ผู้เขียน หัวข้อ: เศียรฤาษีปู่เสือ... ฝังเขี้ยวเสือ... โชว  (อ่าน 5948 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เศียรฤาษีปู่เสือองค์นี้ รักมาก...หวงเชียว...

ดูเข้มๆ ขลังๆ.. ดำปี้ด...
อาจารย์ท่านเมตตา...ห่วงศิษย์...

พุทธคุณ เด่นเรื่องคุ้มครองตัว แคล้วคลาด... ป้องกันภัย.. ตบท้ายด้วยมหาอำนาจจากเขี้ยวเสือค่ะ

ปู่เสือเป็นครูบาอาจารย์..

อาจารย์ท่านให้พกคู่กะตะกรุดมหาสะท้อนแหน่ะค่ะ พุทธคุณมหาสะท้อน หมายถึง ใครคิดร้ายสะท้อนกลับ

เสน่ห์ความแปลกก็อยู่ตรง ปู่เสือ ฝังเขี้ยวเสือด้านหลังแหละค่ะ

ตืนเช้ามา กลิ่นอายของดอกลีลาวดี ยังกรุ่นๆ อยู่...
อดไม่ได้ที่เด็ดมาดม..... เช้านี้ กลิ่นหอมรัญจวนจริง... สุขสันต์วันเสาร์นะคะ...
  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 08:15:37 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ joe4299

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: เศียรฤาษีปู่เสือ... ฝังเขี้ยวเสือ... โชว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:19:22 »
แปลกดีครับ มีเขี้ยวเสือด้วย ชอบๆ
กยิราเจ กยิราเถนํ
"จะทำสิ่งไร ควรทำจริง"

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เศียรฤาษีปู่เสือ... ฝังเขี้ยวเสือ... โชว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:32:04 »
สวยครับ พี่ ว่างๆนำของจริงมาให้ผมดูด้วยนะ เลี่ยมทองมาก็ดีนะพี่ พอขโมยไปแล้วจะได้ไม่ต้องเสียตังห์เลี่ยม ฮาซะเอาจริงนะนี่ :007:

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:53:53 »
สวยมากเลยคับ :003:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 09:05:30 »
แหม่! พี่สาว เอากลิ่นอายของดอกลีลาวดีมาปิดบัง
ผ้ายันต์ อ.เม้ง อดดูภาพยันต์เลย  14;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 09:28:18 »
..มีเยอะขนาดนี้แล้วจะเอาองค์ไหนขึ้นคอดีล่ะค่ะคุณพี่..ใส่ไม่ทันมาแบ่งให้น้องมั้งก็ได้นะ..อิอิ 15;

พี่โชวนี้มีวาทะศิลป์ที่เป็นเลิศจริงๆค่ะ..ไม่ว่าจะพูดถึงเรื่องอะไรมักจะได้ของดีมาเสมอ.. 02;

เนี่ยขนาดเอาเขี้ยวเสือ(ปลอม!..ที่แท้เป็นเขี้ยวหมี)มาให้อาจารย์ท่านดูนะค่ะ..

อาจารย์ท่านเห็นก็อดรนทนมิได้ ด้วยความเมตตาแก่ศิษย์ท่านก็เลยมอบของแท้มาให้ซะงั้น... 37;

แค่เขี้ยวเสืออย่างเดียวอาจจะไม่เข้มขลังพอ ท่านเลยจัดมาซะพร้อมกับปู่เสือซะเลย..อิอิ 25;

อาจารย์ท่านช่างเมตตาแก่ศิษย์จริง ๆ ค่ะ.. 21;

ดอกลีลาวดีงดงามค่ะ..ทั้งกลิ่นหอม รูปลักษณ์..แต่ดอกนี้ขอนะ อย่าให้ใครมาเด็ดดมล่ะ...
20;

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 09:57:23 »
แปลกดีค่ะ  :002:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:17:10 »
เข้มขลังดีครับ... :114:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 12:39:30 »
งานนี้ถึงกับฝังกันเลยเหรอครับพี่โชว พุทธเด่นมากงานนี้ 1เขี้ยวเสือแท้ๆก็หายากแล้ว นี่1เขี้ยวต่อ1องค์ หายากเข้าไปใหญ่ ไม่รักไม่หวงได้อย่างไรล่ะครับองค์นี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 01:27:36 »
แปลก สวย ขลัง ไม่เคยเห็นครับ เพิ่งเห็นครั้งแรกที่นี่ครับ ด้านหลังนึกว่าเขี้ยวพี่โซวเอง  อิอิอิ ล้อเล่นครับ   :016: :015: :016: :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 05:21:21 »
ขอบคุนเจ๊นะครับที่นำมาให้ชมแปลกดีครับสวยงามมาก

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 05:26:43 »
    ของดีแบบนี้ไม่หวงไม่ได้แล้วละครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 06:49:43 »
สวยดีนะ  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:48:26 »
มีทั้งเมตตาแล้วยังมีตบะมหาอำนาจสริมอีก ขจัดปัดเป่าเสนียดจัญไรดีครับ เสนียดทั้งหลายจะได้ไม่ต้องมากล้ำกรายอีกนะครับ งามมากเลยครับผม  :015:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 09:13:04 »
 เยี่ยมไปเลยค่ะพี่

สวยค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 06:42:02 »
..มีเยอะขนาดนี้แล้วจะเอาองค์ไหนขึ้นคอดีล่ะค่ะคุณพี่..ใส่ไม่ทันมาแบ่งให้น้องมั้งก็ได้นะ..อิอิ 15;

พี่โชวนี้มีวาทะศิลป์ที่เป็นเลิศจริงๆค่ะ..ไม่ว่าจะพูดถึงเรื่องอะไรมักจะได้ของดีมาเสมอ.. 02;

เนี่ยขนาดเอาเขี้ยวเสือ(ปลอม!..ที่แท้เป็นเขี้ยวหมี)มาให้อาจารย์ท่านดูนะค่ะ..

อาจารย์ท่านเห็นก็อดรนทนมิได้ ด้วยความเมตตาแก่ศิษย์ท่านก็เลยมอบของแท้มาให้ซะงั้น... 37;

แค่เขี้ยวเสืออย่างเดียวอาจจะไม่เข้มขลังพอ ท่านเลยจัดมาซะพร้อมกับปู่เสือซะเลย..อิอิ 25;

อาจารย์ท่านช่างเมตตาแก่ศิษย์จริง ๆ ค่ะ.. 21;

ดอกลีลาวดีงดงามค่ะ..ทั้งกลิ่นหอม รูปลักษณ์..แต่ดอกนี้ขอนะ อย่าให้ใครมาเด็ดดมล่ะ...
20;

น้องหยกเอาเรื่องจริงมาแฉ........ คงต้องมุดน้ำหนีดีก่า...

อาจารย์ท่านคงสงสารศิษย์ตาดำ ดำ  :009:
แหม่! พี่สาว เอากลิ่นอายของดอกลีลาวดีมาปิดบัง
ผ้ายันต์ อ.เม้ง อดดูภาพยันต์เลย  14;

ภาพมันอาร์ตมากๆ .... ขอความหอมรัญจวนจิตของดอกไม้มาเบรคหน่อยหงะ

เกลียดนักคนรู้ทันเนี่ย  :004:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 11:51:44 »
สวย แปลก ขลัง ครับ ท่านได้แต่ที่ใดมาครับ คุณโชว

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 01:21:49 »
สวยจังเลย  :015:  อยากด้ายยยอ่ะ :095:

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 02:54:55 »
มีแต่ของดีๆ มาให้ชมนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 เม.ย. 2552, 03:11:53 »
งามจับใจจริงนะพี่โชว

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:12:34 »
แจ่มเลยครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ บอส ดินเเดง

• ทุติยะ
  • **
  • บารมีเข็มทองพ่อประคอง คะนองฤทธิ์
    • www.monnut.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 02:49:07 »
สวยงามมากครับ 

ดำ ๆๆ นี่เเหละของดรเลยครับ
"วันทิตวาอสูรเทพานัง มหันตพลังอันตรายัง วินาสสันตุ "         
                   โอมพระเเลงเป็นเเสงพระลักษณ์ พระฤๅษีจับปากกาพระลักษณ์จับหน้า จับตาสวาหะ