ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณยายของคุณ โองการยันนะรังสี (คุณนนท์) ครับ  (อ่าน 6596 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของคุณยายของคุณ โองการยันนะรังสี (คุณนนท์) เมื่อเช้าวันนี้ครับ

ตั้งศพสวดพระอภิธรรมที่ วัดลาดพร้าว จนถึงคืนวันพุธ ที่ 29 เมษายน 2552

และทำการฌาปนกิจในวัน พฤหัสสบดี ที่ 30 เมษายน 2552 เวลาประมาณ 3-5 โมงเย็น

เพื่อนสมาชิกท่านใดสะดวกหรือว่าง ก็ขอเชิญร่วมกันฟังสวดพระอภิธรรม หรือ ร่วมกันฌาปนกิจในวันดังกล่าวครับ

ส่วนรายละเอียดเดี๋ยวให้คุณ โองการยันนะรังสี (คุณนนท์) มาแจ้งเพิ่มเติมครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  :063:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่นน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 11:11:43 โดย N!c »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ร่วมไว้อาลัยและขอแสดงความเสียใจด้วยครับ   ขอให้คุณความดีของคุณยายและของพี่นน นำทางให้ท่านสู่สุคติโลกสวรรค์ครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่นน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2552, 11:26:12 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอร่วมไว้อาลัย ให้กับคุณยาย ด้วยนะครับพี่  :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
 :054:

ขอไว้อาลัยและแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

ขอให้ดวงวิญญาณคุณยายของพี่โองการฯไปสู่สุคติค่ะ  :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    เสียใจด้วยครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

...ขอให้ดวงจิตของท่านสุ่สุขคติครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 :054:ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เสียใจ ด้วยครับ นนท์   กับการจากไป ของคุณยาย 

ขอให้ดวงวิญญาญ ของคุณยาย ไปสู่สุขติ ครับ :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้คุณยายท่านไปสู่สุขคติครับผม
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ CHAI

• พุทธศิลป์มองด้วยตา พุทธคุณอ่านด้วยใจ
  • ตติยะ
  • ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
 ผมขอแสดงความเสียใจ
  และร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของ คุณยายของท่านด้วย ครับ... :114:
สุนัขดีใช่  " เห่าเก่ง " ฉันใด
คนดีก็ใช่  " พูดเก่ง " ฉันนั้น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะพี่

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอแสดงความเสียใจกับท่านโองการ และครอบครัวด้วยครับ ที่ต้องเสียคุณยายไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับท่านพี่

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยคับพี่

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ร่วมไว้อาลัยและขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:017: ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ คุณพี่นนท์ :017:

:017: คุณยายไปอยู่ในที่ที่สบายแล้วนะ :017:

:017: ทุกสิ่งทุกอย่าง ดำเนินไปตามวัฏจักร :017:

:017: เกิด แก่ เจ็บ ตาย  :017:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
เสียใจด้วยครับพี่ชาย กับการจากไปของคุณยาย
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ พี่นน
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
..ขอแสดงความเสียใจด้วยคะพี่นนท์..ขอให้คุณยายไปสู่สุขคติค่ะ

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :070:

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ขอแสดงความเสียมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัย มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับพี่นนท์
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอกราบ แสดงร่วมใว้อาลัยด้วย ครับ ขอให้ท่านไปสู่สวรรค์ ครับ  :054:

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่นนท์ด้วยนะครับ  ที่ต้องเสียคุณยายอันเป็นที่รักไป

ขออาราธนาบารมีของพระรัตนตรัยอันมีพระคุณไม่มีประมาณและบุญทุกๆบุญที่กระผมได้ทำไว้ดีแล้ว  ส่งผลให้คุณยายของพี่นนท์ไปสู่คติโลกสวรรค์ด้วยครับ

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ
ต่าย
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัยในการจากไปของคุณยายด้วยครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความเสียใจกับพี่นนท์และครอบครัวที่ได้สูญเสียคุณยายด้วยครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 06:18:20 โดย เด็กนอกวัด »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ   :054: ท่านคงเป็นนางฟ้าไปอยู่บนสวรรค์แล้วละครับ :089:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

TUM

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่นนท์ .

ออฟไลน์ jaturong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจ ครับคุณนนท์

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...

ออฟไลน์ utan

• อุเทน
  • ตติยะ
  • ผมชอบวิชามากที่สุดครับเช่นเรื่องการสักต่างครับ
    • ICQ Messenger - 12345
    • Yahoo Instant Messenger - saneetantikul@yahool.com
    • saneetantikul@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของคุณยายของคุณ โองการยันนะรังสี (คุณนนท์) เมื่อเช้าวันนี้ครับ
ตั้งศพสวดพระอภิธรรมที่ วัดลาดพร้าว จนถึงคืนวันพุธ ที่ 29 เมษายน 2552และทำการฌาปนกิจในวัน พฤหัสสบดี ที่ 30 เมษายน 2552 เวลาประมาณ 3-5 โมงเย็นเพื่อนสมาชิกท่านใดสะดวกหรือว่าง ก็ขอเชิญร่วมกันฟังสวดพระอภิธรรม หรือ ร่วมกันฌาปนกิจในวันดังกล่าวครับ
ส่วนรายละเอียดเดี๋ยวให้คุณ โองการยันนะรังสี (คุณนนท์) มาแจ้งเพิ่มเติมครับขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

กระผมคุณอุเทนครับซึ่งเป็นสมาชิกไม่ใหม่ไม่เก่าครับแต่ผมก็มีความเสียใจเป็นอย่างยิ่งเลยครับกับเหตุการณ์หล่าวนี้ครับ
   และผมก็รู้สึกเสียใจครับแต่ผมติดอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่สามารณไปร่วมงานได้ครับผมเลยถือโอกาสเขียนเมล์มาแสดงความเสีย
   ใจกับพวกคุณครับ สุดท้ายนี้ผมขอให้คุณยายจงไปสู่สวรรค์นะครับ  ....
                                                                                    จาก
                                                                                    utan

[shake]อุเทน[/shake]

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ขอแสดงความเสียใจ  ด้วยครับพี่ นน

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณพี่
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ครับ..ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ
ขอร่วมแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณยายของคุณ โองการยันนะรังสี (คุณนนท์) ด้วยครับ

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียด้วยนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ร่วมไว้อาลัยและขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอแสดงความเสียใจครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นธรรมดาครับ
สักวันเราก็พบกับมัน จะช้าจะเร็วเท่านั้นเองครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ