยวกับความรัก หรือบทกลอนความรักต่างๆ บทความความรักต่างๆ

จะอย่างไรก็ตาม ควรเพราๆ ลงหน่อยครับ มากไปจะดูไม่ดี บอร์ดบางพระ จะกลายเป็นบอร์ดบางรัก

ไม่ได้ห้ามนะครับ อยากให้ลดๆ หน่อย แต่มีมั่งก็ดีครับ จะได้ไม่จืดชื้ดไม่มีรสชาติ

แสดงความเห็นได้ครับ แต่ก็ควรที่จำคำนึงถึงเรื่องบอร์ดด้วยครับ จุดยืนบอร์ดไม่ใช่ความรัก

ผมอยากให้พี่จารณาตามนี้ด้วยครับ อนุโมทนาสาธุ
  :114:

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

PS. ถ้าอยากได้บอร์ดบางรัก เดี๋ยวช่วยกันจ่ายเงินค่าพื้นที่แล้วจะทำให้ได้โพสหาความรักได้เต็มที่ครับ ...  :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 01:02:29 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 12:54:18 »
เห็นด้วยค่ะ บอร์ดบางพระ มิใช่บอร์ดบางรัก

รู้สึกว่ามันมากเกินไปอ่ะ ทำให้เกิดความรู้สึกเบื่อเหมือนกัน

มีปัญหาอะไรก็คุยกันดีๆ จะดีกว่านะค่ะ :054: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 01:13:13 »
เห็นด้วยครับและมีอีกอย่างหนึ่งครับบางท่านขุดกระทู้เก่าๆที่ผ่านมาหลายปีแล้วมาตอบอ่ะครับเช่นปี2549ปะมาณนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 01:48:40 »
(และอีกข้อ เกี่ยวกับบอร์ดเรา ผมขอให้พี่น้องทุกท่าน เลิกมาจีบกัน แล้วอะไรรักๆใคร่ๆ ไม่ว่าหลอก ครับ แต่กลัวจะเป็นปัญหาเรื่องชู้สาวแล้วก็เกิดปัญหากันครับ..ขอหละครับ ใครจะจีบกัน รัก อกหัก กรุณานอกบอร์ดเลย ครับ ขอได้โปรดจงสำรวมใว้หน่อย ครับ นี่บอร์ดพระ ไม่ใช่บอร์ดหาคู่รักนะครับ....บอร์ดหลวงปู่เปิ่นที่เคารพ เพราะพักนี้ผมเห็นกระทู้แบบนี้บ่อย ก็เกิด ความเซ็งครับ เห็นใจพี่ โองการกันหน่อย ครับ เพราะเขาทำงานเหนื่อย ไหนจะต้องป้องกันพวกเอาบอร์ดมาหาผลประโยชน์ ไหนจะต้องดูแลระบบ แต่ต้องมาเจอปัญหาซ้ำๆซากๆ ก็ขอให้โปรดงด และช่วยกันหน่อยนะครับ.อยากให้คำนึงใว้อย่าง.............ที่นี่บอร์ดวัดบางพระ บอร์ดพระ ไม่ใช่บอร์ดหาคู่ ครับ )

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง สำหรับบทความนี้...

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 02:15:55 »
ผมก็แค่ อยากให้พี่น้อง รักกันมีลอยยิ้ม ...เท่านั้นอะครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่นได้ ผิดพลาด ก็ขออภัย ครับ

หากนิ่งเฉย มองเป็นเรื่อง ข้างนอกอื่นนอก  มัวแต่เฉยๆ ก็จะกลายเป็น ...ปัญหาใหญ่ ครับ ซึ่งคงไม่ดีแน่

ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็นทุกๆท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 02:16:56 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 03:22:00 »
ผมว่าเรื่องส่วนตัวท่านไปคุยกันเองดีกว่าครับอย่ามาตั้งกระทู้แบบนี้อีกเลยครับเว็บเป็นพื้นที่สาธาราณะมี่พี่ๆน้องๆทั้งเป็นสมาชิกแล้ว็ไม่เป็นสมาชิกเข้ามาอ่านมากมายเลยนะครับ ผมไม่อยากให้ตั้งกระทู้แบบนี้อีกครับ  มันรู้สึกไม่ดีครับ แล้วพยายามอย่าเอา หลวงพ่อเปิ่น มากล่าวอีกนะครับ  :054:   

ขอบคุณครับ และกราบขออภัย ด้วยนะครับพี่  :054:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 03:33:42 »
เห็นด้วยครับ.. :114:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 เม.ย. 2552, 07:48:47 »
สังคมเดียวกันเป็นพี่เป็นน้องกันนะครับ รักกันไว้เถิดครับ  :001: