ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกหน่อยครับ  (อ่าน 1511 ครั้ง)

ออฟไลน์ c1c10c1c10

• ทุติยะ
  • **
ช่วยบอกหน่อยครับ
« เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:05:38 »
อยากรุ้ครับว่า หลวงพี่ที่สักให้ผม ชื่อหลวงพี่อ่ะไรหรอคับ ผมซักข้างๆ ที่มีฤษีเยอะๆอ่ะคับ ข้างหน้ามีที่ของดอกไม้บูชา มีขายพระเครื่องเยอะ อ่ะคับ ผมอยากรุ้ช่วยตอยหน่อยคับ เข้าไปหลวงพี่จะนั่งอยู๋ทางขวามือคับ

แล้วหลวงพี่  สักสิงค์  ให้ผมอ่ะคับ อยากรู้คถาบูชาอ่ะคับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ช่วยบอกหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 11:15:21 »
          คงเป็นกุฏิหลวงพี่ญานะครับ แต่ระบุไม่ได้ว่า สัก กับหลวงพี่นัน รึ หลวงพี่ญา ครับ จะให้ดีนำภาพมาโพส กระผมคิดว่าคงตอบไม่ยากว่าพระอาจารย์ท่านไหนเมตตาสักให้ครับ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 01:21:00 »
 :005: ตามนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 01:21:56 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 12:06:59 »

มีสองรูปครับ หลวงพี่ญา  ท่านที่อยู่ในรูปตรงกลางอ่ะครับ หรือก็หลวงพี่นัน  ท่านที่อยู่ด้านขวาสุดอ่ะครับ 

ส่วนเรื่องคาถา  ปกติแล้วทางวัดบางพระจะให้ศิษย์ทุกคนหมั่นระลึกนึกถึงครูบาอาจารย์อันมีหลวงพ่อเปิ่นเป็นองค์ต้น และพระอาจารย์รูปต่างๆที่เราไปสักกับท่าน  หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ  เจริญภาวนาครับ

รูปเครดิตท่านโจรสลัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2552, 12:18:58 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 03:36:23 »
รูปเครดิตท่านโจรสลัดครับ

ครับขอบคุณมากครับ ขอชี้แจงให้ทราบนิดนึงนะครับ ผมเป็นผู้โพสข้อความนั้นด้วย

แต่คุณปราณจิตเป็นผู้จัดทำและออกแบบด้วยตัวเองครับ ขอบคุณมากครับ ....  :016:

ออฟไลน์ c1c10c1c10

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 07:13:44 »
ขอบคุณมากคับ  หลวงพี่นัน เปงคนสักให้ผมครับ แล้วก้อขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็น