ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหน ใครรู้ทางไปวัดสามง่ามบางคับ  (อ่าน 5671 ครั้ง)

ออฟไลน์ ความรู้น้อย

• ทุติยะ
  • **
คือว่า ผมจะไปวัดสามง่าม  แบบว่า  มีรถสายใดผ่านบาง หรือว่าไปไงอะ บ้านผมอยู่กรุงเทพอะคับพี่ ใครรู้บอกที่ว่าไปไง รถสายไรผ่าน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: พี่ๆคนไหน ใครรู้ทางไปวัดสามง่ามบางคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 07:01:37 »
หาทางไปขึ้นรถที่สายใต้หรือท่ารถตู้ที่อนุเสาวรีย์ก็ได้ครับ
หารถที่มันเขียนว่าไปนครปฐม
บอกคนขับว่าเราลงที่สี่แยกท่านา
สังเกตุดดูว่าก่อนถึงสี่แยก จะมีโลตัสอยู่ขวามือ (ไม่ใช่ซ้ายนะครับต้องขวามือของเรา)
คนขับจะจอดให้เราลง เราก็ข้ามสะพานลอย ไปอีกฝั่ง
เดินย้อนขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่ใช่เดินลงมาทางโลตัสนะครับ
ก็เจอสี่แยก สี่แยกนี้แหละครับแยกท่านา
ข้ามฝั่งไปรอ ฝั่งรถขาเข้า จะมีรถเมล์สีส้มๆ ให้สังเกตุคันที่เขียนว่า ดอนตูม ท่านา
คันนี้จะผ่านวัดสามง่ามเลยครับ แต่นั่งนานหน่อย
มันมีสองคัน ท่านา บางพระ อันนี้เข้าวัดบางพระโดยตรง
กับท่านา ดอนตูม คันนี้ไปวัดสามง่ามครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: พี่ๆคนไหน ใครรู้ทางไปวัดสามง่ามบางคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 07:21:47 »
หาทางไปขึ้นรถที่สายใต้หรือท่ารถตู้ที่อนุเสาวรีย์ก็ได้ครับ
หารถที่มันเขียนว่าไปนครปฐม
บอกคนขับว่าเราลงที่สี่แยกท่านา
สังเกตุดดูว่าก่อนถึงสี่แยก จะมีโลตัสอยู่ขวามือ (ไม่ใช่ซ้ายนะครับต้องขวามือของเรา)
คนขับจะจอดให้เราลง เราก็ข้ามสะพานลอย ไปอีกฝั่ง
เดินย้อนขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่ใช่เดินลงมาทางโลตัสนะครับ
ก็เจอสี่แยก สี่แยกนี้แหละครับแยกท่านา
ข้ามฝั่งไปรอ ฝั่งรถขาเข้า จะมีรถเมล์สีส้มๆ ให้สังเกตุคันที่เขียนว่า ดอนตูม ท่านา
คันนี้จะผ่านวัดสามง่ามเลยครับ แต่นั่งนานหน่อย
มันมีสองคัน ท่านา บางพระ อันนี้เข้าวัดบางพระโดยตรง
กับท่านา ดอนตูม คันนี้ไปวัดสามง่ามครับ

ช่วยกันครับท่าน

ผมคิดว่าท่าคนไม่เคยไปดูแล้วปัจจุบันมันน่าเป็นสามแยก อ่ะครับ
แล้วก็กำลังก่อสร้างสะพานข้ามแยกอยู่ด้วย

แวะมาช่วยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2552, 07:22:30 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ความรู้น้อย

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 08:29:56 »
ขอบคุณทุกคนมากคับ

ออฟไลน์ pairat

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 04:34:48 »
คือว่า ผมจะไปวัดสามง่าม  แบบว่า  มีรถสายใดผ่านบาง หรือว่าไปไงอะ บ้านผมอยู่กรุงเทพอะคับพี่ ใครรู้บอกที่ว่าไปไง รถสายไรผ่าน
ไปก่อนเที่ยงนะบ่ายๆหลวงปู่พักผ่อน  บอกให้หลวงปู่ เอาดินสอจารหัวให้หน่อย เน้นขอเต็มๆครับ