ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งกำหนดงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นประจำปี2553  (อ่าน 4669 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แจ้งกำหนดงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นประจำปี2553
วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553
กำหนดเวลาเดิม
แจ้งมาเพื่อให้ทราบโดยทั่วหน้ากัน

ปล.ทราบข่าวมาจากที่วัดโดยหลวงพี่ที่วัดท่านฝากแจ้งข่าวมาครับ
 :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 05:23:52 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ข่าวดี ข่าวมงคล!!!!

ท่านที่ทำงานจะได้มีเวลาวางแผนลางาน  หรือวางแผนการเดินทางข้ามปีเลยครับ

ไหว้ครูปีหน้าตรงกับวันเสาร์เหมือนเดิมนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เตรียมตัวกันอีกนานเลยจ้า  :016:  ยินดีทุกปี ...  :114:

กำหนดการ เวลาประมาณ 9.39 น. เหมือนทุกปีใช่ไหมครับผม ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เตรียมตัวกันอีกนานเลยจ้า  :016:  ยินดีทุกปี ...  :114:

กำหนดการ เวลาประมาณ 9.39 น. เหมือนทุกปีใช่ไหมครับผม ...  :016:

ครับท่านกำหนดเวลาเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ มีเวลาเตรียมตัวเยอะเลยครับงานนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 05:49:10 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ขออนุญาตนับวันรอเลยนะครับ   :012:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
วางแผนกันข้ามปีเลยครับ งานนี้ไม่พลาดอีกเช่นเคย
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
-ข่าวดีจริงๆครับ คนทำงานจะได้กำหนดวันลางานได้แน่นอน ขอบคุณข่าวดีๆที่นำมาบอกกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ข่าวดีเลยครับ จะได้เตรียมตัวนะครับ :015:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
รู้แต่เนิ่นๆ วางแผนสบายครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ไก่ โห่ แต่มืดเลย  :017:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
รับทราบค่ะ

ถ้าปีหน้าลงมาได้ไม่พลาดค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ สำหรับข่าวสาร
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
โอวว ขอบคุณครับ เตรียมตัวกันนานเลย อิอิ อยากพบเจอเ้พื่อนในเวป ทุกคนเลยนะครับ... :002:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ เตรียมลดหุ่นโชว์รอยสัก  :005:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
รับทราบขอรับ  :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับพี่ต้นน้ำ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับท่านต้น ปีหน้าฟ้าใหม่เจอกันนะครับ เตรียมตัวแต่เนิ่นๆนะครับที่รัก  :026:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณท่านต้นน้ำ มาก ๆ นะคะ สำหรับ ข่าว ที่รวดเร็ว ฉับไว  36;

แล้วพบกันนะคะ พี่น้องชาว เวปวัดบางพระ 
33;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค่ะ งานปีหน้าไม่พลาดอีกตามเคยจ้ะ แล้วเจอกันนะคะพี่น้องบางพระ  :017:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แจ้งกำหนดล่วงหน้า ร่วมๆ 10 เดือนเลย นะเนี้ย
จะพยายามไม่พลาด  ขอบคุณ สำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
หวังว่าปีนี้กวางคงโชคดีได้ไปอีกครั้งเนอะ :002:

เพราะคราวที่แล้วรถของพี่ข้างบ้านมีที่ว่างพอดีเป๊ะ!!!! :074:

ปีหน้าก็ต้องคอยลุ้นแหล่ะค่ะ :075:

แต่จะจองที่ตั้งแต่พรุ่งนี้เลย

ฮ่าๆๆ :004:

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยค่ะ  สาธุ :054:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากค่ะ กำหนดการออกมาเร็วทันใจ จะได้มีเวลาเตรียมตัว

จะจำไว้ไม่ลืมค่ะ งานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น 2553 ตรงกับ วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553

ไม่อยากพลาอีกแล้วค่ะ จะขอลางานล่วงหน้า  พักร้อนปีหน้าออกมาเมื่อไหร่นะ เสร็จลิงแน่ๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับเอาไว้มาเจอกันนะครับ พี่ๆน้องชาววัดบางพระ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าได้กลับเมืองไทยไม่ให้พลาดแน่ๆๆๆๆครับผม

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
อยากพบปะกับพี่น้องบางพระอีกครั้งครับ เป็นอะไรที่อบอุ่นมากครับ
ไหว้ครูปีหน้าเจอกันครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
 :005:   บอกล่วงหน้าเลยอะ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :001:..ขอบคุณค่ะคุรต้นน้ำ..นำข่าวสารมาแจ้งกันแต่เนิ่น ๆ จะได้ลางานข้ามปีกันไปเลย..อิอิ :053:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ Noopui

• ศิษย์บางพระ
  • ตติยะ
งานนี้พลาดไม่ได้อีกแล้ว ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น :001:
ศิษย์ดีเพราะมีครู ศิษย์ไม่เคารพครู ไม่มีศิษย์ใดเจริญ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณมากค่ะ กำหนดการออกมาเร็วทันใจ จะได้มีเวลาเตรียมตัว

จะจำไว้ไม่ลืมค่ะ งานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น 2553 ตรงกับ วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553

ไม่อยากพลาอีกแล้วค่ะ จะขอลางานล่วงหน้า  พักร้อนปีหน้าออกมาเมื่อไหร่นะ เสร็จลิงแน่ๆ

ถ้ากวางได้ไป

แล้ว น้องลิงน้อยก็ได้ไป

กวางก็ขอตามๆกลุ่มไปดั้วน๊า

คราวที่แล้วไม่รุ้จาตามคราย

พี่ๆเค้างานยุ่งๆกันทั้งนั้นเยย

เหงา

งุงิ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ 31; 31; 31;

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เดี่ยวเจอกัล คับ ปีหน้า

อิอิ

ข่าว ดี แท้

:054: :054: :054:

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :002: :002: ครั้งนี้ต้องจองใต้ต้นไม้ข้างกำแพงให้ได้เลย  :002:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ มีเวลาเตรียมตัวเยอะเลยครับงานนี้ ขอบคุณจริงๆ............ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีที่จะได้พบประพูดคุยกับพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระอีกครั้งนะครับ...

...ความอบอุ่นที่อบอวลไปด้วยรอยยิ้มของพี่น้องๆจะกลับมาอีกครั้งครับ... 06;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• สัตตมะ
  • **

พี่ๆเค้างานยุ่งๆกันทั้งนั้นเยย

เหงา

งุงิ

มิช่ายปัญหานะค่ะ

ไปไหนไปกันค่ะ

จะได้ไม่หลงทาง

และไม่เสียเวลา

เพื่อนๆ บางพระมีมากมาย

เราก็เกาะๆ กันไปอ่ะนะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เหงา

งุงิ

...ไม่ต้องกังวลครับ พวกเราชาวเว็บวัดบางพระเป็นพี่น้องกันครับ ไปไหนไปด้วยกัน ไม่ทอดทิ้งกันอยุ่แล้วครับ...

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
โหหหหหห

ช่วงสอบพอดีเลย

สงสัยคงอดไหปแน่ปีหน้า
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• สัตตมะ
  • **

เหงา

งุงิ

...ไม่ต้องกังวลครับ พวกเราชาวเว็บวัดบางพระเป็นพี่น้องกันครับ ไปไหนไปด้วยกัน ไม่ทอดทิ้งกันอยุ่แล้วครับ...

ช่ายเยย พี่น้องมิทิ้งกันหรอก

ปายหนายปายกันโลดเด้อ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
รับทราบข้อมูล ขอบคุณครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
รับทราบครับ จะลางานล่วงหน้าเลยครับพี่น้อง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
มีกำหนดตั่งแต่ตอนนี้เลยหรือค่ะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
กำหนดการอีก 9 เดือนข้างหน้า
มีเวลาเตรียมตัวอีกนาน :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณน่ะครับ สำหรับข่าวสาร  :053: